Hạng B2
29/6/16
151
1.525
93
Có lý :D
Cũng là một cách phân chia lại thu nhập và của cải
Giờ các anh thành phố cứ vác tiền về nông thôn mua đất và làm nhà vườn ở, dân nông thôn bọn em lại ôm tiền về TP mua nhà, chung cư cho thuê, về già chúng em về TP an hưởng tiện ích bệnh viện. chúng ta cứ hoán đổi vị trí cứ thế từ thế hệ này qua thế hệ khác. Vui nhỉ

• Haha
Reactions: chèo and baquyen
Hạng C
21/9/10
843
31.277
93
Giờ các anh thành phố cứ vác tiền về nông thôn mua đất và làm nhà vườn ở, dân nông thôn bọn em lại ôm tiền về TP mua nhà, chung cư cho thuê, về già chúng em về TP an hưởng tiện ích bệnh viện. chúng ta cứ hoán đổi vị trí cứ thế từ thế hệ này qua thế hệ khác. Vui nhỉ
Cũng hay :D

Hạng F
29/8/07
8.005
26.836
113
Thành Hồ giờ chỉ còn cc là giá còn khá mềm nên dân tình sẽ ùn ùn kéo về đây. Giờ cả nước chúng ta cùng bán đất và sống sung túc chả cần sx, trồng trọt gì cho mệt thằng người
cả nước mấy năm qua dân tình giàu lên nhờ đất đó anh. Ơn Đ, ơn CP, ai cũng no ấm nhờ đất tăng giá. Giờ chúng ta ko cần công nghiệp hóa chi nữa, cứ mua bán đất cũng giàu mạnh rồi

Hạng B2
29/6/16
151
1.525
93
cả nước mấy năm qua dân tình giàu lên nhờ đất đó anh. Ơn Đ, ơn CP, ai cũng no ấm nhờ đất tăng giá. Giờ chúng ta ko cần công nghiệp hóa chi nữa, cứ mua bán đất cũng giàu mạnh rồi
quá hay. Bác nên phổ cập cho bọn Úc, bọn Mẽo nhiều đất mà k biết làm giàu, toàn đi làm nghiên cứu khoa học và chế tạo tàu sân bay, vũ trụ, kính viễn vọng vừa tốn kém vừa k có giá trị gì cho nhân dân

• Haha
Reactions: thefarmer
Hạng F
29/8/07
8.005
26.836
113
quá hay. Bác nên phổ cập cho bọn Úc, bọn Mẽo nhiều đất mà k biết làm giàu, toàn đi làm nghiên cứu khoa học và chế tạo tàu sân bay, vũ trụ, kính viễn vọng vừa tốn kém vừa k có giá trị gì cho nhân dân
bọn đây đang thời kỳ quá độ đi lên ngành công nghiệp bđs bác ơi

• Like
Reactions: nguoi tu te
Hạng B2
6/9/18
209
128
43
anh có tiền nhàn rỗi thì cứ bỏ vào Củ Chi vài lô vị trí đẹp, gần cao tốc Mộc Bài đi qua. Anh cứ mua để đó, đừng quan tâm. Sau 3 năm thì anh lụm tiền ! Đấy là mình nói đầu tư dài hạn , ko phải lướt sóng!

Củ Chi mang tiếng là tphcm mà giá rẻ so với các huyện còn lại ! 1 lý do là Củ Chi quá rộng, chỉ sau Cần Giờ! Lý do nào ko mua đầu tư? hehe! Dĩ nhiên là phải biết lựa vị trí chứ ko phải cứ rẻ là đâm đầu vào rồi ôm đó ! haha

Củ Chi là nối dài của Hóc Môn thì dĩ nhiên phải rẻ hơn Hóc Môn rồi !
Mấy lô bác nói giờ giá bao nhiu vậy?