Status
Không mở trả lời sau này.
MQD
Tập Lái
31/5/12
0
0
0
www.flickr.com
Cụ Trần nói:
vẽ 3d hoành tráng, thi công theo thiết kế thực tế nhìn gớm ờm. Biết sai cái gì hông? thiết kế mà không đo hiện trạng cho kỹ, trần cao nhòng chả đúng tỉ lệ gì ráo. 
Bác nói chí phải ạ, nhưng mong bác có thời gian đến xem khi hoàn thiện nhé, còn ko thì sẽ có hình chụp thực tế khi cgtr completed, đê bác dễ đánh giá :)

Hạng D
24/10/10
3.410
14.779
113
Nhìn cái trần trên hình thực tế không được hay lắm. Em nghĩ các bác nên sửa 1 chút: bắt đèn trắng trên trần (tường) rồi sau đó lót 1 lớp giấy trắng mỏng trên cái lưới ( mặt trên) thì trần nhà tự tỏa ánh sáng trắng dịu sẽ thấy đẹp mắt hơn là cái trần màu cam lè khuất sau lưới nhưng hơi tối om.

3 hàng đèn led tròn nhìn chóa mắt, nếu treo menu lên em sợ khách sẽ không ngước lên đọc menu được lâu. Tốt nhất nên nghĩ 1 cái chóa gì dễ thương để chặn bớt độ chói. Bên Thái hay Cam hay bán mấy cái ốp đèn tròn vuông từ sợi nhựa pha gì đó mà đủ màu sắc, không biết bác Hồ lô có không, binh thử lại 1 chút đi ạ.

Chúc đắt khách, em không xin voucher nhưng hôm nào có dịp đi ngang em sẽ ghé ủng hộ vài ly hi hi ...

Hanh.Pham nói:
Nhìn cái trần trên hình thực tế không được hay lắm. Em nghĩ các bác nên sửa 1 chút: bắt đèn trắng trên trần (tường) rồi sau đó lót 1 lớp giấy trắng mỏng trên cái lưới ( mặt trên) thì trần nhà tự tỏa ánh sáng trắng dịu sẽ thấy đẹp mắt hơn là cái trần màu cam lè khuất sau lưới nhưng hơi tối om.

3 hàng đèn led tròn nhìn chóa mắt, nếu treo menu lên em sợ khách sẽ không ngước lên đọc menu được lâu. Tốt nhất nên nghĩ 1 cái chóa gì dễ thương để chặn bớt độ chói. Bên Thái hay Cam hay bán mấy cái ốp đèn tròn vuông từ sợi nhựa pha gì đó mà đủ màu sắc, không biết bác Hồ lô có không, binh thử lại 1 chút đi ạ.

Chúc đắt khách, em không xin voucher nhưng hôm nào có dịp đi ngang em sẽ ghé ủng hộ vài ly hi hi ...
Riêng ý kiến này là sẽ được tặng voucher rồi :D . Khi nào ghé báo em cái để lắc 1 ly đặc biệt tặng mợ nhé :)

Hạng B2
7/12/09
320
51
28
Chúc mừng bác!

E thấy phối màu bản vẽ nhìn rất đẹp mà sao thi công thực tế lại thành màu lòe loẹt vậy bác?

Cho e ngoài lề xíu, e có gửi PM cho bác về vụ Toto ko biết bác có nhận đc PM của e ko.

Status
Không mở trả lời sau này.