Tập Lái
1/9/20
25
12
3
Các bác cho e hỏi dự án e đang theo, hiện được phòng ĐKDD thông tin như dưới hình. Các bác cho e hỏi: cái quy hoạch chi tiết xây dựng liên quan gì đến chuyển mục đích sử dụng ạ và quy hoạch này do ai ban hành, ở Củ Chi hiện tại đã có hết quy hoạch chi tiết xây dựng chưa ạ (dự án e ở Tân An Hội).
Nhờ các bác thông não giúp e với! Thank
Củ Chi sắp lên quận, có nên gom hàng tại thời điểm này?

Hạng D
24/10/15
3.705
2.566
113
34
Các bác cho e hỏi dự án e đang theo, hiện được phòng ĐKDD thông tin như dưới hình. Các bác cho e hỏi: cái quy hoạch chi tiết xây dựng liên quan gì đến chuyển mục đích sử dụng ạ và quy hoạch này do ai ban hành, ở Củ Chi hiện tại đã có hết quy hoạch chi tiết xây dựng chưa ạ (dự án e ở Tân An Hội).
View attachment 2718419
E nghĩ cái qh chi tiêt kia thì sẽ nêu rõ đất ở của bác là đất ở gì, ko phải đất ở nào cũng dc lên thổ, có khi lại rơi vào đất ở nhưng thuộc 1 dự án nào đó thì cái đó của bọn chúng, cá nhân mình ko lên thổ dc (đưc hoà kiêu này nhiều lắm). Bác nào rõ hơn thì bình loạn thêm

Hạng D
28/9/13
1.137
22.977
113
Mua đây Củ Chi làm ơn đừng có mua đất dự án ! đây là điểm khác biệt cơ bản giữa Củ Chi và các nơi khác ! đất Củ Chi thì cứ khu dân cư hiện hữu và khu dân cư kết hợp sản xuất mà mua ! đơn giản thế thôi ! ko bao giờ phải lo nghĩ !

Hạng D
1/1/15
2.366
10.344
113
45
Bake Central Park
www.bake.vn
View attachment 2718419

anh làm giấy đề nghị cung cấp thông tin quy hoạch chi tiết của thửa đất và nộp tại Huyện như hướng dẫn đó,

sau 15 ngày làm việc, Huyện gửi anh Văn bản ghi rõ thửa đất anh đang cần hỏi sẽ có quy hoạch chi tiết thế nào

(ranh lộ giới; khoảng lùi công trình so với lộ giới - ranh đất (xây dựng) trước-sau, khoảng lùi 2 bên, khoảng lùi trước từ tầng 7 của công trình; chiều cao tổng cộng của công trình so với cốt vỉa hè; mật độ xây dựng; hệ số sử dụng đất)

Tập Lái
16/4/21
4
1
3
45
cán bộ sai thì cán bộ xin lỗi
dân sai thì dân bị truy cứu trách nhiệm
Có bạn nào biết về công văn này và giúp mình và mọi người hiểu đúng về công này không. Mình không chắc hiểu đúng. Theo công văn này những dự án đã ra sổ bán qua nhiều lần thì có được giao dịch chuyển nhượng lại không?

Attachments

• Like
Reactions: Tommyteo
Tập Lái
22/2/19
46
15
11
32
Mua đây Củ Chi làm ơn đừng có mua đất dự án ! đây là điểm khác biệt cơ bản giữa Củ Chi và các nơi khác ! đất Củ Chi thì cứ khu dân cư hiện hữu và khu dân cư kết hợp sản xuất mà mua ! đơn giản thế thôi ! ko bao giờ phải lo nghĩ !
cho e hỏi miếng này mua được ko, khu đất này cũng là quy hoạch đất ở kết hơp sản xuất, nhưng e đi check xin xây dựng là ko được vì cho xây có 30%
Củ Chi sắp lên quận, có nên gom hàng tại thời điểm này?

• Like
Reactions: Tommyteo