Hạng D
23/4/18
1.191
1.262
113
Sau bao nhiêu năm cho tách phân lô lập dự án các kiểu, mua bán chuyền bom xong giờ kêu là đất xd mới ở Q9, cái này có phải gọi là 1 cú lừa ko các bác

• Haha
Reactions: Tommyteo
Hạng D
26/8/05
3.832
23.815
133
Má đúng bịp nhớ năm ngoái trước dịch còn lên các báo bla bla sẽ cho xây dựng tạm giải quyết tách thửa...
Họ nói cho xây dựng tạm, thì họ vẫn cho xây dựng tạm trên đất xây dựng mới (thực chất là các dự án phân lô tách thửa nhỏ) mà anh?

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng D
8/10/11
3.078
6.176
133
Em có lô đất khu dân cư mặt tiền sao anh hong mua hix hix

Hạng B2
13/2/15
216
504
108
ở bển
Em vừa lấy lô đất ở dự án Dimond city Tân quy, gần ngã tư Tân Quy Củ Chi, đất thuộc dự án phân lô của LP, công chứng các kiểu xong hết rồi đến khi đi đăng bộ đóng thuế thì bên VPDKDD thông báo là uỷ ban hiện đang khắc phục thanh tra các dự án, nên trả hồ sơ tạm ngưng chuyển nhượng tất cả các lô đất thuộc dự án phân lô, và khu quy hoạch dân cư xây dựng mới.

Giờ em đang không biết sao, tiền thì thanh toán rồi, sổ thì không đăng bộ sang tên được, Bác nào rành vụ này cho em hỏi Củ Chi tạm ngưng đến khi nào? giờ có nên gọi chủ cũ ra làm hợp đồng uỷ quyền toàn phần hay vẫn giữ lại hợp đồng mua bán chờ đợi ạ.

View attachment 2718187*Ảnh minh họa
Trường hợp của bác rơi vào một trong những dự án có sai phạm đã bị thanh tra thành phố chỉ ra tại kết luận của thanh tra tại đây:

Như vậy các DA này phải/bị/được điều chỉnh lại cho đúng theo quy định của pháp luật:

Khi nào điều chỉnh sửa chữa sai phạm xong, thì mới cho phép tiếp tục triển khai dự án.

Tuy nhiên khi đọc văn bản của VPQLDD Củ Chi (gọi tắt là VP) gửi cho bác, thì đó là "Phiếu trả hồ sơ để bổ sung" đây không phải là ý kiến chính thức của VP. Giờ bác làm văn bản gửi VP đề nghị trả lời về lý do hoãn sang tên hồ sơ của bác. Sau khi nhận được văn bản trả lời chính thức sẽ đi khiếu nại/ hoặc khiếu kiện VP.
Vì quyền sang tên sổ đỏ là quyền của người dân, không liên quan đến sai phạm của những người khác (nếu có). Quyền ngăn cản/hạn chế/đóng băng, cấm sang tên mua bán.... chỉ do Tòa án quyết định mà thôi.
Tuy nhiên là rất gian nan khi đi đòi các quyền này đó bác.

Tập Lái
15/3/17
21
28
13
TP HCM
Trường hợp của bác rơi vào một trong những dự án có sai phạm đã bị thanh tra thành phố chỉ ra tại kết luận của thanh tra tại đây:

Như vậy các DA này phải/bị/được điều chỉnh lại cho đúng theo quy định của pháp luật:

Khi nào điều chỉnh sửa chữa sai phạm xong, thì mới cho phép tiếp tục triển khai dự án.

Tuy nhiên khi đọc văn bản của VPQLDD Củ Chi (gọi tắt là VP) gửi cho bác, thì đó là "Phiếu trả hồ sơ để bổ sung" đây không phải là ý kiến chính thức của VP. Giờ bác làm văn bản gửi VP đề nghị trả lời về lý do hoãn sang tên hồ sơ của bác. Sau khi nhận được văn bản trả lời chính thức sẽ đi khiếu nại/ hoặc khiếu kiện VP.
Vì quyền sang tên sổ đỏ là quyền của người dân, không liên quan đến sai phạm của những người khác (nếu có). Quyền ngăn cản/hạn chế/đóng băng, cấm sang tên mua bán.... chỉ do Tòa án quyết định mà thôi.
Vậy trong cái thế này giờ em nên làm gì là tốt nhất hả bác

Hạng D
10/4/20
1.219
7.032
113
TP Hồ Chí Minh

Văn bản dài quá e đọc ko nổi. A túm lại mấy gạch đầu dòng dùm đc hông a:D

• Like
  • Wow
Reactions: Bosch and anhql
Hạng D
10/4/20
1.219
7.032
113
TP Hồ Chí Minh
Sổ pháp lý đầy đủ múc thôi bác. Cdt không vấn đề gì. Bên VPDKDD ra một văn bản nói là hiện đang khắc phục kết quả thanh tra nên chưa có cơ sở giải quyết hồ sơ, xin thông cảm. Mới ngưng tuần nay thôi bác, tất cả các dự án phân lô, tất cả các khu quy hoạch dân cư xây dựng mới. Không riêng gì cdt nào

Nếu thấy có sổ mà cứ múc chứng tỏ a còn non và xanh lắm, tiền trả hết thằng bán rồi sang tên cũng ko đc như vậy tài sản đó vẫn chưa chính thức thuộc về a nhé.

Hạng B2
13/2/15
216
504
108
ở bển
Vậy trong cái thế này giờ em nên làm gì là tốt nhất hả bác
Tùy theo "khẩu vị" của bác mà chọn lựa giải pháp nào cho phù hợp thôi, mình người ngoài không thể rành bằng người trong cuộc được.
Một số gợi ý có thể như sau:
- Ủy quyền toàn phần không hủy ngang với chủ cũ
- Hủy HĐ lấy lại tiền
- Bán lại cho người khác (giá cả tính sao cho phù hợp)
- Chờ, coi như 1 khoản đầu tư dài hạn vậy, chưa lướt đc.
- Kiện
Hoặc combo các tổ hợp PA nêu trên thôi.

Tập Lái
15/3/17
21
28
13
TP HCM
Nếu thấy có sổ mà cứ múc chứng tỏ a còn non và xanh lắm, tiền trả hết thằng bán rồi sang tên cũng ko đc như vậy tài sản đó vẫn chưa chính thức thuộc về a nhé.
Em mua mấy lần có sao đâu bác. Có lần này cũng chủ quan ko check gì cả do đất dự án hơn trăm nền phân lô. Có giấy tờ đầy đủ. Chủ đầu tư giới thiệu khách muốn ra hàng

• Like
Reactions: David2021