GR confirmed
Hạng B2
23/7/06
137
571
93
bài viết ko nêu được công dụng cửa sổ trời à, chạy chậm thắng làm sao đến nỗi văng cả người ra, xe của họ thì họ tự biết cách dùng họ tự chịu trách nhiệm, sai thì CSGT phạt, còn em bữa giờ chưa thấy tình huống nào nguy hiểm do mở cửa sổ trời đứng chơi, mức độ nguy hiểm thua xa tụi say sỉn lái xe mà mấy nhà giáo dục nói chi nhiều quá, ng ta có tiền ng ta mua xe ng ta hưởng thụ ng ta vui vẻ kệ ng ta. Xe em ko có cửa trời nhé đừng chém em.
Thấy nhiều ng chửi ng ta ngu quá kaka.
Cửa sổ trời và chuyện an toàn khi để trẻ con hóng gió, thương con hay khoe mẽ?
theo hình trên, chỉ cần 30, 40km/h, giật mình dậm thắng là cái logo vàng bay ra ngoài liền. Vật lý phổ thông cơ bản

• Haha
Reactions: Perenco and Duytl
GR confirmed
Hạng B2
23/7/06
137
571
93
có clip ko bác cho em coi chơi, em học dở
Ấy chết, tôi mong không có cái clip tn thật nào cho bạn xem. Chỉ là ý kiến cá nhân thôi, bạn cho là an toàn cũng ok theo ý bạn, vật lý nâng cao cũng nói vậy... tùy theo người quan sát hehe

Hạng B2
26/6/13
163
203
43
bài viết ko nêu được công dụng cửa sổ trời à, chạy chậm thắng làm sao đến nỗi văng cả người ra, xe của họ thì họ tự biết cách dùng họ tự chịu trách nhiệm, sai thì CSGT phạt, còn em bữa giờ chưa thấy tình huống nào nguy hiểm do mở cửa sổ trời đứng chơi, mức độ nguy hiểm thua xa tụi say sỉn lái xe mà mấy nhà giáo dục nói chi nhiều quá, ng ta có tiền ng ta mua xe ng ta hưởng thụ ng ta vui vẻ kệ ng ta. Xe em ko có cửa trời nhé đừng chém em.
Thấy nhiều ng chửi ng ta ngu quá kaka.
Bác cho tôi hỏi vậy người ngồi trong xe tại sao phải cài dây an toàn (cả người lái và hành khách)? Bác chạy xe có cài dây an toàn không? Những người sáng chế ra cái dây an toàn và quy định cài dây an toàn là người ngu?

• Like
Reactions: Perenco and hmq
Hạng F
3/10/15
9.814
12.048
113
Bác cho tôi hỏi vậy người ngồi trong xe tại sao phải cài dây an toàn (cả người lái và hành khách)? Bác chạy xe có cài dây an toàn không? Những người sáng chế ra cái dây an toàn và quy định cài dây an toàn là người ngu?
Bác cực chuẩn.
Bác kia nói sai rõ ràng.
“Chạy chậm thắng làm sao đến nỗi văng cả người ra”
Chạy chậm thì không cần phải thắng, lúc đó thắng cũng như không thắng.
Còn khi mà đã đúng “thắng”, thì cái thằng đó đéo bao giờ có chuyện chạy chậm.
Đã thắng tức là bố đã phải chạy rất nhanh.
Về thò người ra ngoài cửa nóc: thì tất cả những thằng thò ra đó không phải để chạy với tốc độ 10, 20km/h.
Nó thò ra để ngựa, để vẫy, để hóng gió.
Mà chỉ 60km/h mới có gió!
Thôi thì cầu may cho các bạn vậy!

• Like
Reactions: trác đông lai
Hạng B2
26/6/13
163
203
43
Ngoài lề với bác Perenco. Có công ty cũng tên là Perenco RD trước có hợp tác với công ty em, nay bán cổ phần cho BataviaOil! :) Không biết nickname của bác có liên quan gì không?

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Cho con ngồi trên cái cửa sổ trời đó, là lợi bất cập hại
Lợi: Ta đây, sang chảnh với đời, làm màu với thiên hạ, hóng gió mát lùa qua chân tóc, cũng thích đấy, kiểu titanic nữa mùa.
Hại:
- Có con gì, vật gì bay ngang qua thì xác định là vỡ mặt là cái chắc rồi.
- Bụi, cát sẽ bay vào mắt, nhẹ thì xốn, nặng thì viêm, có khi mù luôn cũng có
- Có vật cứng như thanh chắn ngang ở các hẽm nhỏ thì xác định chấn thương đầu, nhẹ thì nhập viện, nặng thì nhập thổ.
- Ngồi trên nóc thì thì các định là bẹp nóc, còn nếu đứng trên yên ngựa thì xác định là bẩn yên ngựa, ngoài ra việc đứng ở đây có thể vô tình dùng chân tác động vật lý vào người lái, gây mất an toàn cho cả xe.