Hạng C
6/8/12
806
500
93
TpHCM
Các bác ơi,
Em vừa qua bác Trí Jungle lắp xong bộ auto lock. Tình hình rất là ok. Cảm ơn bác Trí rất nhiều.

hpm
Hạng B2
2/5/09
326
40
28
jonnyphuc nói:
Auto Lock khi chạy thì có, nhưng ko có chế độ auto lock khi ra khỏi xe và rút chìa khóa như hàng Toy.
Em mới lắp thêm cái gập kiến hậu tự động, khi bấm remort khóa cửa thì 2 lỗ tai sẽ gập lại. Leo lên xe đút chìa khóa vào 4s sau tự động mở lỗ tai ra :)
Bác cho em cái tổng chi được không? Đang định đi lắp giống bác nè. Thanks bác

Hạng D
24/7/12
4.196
13.607
113
hpm nói:
jonnyphuc nói:
Auto Lock khi chạy thì có, nhưng ko có chế độ auto lock khi ra khỏi xe và rút chìa khóa như hàng Toy.
Em mới lắp thêm cái gập kiến hậu tự động, khi bấm remort khóa cửa thì 2 lỗ tai sẽ gập lại. Leo lên xe đút chìa khóa vào 4s sau tự động mở lỗ tai ra :)
Bác cho em cái tổng chi được không? Đang định đi lắp giống bác nè. Thanks bác
Bác cứ lh bác Trí nhé , 1'30" là xong

Tập Lái
25/2/14
7
0
1
dantruong79 nói:
Các bác ơi,
Xe của em là Picanto 2013 nhập. Các bạn cho em hỏi câu này (hơi "gà" 1 chút):
- Cái cổng scan nằm ở đâu ạ?
- Hình như xe này không có chế độ tự lock cửa, đúng không ạ? Nếu muốn tự lock cửa thì phải gắn thêm thiết bị gì ạ?
- Em muốn gắn thiết bị HUD. Có bác nào đã gắn cho xe Picanto chưa ạ?
Cảm ơn các bác rất nhiều.
Em xin gửi bác hình ảnh của cổng Scan & máy San chuẩn cho xe mình ạ

Hạng D
16/7/13
1.304
15.245
113
Hinh như bác chủ lộn giữa Picanto (là do TH rap o vn) còn Xe nhập lướt thì van goi là kiamorning....Con của bà xã em 2012 nhập...tự động khóa khi di chuyển - khi nào remote hết pin..thì rút chìa ngay trên remote...mở cửa..là đề bình thường....đâu phải đút chìa vào đâu đâu.....phải không các bác....heheh

Hạng B2
11/2/14
430
5
0
74
AndyNg nói:
Hinh như bác chủ lộn giữa Picanto (là do TH rap o vn) còn Xe nhập lướt thì van goi là kiamorning....Con của bà xã em 2012 nhập...tự động khóa khi di chuyển - khi nào remote hết pin..thì rút chìa ngay trên remote...mở cửa..là đề bình thường....đâu phải đút chìa vào đâu đâu.....phải không các bác....heheh
Đúng rồi đó bác.

Hạng D
16/7/13
1.304
15.245
113
Hôm qua em thử lại vụ: smartkey het pin thì ra sao....em cất cái SK (Smartkey) đi...rút cái chìa trên SK...rồi mở cửa...leo vào...đạp thắng...không đề dc các bác ah....em đọc kỹ HDXD roi....hình như chỉ mở cửa dc thui....mình phải thay pin SK....nên phải để ý...khi pin SK yếu..thì nó sẽ báo trên đồng hồ mỗi khi khởi động máy....cái này...đi chơi xa....khong để ý..hết pin SK...thì tiêu.....đúng không các bác....Bac nào rành vụ này...chia se thêm cho em kinh nghiệm .....heheheh

Tập Lái
25/2/14
7
0
1
AndyNg nói:
Hôm qua em thử lại vụ: smartkey het pin thì ra sao....em cất cái SK (Smartkey) đi...rút cái chìa trên SK...rồi mở cửa...leo vào...đạp thắng...không đề dc các bác ah....em đọc kỹ HDXD roi....hình như chỉ mở cửa dc thui....mình phải thay pin SK....nên phải để ý...khi pin SK yếu..thì nó sẽ báo trên đồng hồ mỗi khi khởi động máy....cái này...đi chơi xa....khong để ý..hết pin SK...thì tiêu.....đúng không các bác....Bac nào rành vụ này...chia se thêm cho em kinh nghiệm .....heheheh
Em xin gửi đến các bác cách khởi động xe Hyundai & Kia sử dụng smartkey :
-Khi hết pin cách mở cửa giống như bác AndyNg đã đề cập là rút chìa cơ trên remote để mở cửa
-Khởi động động cơ bằng cách dùng luôn remote nhấn vào nút Start Stop mạng scan sẽ nhận được tín hiệu và cho khởi động .Hình em đính kèm cho các bác dễ hiểu .

P/S:các bác vẫn phải thay pin để mở cửa tự động các bác nhé.

Hạng D
16/7/13
1.304
15.245
113
Thông tin này rất hay....nhưng em đọc rất kỹ trong cataloge..khong thấy có..có khi nào mình đọc thiếu không ta...chắc phải thử thôi (nhưng phải đợi hết pin đã...hehehe)....thanks bác rất nhiều.

Last edited by a moderator: