Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
24/4/15
1.334
6.073
113
Các bác ơi, sale hẹn em 15 ngày sau khi em cọc 30tr giữ chỗ là phải hoàn tất 34% (e chọn mức này để có ck 4%). Trình tự thanh toán vậy có đúng, có giống các cụ các mợ trong đây k ạ? Em mới mua nhà lần đầu nên cũng hơi lăn tăn ạ :(
Chiết khấu tổng cộng của Bác là bao nhiêu %?

Hạng D
24/4/15
1.334
6.073
113
H chắc bác mua ngay từ đầu dự án nhỉ. Em vẫn thắc mắc là cái đường điện cao thế mà muốn ngầm hoá thì phải ngắt điện, mà ngắt là mất điện toàn miền nam đúng không bác :3dngacnhien:
Cái này k thuộc lĩnh vực chuyên ngành của em nên em k rõ. Nghe đâu có chtrifnh bảo trì đường điện, họ sẽ canh theo lịch bảo trì mà ngầm hoá. Hạn chế cắt điện tối đa.

Tập Lái
6/6/16
0
9
2
34
Chiết khấu tổng cộng của Bác là bao nhiêu %?
E mới mua, được 3% của cty, 4% của gói đặt cọc là tổng 7% đó cụ rio. Em hơi băn khoăn tiến độ thanh toán vậy có hợp lí k ạ? 2 tuần nữa là e phải chồng hơn 500tr rồi :(

Tập Lái
6/6/16
0
9
2
34
Em mua b7 đó cụ rio ơi, cụ b9 thì mình là hàng xóm tương lai rồi

• Like
Reactions: Rio2014
Hạng C
4/5/13
700
3.942
93
H chắc bác mua ngay từ đầu dự án nhỉ. Em vẫn thắc mắc là cái đường điện cao thế mà muốn ngầm hoá thì phải ngắt điện, mà ngắt là mất điện toàn miền nam đúng không bác :3dngacnhien:
Trạm biến áp 220kV Thủ Đức giữ vai trò quan trọng trong việc cung cấp điện cho TP.HCM và các khu vực lân cận từ các nguồn điện như thủy điện Đa Nhim, Trị An, nhiệt điện Thủ Đức, đường dây 500kV (qua trạm Phú Lâm) và Trung tâm Nhiệt điện Phú Mỹ.

Hạ ngầm là ra đi cả cụm thì phải

Hạng D
24/4/15
1.334
6.073
113
Trạm biến áp 220kV Thủ Đức giữ vai trò quan trọng trong việc cung cấp điện cho TP.HCM và các khu vực lân cận từ các nguồn điện như thủy điện Đa Nhim, Trị An, nhiệt điện Thủ Đức, đường dây 500kV (qua trạm Phú Lâm) và Trung tâm Nhiệt điện Phú Mỹ.

Hạ ngầm là ra đi cả cụm thì phải
Gà ơi, ngta mua căn nhà đầu tiên đó nha ông. Ông chém "tè le hột me" thì tui quen rồi. Chứ tội nghiệp, k phải ai cũng có đkien mua cái CCCC đâu. Cho ngta yên tâm đi Gà. Nay vk về quê phải hông :)

Hạng D
24/4/15
1.334
6.073
113
E mới mua, được 3% của cty, 4% của gói đặt cọc là tổng 7% đó cụ rio. Em hơi băn khoăn tiến độ thanh toán vậy có hợp lí k ạ? 2 tuần nữa là e phải chồng hơn 500tr rồi :(
Căn em tới thời điểm hiện tại cũng đóng 20% rồi đó Bác. Nhưng em tham gia chương trình thanh toán bình thường thôi. Đợt đó chỉ có ck theo cty thôi.

Hạng C
4/5/13
700
3.942
93
Gà ơi, ngta mua căn nhà đầu tiên đó nha ông. Ông chém "tè le hột me" thì tui quen rồi. Chứ tội nghiệp, k phải ai cũng có đkien mua cái CCCC đâu. Cho ngta yên tâm đi Gà. Nay vk về quê phải hông :)
:3dcuoi: Em có bao giờ chém ko căn cứ đâu. Anh cần thì em cung cấp source.

Tập Lái
6/6/16
0
9
2
34
Căn em tới thời điểm hiện tại cũng đóng 20% rồi đó Bác. Nhưng em tham gia chương trình thanh toán bình thường thôi. Đợt đó chỉ có ck theo cty thôi.
À, vậy thì em cũng yên tâm rồi. Sao em thấy có cụ nào được ck thêm 90tr nữa nhỉ? Lúc lên làm hđ các cụ có kèm thêm điều khoản nào không hay " nhắm mắt đưa tay" mà kí ạ. Hihi

Hạng B2
27/6/15
472
4.659
93
36
:) mấy bác khéo lo, cao thế dọc đường Hùng Vương lúc làm cầu vượt = thép tại Nút giao cây gõ thì cũng hạ ngầm là gì, cũng là đường dây quan trọng đó thui. Làm được tất, quan trọng lobby mạnh cho nó là nhanh ko thui.

Thằng KDH lobby di dời cái trụ cao thế từ trong đất nó sang đất giao thông trong BK, bà mịa :)

• Like
Reactions: Rio2014
Status
Không mở trả lời sau này.