Hạng C
19/11/09
994
799
93
Bây giờ tụi nó chơi chiêu bắn bằng máy tốc độ nhưng ở khoảng cách rất xa khi yêu cầu xem trên máy hoặc mình đòi quay lại xem thì rất xa ( hôm rồi mình bị quay phim vượt nơi cấm vượt cách chổ bị bắt hơn 60km chịu nổi không?)

• Like
Reactions: Frank15
Hạng D
16/7/09
1.042
1.212
113
Sài Gòn
Bây giờ tụi nó chơi chiêu bắn bằng máy tốc độ nhưng ở khoảng cách rất xa khi yêu cầu xem trên máy hoặc mình đòi quay lại xem thì rất xa ( hôm rồi mình bị quay phim vượt nơi cấm vượt cách chổ bị bắt hơn 60km chịu nổi không?)
Bên Tân Phú, Định Quán gì đó hả bác?

• Like
Reactions: xphotha
Hạng D
5/6/13
1.119
1.201
113
em éo hiểu cái chiên đề ở đây bác tài đòi là cái gì luôn, phát hiện vi phạm tốc độ 80, gửi hình qua ip rồi kiểm tra giấy tờ, trường hợp này e thấy tài xế hơi cù nhầy,
bắt chước clip luật sư đường phố đòi coi máy + tem kiểm định tè le hết.

Trên này chắc nhiều bác zính tốc độ rồi, có bác nào cãi kiểu này chưa cho xin ý kiến đê

Hạng C
19/11/09
994
799
93
em éo hiểu cái chiên đề ở đây bác tài đòi là cái gì luôn, phát hiện vi phạm tốc độ 80, gửi hình qua ip rồi kiểm tra giấy tờ, trường hợp này e thấy tài xế hơi cù nhầy,

Trên này chắc nhiều bác zính tốc độ rồi, có bác nào cãi kiểu này chưa cho xin ý kiến đê
clip thì tụi nó không kịp cắt ghép chứ hình ảnh thì cắt ghép rất nhanh nhé bác, nên yêu cầu xem trên máy bắn tốc độ là chính xác

Hạng C
23/9/15
976
1.411
93
45

Anh tài xế tranh cải như thế là không nên.

Ít nói, nói câu nào chắc câu đó, từ tốn, bình tình.

Đừng kiểu chí phèo: Đòi xem tem kiểm định, đòi coi máy, đòi chuyên đề,..gì cả.

- Phải xác định rõ chúng ta có vi phạm giao thông thật hay không? Nếu thật sự vi phạm thì OK, tuỳ hoàn cảnh mà xử lý (đàm phán BB lỗi nhẹ hơn hay chung chi gì đó, tuỳ các bác).
- Nếu nghi ngờ CSGT bắt láo thì bắt đầu hỏi từ từ. Không gì phải nóng vội, hay dùng lời lẽ không hay. Yêu cầu chứng minh hành vi vi phạm bằng hình ảnh rõ ràng, thông qua phương tiện kỹ thuật nghiệp vụ, nếu vi phạm trực tiếp bằng mắt thường thì yêu cầu nhân chứng (cái này lỗi nhận định, tranh cải dữ lắm đó và đòi hỏi phải nắm luật và nghị định). Sau đó nếu có camera hành trình thì đem ra chứng minh mình không vi phạm.