Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.611
113
Sài Gòn - HCM
Re:Có thể bạn cần biết !!

XaGan nói:
Chỉ khi gần đến ngã tư Bình Triệu mới có biển phân làn xe (3 làn) trong đó có 2 làn xe hơi. Một số bác có lẽ không thấy biển nên cứ xếp hàng nối đuôi trước ngã tư làm thời gian qua giao lộ này tăng lên.

Hết hồn,tưởng bác chộp được em đang đi lăng quăng đâu đó.:D:D:D

Hạng B2
1/7/08
362
24
18
41

bác xa gần ơi! đèn ở ngã 4 sư vạn hạnh và hùng vương bị chạm rùi (vừa xanh vừa đỏ) bác có đi ngang chụp hình cho bác g9 thấy để sửa đi! hôm qua em đi tới đó không biết là đang xanh hay đang đỏ nên thắng lại mém bị taxi húc đít nè!:confused::confused::confused:

Hạng B1
7/4/11
52
0
0

caonhanhuyenvo nói:
Các bác có thể cập nhật tình hình đường xá SG - Cần Thơ giúp em ?
Khúc nào, ra sao, như thế nào để em để ý vì lâu lắm ko đi tuyến này.

đa tạ !
Em mới đi về CN rồi, theo em bác để ý:
1. Đường dẫn vào cao tốc không còn những chỗ xóc nữa (đoạn từ QL1A), trên cao tốc không thấy ổ gà, nhưng chiều về thì còn vài ổ trong làn 80.
2. Đoạn tránh Vĩnh Long: cả đoạn rất xấu, toàn ổ voi, bác nhớ tránh xa các xe tải, chú ý các xe bên hông và phía sau khi tránh đột ngột.
3. XXX nhiều, bác đừng chạy quá tốc độ.
Chúc bác vui.

Hạng B2
12/9/08
310
1.920
93
40
SAIGON

Thanks bác nhiều.
Nếu vậy thì em đi vào nội ô Vĩnh Long chạy tà tà cho khỏe.

Hạng D
29/6/11
1.054
455
83

car_addicted nói:
Hic..sao bác lại lo thế nhỉ? Vì chỉ khi nào tại ngã 3, ngã 4 đó hoặc trên đường đó có biển phân làn quy định làn trong cùng bên phải (làn xe máy) là để 4B rẽ phải thì bác hãy vào, còn không thì cứ trộn 2 làn ngoài thui.

Bác cho em hỏi ngu tí, biển báo " biển phân làn quy định làn trong cùng bên phải (làn xe máy) là để 4B rẽ phải thì bác hãy vào " nó như thế nào ạ?

Trước nay em đi đến ngã 4 Bà Huyện Thanh Quan - Kỳ Đồng em toàn vào land gắn máy rồi quẹo phải, không biết đi như thế có đúng không, vì chưa gặp xxx bao giờ ở ngã 4 này.

G9. confirmed
Hạng C
9/4/11
650
121
43
48

hungnm nói:
car_addicted nói:
Bác cho em hỏi ngu tí, biển báo " biển phân làn quy định làn trong cùng bên phải (làn xe máy) là để 4B rẽ phải thì bác hãy vào " nó như thế nào ạ?

Dạ nó như zầy nè bác !
[<font]

Hạng D
8/12/07
2.662
258
83
Trường Giáo dưỡng

Không biết có bác nào đăng tin này chưa, thôi em cũng thông báo luôn. Ngã tư Nguyễn Thị Tú + XL Đại Hàn Q Bình Tân khi đi thẳng qua ngã tư chiều đi từ Vĩnh Lộc về KCN Tân Bình có trạm thu phí các bác 4B phải mua vé, khi qua trạm soát vé bên kia đường nhớ đòi lại tiền nhé ko thì nhân viên nó lờ luôn đấy.Hôm qua em bị 2 lần bức xúc quá gọi cho hot line báo TT thì họ trả lời như vậy do nhà đầu tư sợ thất thu tiền phí do mấy xe rẽ trái hay vượt trạm ko mua vé.Nhưng phía trước trạm ko có bảng thông báo hướng dẫn việc này nên bác nào gà như em dễ mất tiền lắm :mad::mad:

Last edited by a moderator:
OSOM
23/4/07
9.162
10.189
113

Đúng là bác nhắc lại cũng không thừa, vì có thể nhiều người không biết, hoặc lâu không đi qua đây sẽ quên. Chuyện trả lại tiền mua vé chỉ áp dụng khi 4B đi cắt ngang qua XLĐH (tức mua trạm bên này, chạy băng qua XL đến trạm đối diện bên kia và đưa vé lấy lại tiền). Việc này áp dụng cũng rất lâu rồi, nên người ta không để bảng thông báo nữa vì nghiễm nhiên coi như mọi người đã biết. Hơi bậy !!!
Chỉ thiệt cho những người không biết và ít qua lại đây.

Hạng D
8/12/07
2.662
258
83
Trường Giáo dưỡng

XaGan nói:
Đúng là bác nhắc lại cũng không thừa, vì có thể nhiều người không biết, hoặc lâu không đi qua đây sẽ quên. Chuyện trả lại tiền mua vé chỉ áp dụng khi 4B đi cắt ngang qua XLĐH (tức mua trạm bên này, chạy băng qua XL đến trạm đối diện bên kia và đưa vé lấy lại tiền). Việc này áp dụng cũng rất lâu rồi, nên người ta không để bảng thông báo nữa vì nghiễm nhiên coi như mọi người đã biết. Hơi bậy !!!
Chỉ thiệt cho những người không biết và ít qua lại đây.
Đâu có bác, đường em đi làm ít nhất 2 ngày trong tuần mà, em biết rõ lắm.chỉ mới xuất hiện hôm thứ 2 thôi, trước đây không hề có bảng thông báo nào cả