Hạng D
14/8/14
1.433
895
113
Bạn chạy sai line chỗ này , vì theo quy định line đó là line quẹo trái, nếu đi thẳng là sai. Ở đây mình không bàn đến chuyện có biên bản hay không, nếu không lập BB thì không đóng tiền thế thôi. Mình có nghe lại đoạn ghi âm thấy mấy chú CSGT ăn nói cũng được đấy chứ.

Hạng D
2/8/13
1.219
858
113
Em ngu kiến, các bác cho hỏi: Lỗi sai làn đường là như thế nào? Khác gì với "Không chấp hành biển báo", cụ thể là trong trường hợp bác chủ topic? :3dsohai:
Giả thích đơn giản cho bác nắm bắt nhanh:
- Sai làn : Bác đi xe máy mà lao vào làn oto hoặc bác đi oto tải lao vào làn xe con ..vv.. là sai làn đường => trường hợp này phải quan sát biển 412
- Không tuân thủ biển báo : bác đi thẳng trên làn rẻ trái rẻ phải ...=> chú ý quan sát biển 411 vạch kẻ hướng đi trên đường.

Hạng D
22/8/13
1.234
2.015
113
** nó, đường thì đông, xe thì chạy loạn xạ thì làm thế ** nào để ý đc mấy cái tiểu đảo bên dưới. Lỗi cố ý nó khác với vô ý chứ!

OSOM
23/4/07
9.161
10.190
113
Bạn chạy sai line chỗ này , vì theo quy định line đó là line quẹo trái, nếu đi thẳng là sai. Ở đây mình không bàn đến chuyện có biên bản hay không, nếu không lập BB thì không đóng tiền thế thôi. Mình có nghe lại đoạn ghi âm thấy mấy chú CSGT ăn nói cũng được đấy chứ.
Lỗi không tuân thủ mũi tên chỉ hướng trước giao lộ thôi, giống clip dưới :