Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Cruze ltz 2010 báo lỗi check engine

Hạng B2
13/7/12
245
312
63
Hi các bác,
Giúp em với các bác ạ. Xe em cruze ltz 2010 đang chạy dừng đèn đỏ. Qua đèn xanh đi tiếp thì nhả thắng ra nó đứng im. Đạp ga k nhúc nhích. Đèn vàng báo check engine sáng luôn.
Tắt máy 1 lúc thì đề lại ok. Mà đèn vẫn sáng hoài. Đạp ga lúc lên lúc ko. Cà giựt cà giựt ráng bò bò về đến nhà. Đồng hồ km/h lúc lên lúc im ko lên.
Sáng nay ra đề máy ok mà đèn vẫn sáng mãi. Tắt máy 1 tí thì khởi động lại đèn tắt.
Ráng chạy vào hãng GM kiểm tra. Mấy anh cắm máy vào test thì báo lỗi hộp số. Chỉ chạy 1 số ko có chuyển hoặc lúc chuyển lúc ko. Máy báo lỗi cảm biến tốc độ đầu ra trong hộp số.
Tháo jack chỗ đầu gim hộp số ra kiểm tra vệ sinh rồi vẫn bị. Đèn check lúc sáng lúc tắt. Haiza. Hjx hjx
xe em mua lại lúc 50k km. Em về cũng đã thay nhớt hộp số rồi. Nay đi đc 53km. E sợ chủ cũ nó k có thay các bác ạ. Nên chắc dơ bên trong.
Giờ anh kỹ thuật nói để xe lại. Tháo nắp đầu hộp số ra vệ sinh con cảm biến. K hết thì thay con cảm biến.
Search trên mạng ra nhiều vụ quá. Anh em mình có ai có kinh nghiệm xin cho lời khuyên ạ. Rầu gê luôn.
Cảm ơn các bác

Hạng B2
13/7/12
245
312
63
Lỗi hộp đen.thay hộp mới.có j mà phải rầu.xe 4nam tuoi roi
Hộp đen trong xe phía trước nắp capoo hay trong hộp số bác, trong hộp số cũng có thì phải.
Cái này giá khoảng nhiêu bác.

Hạng D
28/9/14
1.195
1.024
113
Nhà Trắng
Hộp đen trong xe phía trước nắp capoo hay trong hộp số bác, trong hộp số cũng có thì phải.
Cái này giá khoảng nhiêu bác.
Luc trc chay con CDX cũng bị tình trạng như xe B.kiem tra het toan bo xe buji.mạch điện.cau chì roi Ic.cuoi cung bị hop ECU.thay hop moi thi het bị. Bac noi tho kiem tra thử xem chu đung thay voi.

• Like
Reactions: khiemluu
Hạng B2
13/7/12
245
312
63
Luc trc chay con CDX cũng bị tình trạng như xe B.kiem tra het toan bo xe buji.mạch điện.cau chì roi Ic.cuoi cung bị hop ECU.thay hop moi thi het bị. Bac noi tho kiem tra thử xem chu đung thay voi.
Trường hợp xe em chạy ko qua số, rồi có lúc khựng luôn, chạy số 1 nó ko qua số 2, đôi khi chạy số 3 nó ko qua số 4.
Máy test lỗi báo hư cảm biến tốc độ đầu ra trong hộp số bác ạ.
Đèn check lúc sáng lúc tắt.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.346
113
Bạn nhờ Bác Vui thử xem, Garage Vui chuyên về Chevrolet nhất là Cruze đấy :)

• Like
Reactions: hoangb2