Hạng B2
12/11/13
338
282
63
Xe chưa đăng ký biển số tham gia giao thông nó khác chuyện đi làm CMND. Kiểm tra hành chính không phải thích là làm, mà phải có quy định, thường chỉ khi giới nghiêm. Còn nhè mặt kiểm tra cmnd chỗ cấp đổi là ăn đập nghe chưa, chỉ những thành phần không biết mới phát biểu như vậy. Nên động não trước khi phát biểu về người khác.
bất kỳ lực lượng công an nào, kể cả an ninh và cảnh sát đều được phép kiểm tra hành chính việc công dân mang theo chứng minh nhân dân hay ko. quan trọng là công an có rảnh để tối ngày đi kiểm tra việc đó hay ko.
còn bác, bác làm ở đâu? lấy tư cách gì kêu người khác động não

• Like
Reactions: saohom
Hạng B2
12/11/13
338
282
63
Ai nói anh giấy hẹn cmnd k có giá trị?
mình nói là "giấy đó ko có giá trị thay thế cmnd"
nếu giấy đó có giá tri thay thế CMND vậy bác cầm giấy đó thử làm thủ tục máy bay hay ra ngân hàng thực hiện giao dịch xem, coi xem nó cho không?
thậm chí chỗ em làm lại thẻ căn cước công dân, nó còn ghi hẳn câu ghi chú trong tờ giấy hẹn là không có giá trị thay thế cmnd nữa là

Hạng B2
12/11/13
338
282
63
"
Khi mua một chiếc xe mới, về nguyên tắc chủ xe cần phải đi đăng ký ngay để được cấp biển và có giấy tờ cần thiết. Nhiều người dân thắc mắc, như vậy xe mới mua, đặc biệt là ô tô, chưa được cấp biển và chưa kịp đi đăng ký thì có phạm luật không.
Theo các quy định của pháp luật, không được phép lưu hành xe không có biển. Tuy nhiên, nếu đi trong nội tỉnh, chủ xe có thể dán giấy ghi rõ “Xe mới nhận” và đồng thời ghi rõ thời gian quãng đường trên giấy, hóa đơn. Nếu cảnh sát giao thông kiểm tra đúng với những gì ghi trong giấy, sẽ không phạt chiếc xe. Tất nhiên chạy xe ra ngoài phạm vi hoạt động sẽ là vi phạm pháp luật."
http://www.tienphong.vn/xe/khong-duoc-phep-luu-hanh-xe-khong-bien-561182.tpo

Hạng B2
6/12/14
463
2.032
93
Đọc cmt từ trên xuống dưới mà toàn thấy các Bác adua ko. Theo quy định thì Bác mua xe sau đó cầm full chứng từ ( xe dán dòng chữ XE ĐI XÉT ) rồi cứ thế mà đi đăng ký. Lưu ý là chứng từ đó chỉ đi đường đc có 1 ngày thôi, qua ngày thứ 2 là CSGT có quyền quất Bác. Bác nào ko muốn nhờ dịch vụ trong hãng làm thì ib cho Bé, Bé lấy phí 1 triệu thôi.
Bác BéBa này nói đúng nè. Châm chước cho ngày đầu mua xe từ showroom về thôi. E bị rồi e biết.

Hạng B2
9/4/15
445
524
93
36
mình nói là "giấy đó ko có giá trị thay thế cmnd"
nếu giấy đó có giá tri thay thế CMND vậy bác cầm giấy đó thử làm thủ tục máy bay hay ra ngân hàng thực hiện giao dịch xem, coi xem nó cho không?
thậm chí chỗ em làm lại thẻ căn cước công dân, nó còn ghi hẳn câu ghi chú trong tờ giấy hẹn là không có giá trị thay thế cmnd nữa là
Nó k có giá trị thay thế cmnd trong các trường hợp như anh nói-> chính xác. Còn trong trường hợp bị kiểm tra cmnd, anh sử dụng thoải mái, chỉ trong trường hợp nta nghi ngờ anh, mới đưa về phường để xm.

Hạng C
31/10/15
614
703
93
48
Suy nghĩ thiển cận chẳng giải quyết được gì
1. Các hãng xe khi bán xe sẽ bao luôn dịch vụ vận chuyển xe đến 282
2. thời gian giải quyết sẽ bắt đầu từ 8h45 -> 15h30 ngoài giờ này chẳng có xe tải nào đưa các em đến 282 được
3. các anh khách hay tải lớn hay container không có em nào vận chuyển đến 282 được thuê xe cứu hộ vậy xe em mới mua mà nghe cứu hộ nó xui làm sao ấy
4. Bác Thăng, bác Phong đâu giúp dân và doanh nghiệp đi nếu muốn tp phát triển hơn nữa

Hạng D
10/12/14
1.379
4.083
113
Thành phố Hồ Chí Minh
Kiểu như đi mua nhà cách đây 15 năm ý. Mua nhà đòi hộ khẩu, muốn có hộ khẩu phải có nhà. Đm ! Ho chả nghĩ ra cách tạo đk thông thoáng cho dân nhờ chỉ lo nghĩ cách bắt chẹt dân.

• Like
Reactions: loiht
Hạng D
15/6/11
4.628
816
113
41
Xe em hồi đó mua thì mướn xe chuyên dụng chở về nhà, sau đó e tự chạy lên 282 làm giấy tờ với sale, lúc đó không có bị xxx nên em chưa biết vụ này thế nào.