Hạng B1
30/3/16
66
65
18
36
Kính gửi mọi người,
Nhờ bác nào có biết qua chia sẻ giúp đường bộ ở HCM và cả VN mình thì do ai quản lý, có kiêm luôn việc bảo trì sửa chữa hay ko. Nếu xe cộ bị tai nạn hỏng hóc do đường xá ko đc bảo trì thì kiện ai?
Nói ra thì giống lo chuyện bao đồng, nhưng ko hỏi cho biết thì cũng ức lằm.
Đương xá mới làm thì đẹp lán đi ko chê vào đâu dc, nhưng bực cái hễ có thi công thoát nước, nắp cống, dây điện, cáp quang hay làm cái ống nước xog là koi như vô tình cắm thêm cái biển hạn chế tốc độ. Ngay cả công ty e ở đường sáng tạo nằm cuối cùng bên kcx tân thuận, cũng ko dx tha, làm cái đường nước xog tráng lại cũng nhô lên cả tấc, mie muốn đập cho nát tay cái đám thợ cho nó đói chết hêt cho r, ẩu 1 chút mà ảnh hường nó dai dẳng, hao phí ko biết bao nhiêu cho kể ( bac đạn bánh, phuộc là nhứng thứ bị rõ và nhiều nhất, các bác nhẩm sơ là bik nó nhìu cỡ nào r). Trách đám làm đường 1 thì trách cái đám quản lý cầu đường 10, vật a quản, ai làm xog ko trả lại đúng thì bắt làm lại, ngậm
1 đống vô r cứng họng ko nói j hết.

Hôm trước có bài xe bmw đi vào cao tốc bị hỏng do lỗi của đường đã được ban quản lý cao tốc nhận trách nhiệm và đồng ý thương lượng xử lý thiẹwt hại. Hồi xưa làm gì có vụ nay
Csgt hồi xưa làm gì có chuyện bị dân bật lại đừng nói chi đến kiện, nhưng nhờ những ae có tâm có nhiệt nên giờ áo vàng cũng cẩn thận e dè hơn nhíu.
An oan cả mấy chục năm ko ai đền giờ dc 1 vụ nó lòi ra thêm làm mấy a bên viện ks cũng phải làm việc nghiêm túc hơn.
Nhưng việc này đáng lẽ người làm báo phải koi nó là lộc trời cho mà tận dụng làm đề tài thì lại phớt lờ hết, nhưng ko cần tụi nó làm gì chỉ cần ae osers thoáng nghĩ qua, lâu lâu đem ra chém gío, 1000 người có 1 ng đứng ra làm như một vài bác e ko nhớ tên hay lên đội csgt các quận quyêt chiến làm tiền đề cho ae osers lái đc khoẻ mắt mạnh chân hơn.
Chinh sách nào ở xã hội nào cũng bảo vệ cái đúng thôi, xấu là do lợi ích của nhóm của tập thể nên được che giẩu.
Chi cần có tiền đề, được moi người quan tâm, và truyền thông ủng hộ, ko tổ chức hay cá nhân nào dám bao che hết.
Em ví dụ thế này, thay vì biểu tình đòi nguyên nhân cá chết, đòi đuổi fomosa sẽ khó có kết quả, thínêu dân mình cùng biểu tình bãi nhiệm thằng gđ sở tnmt tỉnh gì có fomosa e ko bik, bãi jhiệm thằng bí thư tỉnh, thì e chắc chắn ko lâu sau nó sẽ bay khỏi cái ghế, mặc dù có thể bay sang một ghế khác ngon hơn nhưng nó sẽ làm những thằng bí thư, giám đóc sở ,... Còn lại trên cả nước e dè cẩn thận hơn nhìu, mình sợ chó nhưng chó nó cũng phải sợ con chó khác... Đó là quy luât.
Ban ko thẻ yêu cầu thay đổi ông chủ của một cty ,nhưng thằng giám đốc to cỡ nào , công cán bn thì theo thời gian cũng đổi dc hêta.

Em ko viết dc cho dễ nghe và thuận đọc cho lắm mn đọc có mỏi mắt trẹo cổ thì cười nhẹ cho vui, hy vọng ai biết thì chỉ giúp để mọi người nếu có rảnh, hy vọng những bạn tre đọc dc và góp sức, những anh chú lớn tuổi nếu thấy sai cứ góp ý e sẽ ghi nhờ.
Châm ngôn cuae :Vi con cháu trăm đời sau.
E vẫn đi xe máy, có bằng b2, chỉ mới thuê xe lái về quê dc 2 lần. Báo để các bác rõ :)

Chỉnh sửa cuối: