Hạng B2
1/2/07
211
0
16
www.vnitpro.com.vn
RE: Cú đúp ăn ba

Trích đoạn: nguyen_btc

Cứ đi cách 10 m cho an toàn các bác nhỉ

cách 10m nhưng với tốc độ cao thì cũng thảm khốc lắm bác ạ. Mà tắc đường bác đi cách 10m thì cũng ko ổn... Vậy nên chạy nhiều thì tự mình có được cái cảm giác an toàn thôi. Khoảng cách ứng với tốc độ, sao cho xe chạy trước nếu có phanh... đốt lốp thì bác vẫn phải phanh nhẹ nhàng mà vẫn an tòan là okie...

Hạng D
30/11/07
2.919
148
63
Thành phố mang tên Bác

Em mà là thằng xe tải thì cán bỏ mịa nó cái thằng 2b nhặt áo mưa. Tham gia GT mà vô ý thức muốn dừng là dừng giữa đường. Các bác các cô 2B cũng hay có trò rơi nón không thèm đậu vào lề mà ra giữa đường vừa ngồi trên xe máy vừa cuối xuống nhặt, nguy hiểm thật. Em có mấy người bạn ở nước ngoài về họ nhìn thấy sự thiếu ý thức của những người tham gia GT mà ngao ngán, họ hỏi bộ người dân VN không học luật không sợ tai nạn hay sao mà liều thế. em trả lời là ai nấy đều có bằng lái cả (ông chú em bị tật chân không đi được cũng có bằng lái hẳn hoi) kiểu chạy như vậy là do thói quen " quyết tiến lên không chịu nhường 1 buớc" và với tinh thần "điếc không sợ súng". Bó tay ý thức của họ... muốn nề nếp lại chắc phải mất khá lâu vì sự buôn lỏng giáo dục, quản lý của cô quan chức năng.

Hạng C
12/10/05
587
32
28
43

về mấy vụ túi khí em thấy độ an toàn của xe lắp ráp trong nước phiêu lưu quá