Hạng D
8/6/12
1.193
1.762
113
Suy nghĩ thiển cận chẳng giải quyết được gì
1. Các hãng xe khi bán xe sẽ bao luôn dịch vụ vận chuyển xe đến 282
Hiện nay hầu hết các cửa hàng bán xe đều có dịch vụ này nhưng một số người mua xe lại không thích và muốn tự đi làm nhưng lại không nắm rõ quy định nên mới phát sinh sự việc và lên os ý kiến.
3. các anh khách hay tải lớn hay container không có em nào vận chuyển đến 282 được thuê xe cứu hộ vậy xe em mới mua mà nghe cứu hộ nó xui làm sao ấy
Tại sao phải thuê xe cứu hộ? Xe mới mua thì cứ cầm hồ sơ ra 282 đăng ký biển số tạm rồi gắn vào chạy đi làm thủ tục thôi.
Quy định : từ điều 16 -->18 TT15/2014/TT-BCA http://www.moj.gov.vn/vbpq/lists/vn bn php lut/view_detail.aspx?itemid=29290
4. Bác Thăng, bác Phong đâu giúp dân và doanh nghiệp đi nếu muốn tp phát triển hơn nữa
Khi nghe các bác nói họ sẽ nói nhà nước đã có quy định tại sao không thực hiện rồi lại tự suy diễn theo quan điểm của mình và ý kiến phải như thế này thế kia.

Hạng F
12/10/16
7.618
6.509
113
Đơn giản: làm biển tạm biển "T" ý

Hạng B2
1/3/13
374
339
63
Kiểu này giống như đứng trước quán nhậu bắt đo nồng độ cồn đây! Đúng luật phải thuê xe chuyên dụng chở đi ĐK biển số và đăng kiểm!

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Mai mốt hùn lại mướn 1 chiếc cont chở 3 chiếc, 5 chiếc chạy vô đăng ký cho ách đường chơi.:3dnhacnon:
He he,
lúc đó hai đầu đường sẽ có biển cấm xe tải >500kg.

Hạng C
13/11/11
530
911
93
Sài Gòn
Em thấy cái làm bảng số này bên dịch vụ nó làm cho có 3tr là xong cho mình, sao phải tiết kiệm 3tr mà tự chạy đi cho bị phạt?
Làm bảng số rất nhanh lẹ bác ơi, sao phải tốn tiền cho khoảng này? Nếu bác không quá bận thì tự đi làm cho biết.
thủ tục cũng đơn giản thôi mà.

Hạng C
4/1/16
644
3.001
93
Chào các bác OS

Có một chuyện khó nói nhưng em phải nói liên quan đến việc mang xe đi đăng ký tại 282 Nơ Trang Long, Quận Bình Thạnh

Từ ngày đội CSGT Phạm Ngọc Thạch di cư về 280 Nơ Trang Long đến nay thì các bác ở đội này đứng ra bắt các xe đi đăng ký ở địa chỉ bên cạnh 282 Nơ Trang Long. Thời gian gần rất nhiều xe bị thổi phạt lỗi này và có xe bị giam theo nội dung " Điều khiển xe không gắn biển số theo qui định tại điều b khoản 4 điều 16, nghị định 171/ NĐ-CP"

Thông thường các bác đăng ký xe mới thì dán cái tem " Xe đăng ký " hoặc " Xe đi xét " để lưu thông nhưng hiện nay điều này là không thể vì một đội thì nhận xe đăng ký còn đội bên cạnh thì phạt vì lỗi không có biển số. Thiết nghĩ điều này gây rất nhiều khó khăn cho việc đăng ký và lưu hành xe ô tô mới tại TPHCM. Trước đây cũng có hiện tượng các bác CSGT đứng ở ngã 4 Bình Triệu bắt lỗi xe thiếu tem đăng kiểm khi chạy xe từ 282 lên trạm đăng kiểm Bình Triệu.

Em xin chụp lại một biên bản của một bác bị phạt và tuần rồi có hơn 12 chiếc xe Toyota bị như thế này.

Các bác CSGT 280 có đọc được tin này xin các bác có hướng xử lý làm sao cho người dân có điều kiện đăng ký chiếc xe mơ ước của mình.

View attachment 321352

View attachment 321353
Anh cho tèo hỏi là mấy anh csgt đội 280 gì đó làm đúng hay sai?
mấy anh mua xe mới mà chưa đk, chưa có bs mà vẫn lưu hành xe tham gia giao thông thì sai hay đúng?.

các anh khác hay a dua theo rồi chửi bới csgt nên suy nghĩ thấu đáo trước khi mở miệng chửi nghen.

Hạng C
9/3/16
530
571
93
Cụ chủ đã stupid còn nói nhiều. Xe ko gắn bs, đi từ nhà đến 282 đụng chết người thì làm sao?

• Like
Reactions: Linh74
Hạng B2
18/8/14
162
128
43
Theo quy định của pháp luật (Nghị định 171/2013/NĐ-CP)
– Điều 16, khoản 4, mục b: Phạt từ 2-3 triệu đối với xe không gắn biển số (đối với xe quy định phải gắn biển số).
– Điều 17, khoản 3, mục c: Phạt từ 3-4 trăm ngàn đồng (với xe có yêu cầu gắn biển số).
Chú ý: Điều 16 áp dụng xe ô tô, điều 17 áp dụng cho xe gắn máy.
TUY NHIÊN :
Nếu đi trong nội tỉnh, bạn phải dán giấy ghi “Xe xin số” kèm thêm ghi rõ thời gian quãng đường lưu thông trong giấy tờ, hóa đơn. Khi CSGT kiểm tra, nếu đúng với những thông tin đính kèm, bạn sẽ không bị phạt. Nếu bạn lưu thông ra khỏi phạm vi đã ghi trước đó, tất nhiên CSGT có quyền phạt bạn.
– Nếu nhận xe ở ngoài tỉnh và muốn chạy xe liên tỉnh để về địa phương đăng ký, bạn cần phải có biển tạm do cơ quan công an cấp. Biển tạm thời này đều có chữ T trên biển (52T, 30T, 62T…), có hiệu lực thường không quá 7 ngày. Trong thời gian biển tạm có hiệu lực, bạn phải tiến hành làm các thủ tục đăng ký biển số mới, nếu quá hạn của biển tạm, bạn cũng sẽ vi phạm luật giao thông.
Khi tiến hành đăng ký xe mới, bạn sẽ nhận được giấy hẹn của cơ quan công an, có hiệu lực 30 ngày tính từ ngày đăng ký. Trong thời gian của giấy hẹn, bạn sẽ không bị CSGT phạt nhưng nếu quá thời hạn của giấy hẹn mà bạn vẫn không đăng ký biển số và các giấy tờ cần thiết, bạn sẽ vi phạm pháp luật và CSGT sẽ có quyền phạt bạn với khung hình phạt như xe không có biển số.