Hạng B1
7/4/11
52
0
0
Re:Có thể bạn cần biết !!

caonhanhuyenvo nói:
Thanks bác nhiều.
Nếu vậy thì em đi vào nội ô Vĩnh Long chạy tà tà cho khỏe.
Bác cẩn thận: nội ô Vĩnh Long không đi được. Chiều về CT-SG em đi vào nội ô, nhưng tới bến xe gì đó thì phải quẹo trái (cấm otô đi thẳng), đường này cũng xấu như đường tránh, chỉ có điều ít xe tải.

Hạng B2
24/8/09
179
7
18

Đúng đó bác caonhanhuyenvo, bữa em đi SG_CT bằng đường tránh VL tuy hơi xấu chút nhưng chạy chậm vẫn ok (e đi sedan). Chiều về CT-SG e đi qua nội ô cũng đến cái cầu gì đó cấm đi thẳng, phải quẹo trái đi qua đoạn đường xấu lắm, e bị cạ gầm nữa, chán lắm, bác cứ đi đường tránh cho khoẻ.

tihc nói:
caonhanhuyenvo nói:
Thanks bác nhiều.
Nếu vậy thì em đi vào nội ô Vĩnh Long chạy tà tà cho khỏe.
Bác cẩn thận: nội ô Vĩnh Long không đi được. Chiều về CT-SG em đi vào nội ô, nhưng tới bến xe gì đó thì phải quẹo trái (cấm otô đi thẳng), đường này cũng xấu như đường tránh, chỉ có điều ít xe tải.

Hạng B2
1/7/08
362
24
18
41

các bác cho em hỏi đoạn đường từ cầu cần thơ về vĩnh long tốc độ tối đa là bao nhiêu? sao đoạn đường tốt vậy mà cấm bảng nội thị (50km/h) dưới chân cầu cần thơ rùi không thấy gì nữa hết! (hay tại em không thấy)

đoạn đường tránh thì chỉ 1 đoạn ngắn là bị hư nhiều thui! còn lại là ok

Last edited by a moderator:
OSOM
23/4/07
9.162
10.189
113

huytg073 nói:
bác xa gần ơi! đèn ở ngã 4 sư vạn hạnh và hùng vương bị chạm rùi (vừa xanh vừa đỏ) bác có đi ngang chụp hình cho bác g9 thấy để sửa đi! hôm qua em đi tới đó không biết là đang xanh hay đang đỏ nên thắng lại mém bị taxi húc đít nè!:confused::confused::confused:
Minh họa hình dùm bác đây. Đến hôm nay tình trạng vẫn vậy, chưa được sửa. Bác G9 xem xong hình này chắc sẽ "xử lý" thôi.
Đèn đỏ thì vẫn OK với cả 2 trụ đèn đối diện nhau trên SVH ...

Nhưng khi chuyển sang xanh thì sẽ gặp tình trạng sau (cả 2 trụ đèn đối diện SVH đều thế)

Khi bắt đầu chuyển thì hai đèn đỏ và vàng lại cùng sáng vài giây, sau đó đèn vàng mới tắt. Chắc là mấy ngày qua mưa lớn nên chạm mát đấy.

OSOM
23/4/07
9.162
10.189
113

huytg073 nói:
các bác cho em hỏi đoạn đường từ cầu cần thơ về vĩnh long tốc độ tối đa là bao nhiêu? sao đoạn đường tốt vậy mà cấm bảng nội thị (50km/h) dưới chân cầu cần thơ rùi không thấy gì nữa hết! (hay tại em không thấy)

đoạn đường tránh thì chỉ 1 đoạn ngắn là bị hư nhiều thui! còn lại là ok
Có biển 50km/h hướng từ cầu Cần Thơ về VL, và đoạn này khá dài. Sau đó mới đến đoạn 80km/h, chắc bác không kịp để ý thôi.

OSOM
23/4/07
9.162
10.189
113

nlthanh nói:
XaGan nói:
Đúng là bác nhắc lại cũng không thừa, vì có thể nhiều người không biết, hoặc lâu không đi qua đây sẽ quên. Chuyện trả lại tiền mua vé chỉ áp dụng khi 4B đi cắt ngang qua XLĐH (tức mua trạm bên này, chạy băng qua XL đến trạm đối diện bên kia và đưa vé lấy lại tiền). Việc này áp dụng cũng rất lâu rồi, nên người ta không để bảng thông báo nữa vì nghiễm nhiên coi như mọi người đã biết. Hơi bậy !!!
Chỉ thiệt cho những người không biết và ít qua lại đây.
Đâu có bác, đường em đi làm ít nhất 2 ngày trong tuần mà, em biết rõ lắm.chỉ mới xuất hiện hôm thứ 2 thôi, trước đây không hề có bảng thông báo nào cả
Ít nhất là từ tháng 10/2010 mình cũng đã thường xuyên qua đây và đều lấy lại tiền sau khi mua vé mà bác.

OSOM
23/4/07
9.162
10.189
113

@huytg073:
Đèn tín hiệu tại ngã tư SVH - Hùng vương đã được sửa chửa. Hoạt động bình thường.

Hạng B2
26/2/10
105
40
28
53

Trước đây ở Ngã tư Gò mây, phía đường nguyễn thị Tú có 02 làn dành cho ô tô : làn ngoài cùng ( bên trái - phải mua vé ) dành cho xe từ nguyễn thi tú rẽ trái ra hướng An sương , làn trong dành cho xe từ nguyễn thị tú đi thẳng qua Lê trọng Tấn ( không phải mua vé ) . Tuy nhiên thường các xe tải từ nguyễn thị Tú rẽ trái ra an sương thường đi làn trong cùng để khỏi mua vé . Thằng IDC thấy thất thu quá nên ngăn luôn làn này buột xe đi thẳng từ nguyễn thị tú sang lê trọng tấn cũng phải đi vào làn ngoài cùng và mua vé - khi mua vé các bác phải nói là tôi đi thẳng để nhân viên không xé vé và khi sang bên trạm vé bên lê trọng tấn đưa vé này cho nhân viên lấy lại tiền ( 10 K )

Hạng B2
1/7/08
362
24
18
41

XaGan nói:
@huytg073:
Đèn tín hiệu tại ngã tư SVH - Hùng vương đã được sửa chửa. Hoạt động bình thường.

cảm ơn bác Xa Gần, vá bác G9 rất nhiều!