Hạng B2
18/4/14
499
722
93
TPHCM
Bạn chạy sai line chỗ này , vì theo quy định line đó là line quẹo trái, nếu đi thẳng là sai. Ở đây mình không bàn đến chuyện có biên bản hay không, nếu không lập BB thì không đóng tiền thế thôi. Mình có nghe lại đoạn ghi âm thấy mấy chú CSGT ăn nói cũng được đấy chứ.
theo em không sai bác ợ, do vạch đứt nên có quyền chuyển làn. Em cũng bị 1 lần bắt tại đây, và xxx cũng không dám lập biên bản. Hôm đó định quay đầu về Trường Chinh mà đến sát mới thấy ko quay lại Trường Chinh được nên dánh ra lane ngoài để đi thẳng xuống dưới nên bị thổi vào. Em trình bày là vạch không liên tục nên được quyền chuyển lane, yêu cầu lập bb thì các anh ý vui vẻ nhắc nhở cho đi.

Hạng B2
22/12/15
312
608
93
40
Dạ e kính chào các a,các chú.e chạy con tải nhẹ 1.7t.như các bác biết,đường Cộng Hoà là xe tải phải đi sát dải phân cách,nên khi đi đến đoạn này bọn tải nhẹ chúng e thường phải xi nhan xin vào giữa.có bác 4b hiểu cho bọn e thì dừng lại nhường bọn e và chuyển vào làn bên trong nữa(các bác để ý là có thêm 1 làn nữa cạnh làn xe máy sau biển 412 hay 411 j đó.đã có bác up cờ nhíp 1 a vilaxuke bị xxx đoạn này nó rượt lên nó hốt do đi thẳng trên làn quay xe.e chỉ xin các bác 4b hiểu và thông cảm cho bọn 6b của chúng e.do đặc thù là xe tải nên bọn e sợ xxx lắm.chứ e ôm du lịch thì hù chúng chạy mất dép vài lần rồi.xe tải mà lên non vạch lá thì cỡ nào cũng có lỗi.e xin kính chúc các a các chú thượng lộ bình an ạ

20/10/14
147
167
43
49
Dạ e kính chào các a,các chú.e chạy con tải nhẹ 1.7t.như các bác biết,đường Cộng Hoà là xe tải phải đi sát dải phân cách,nên khi đi đến đoạn này bọn tải nhẹ chúng e thường phải xi nhan xin vào giữa.có bác 4b hiểu cho bọn e thì dừng lại nhường bọn e và chuyển vào làn bên trong nữa(các bác để ý là có thêm 1 làn nữa cạnh làn xe máy sau biển 412 hay 411 j đó.đã có bác up cờ nhíp 1 a vilaxuke bị xxx đoạn này nó rượt lên nó hốt do đi thẳng trên làn quay xe.e chỉ xin các bác 4b hiểu và thông cảm cho bọn 6b của chúng e.do đặc thù là xe tải nên bọn e sợ xxx lắm.chứ e ôm du lịch thì hù chúng chạy mất dép vài lần rồi.xe tải mà lên non vạch lá thì cỡ nào cũng có lỗi.e xin kính chúc các a các chú thượng lộ bình an ạ
Hiểu mờ, đến đoạn này , ép xe tải vào lane sát con lươn, sao ko cho trộn làn mịa nó đi

• Like
Reactions: LOCPHATNGUYEN
Hạng B2
22/12/15
312
608
93
40
Hiểu mờ, đến đoạn này , ép xe tải vào lane sát con lươn, sao ko cho trộn làn mịa nó đi
Trước đây thì cho trộn làn bác ợ,sau này thì bắt xe tải đi sát dải phân cách.e thấy cũng hợp lý vì xe tải đi gần xe máy thì rất nguy hiểm.chỉ bất hợp lý cái đoạn quay xe vì làm cái tiểu đảo củ chuối quá ạ

• Like
Reactions: LOCPHATNGUYEN
Hạng B1
17/11/15
63
162
33
47
E cũng đồng ý với các bác là với kiểu giao thông của việt nam, kẻ cái tiểu đảo đó là vớ vẩn, mia, đường đông, nhiều khi xe che hết cả đường, đâu nhìn thấy gì đâu...đúng là muốn làm người lương thiện ở cái xứ này nhiều khi cũng khó.