Hạng B2
2/8/10
205
15
18
45
Re:Cùng Mitsubishi Zinger khám phá vùng đất Phương Nam!

Hà hà , mấy bác cứ ngồi cân đo đong đếm từng giọt xăng đi, tính kiểu gì cũng không bằng mấy tay bán xăng tính đâu. Mình làm ở Quatets 3, mấy vụ gian lận đo lường này nghe chán tới tận não. Không rõ các cấp quản lý vô tình hay nhầm lẫn giữa gian lận phương tiện và gian lận của người bán hàng. Lúc trước các vị luôn rầm rộ các "chiến dịch" thanh tra, kiểm tra, giám sát.... các phương tiện đo là các cây xăng, xe bồn... nhưng lại không bao giờ để ý đến hành vi gian lận của người bán hàng. Hậu quả là người tiêu dùng bị móc túi te tua từ số lượng cho tới chất lượng. Từ đó dẫn tới độ chính xác khi các bác tài ước lượng mức tiêu hao nhiên liệu của các dòng xe. Ngay cả bản thân mình là dân Tiêu chuẩn Đo Lường Chất lượng lăn lê bò lết từ các tàu xăng dầu, kho xăng dầu, bồn xăng dầu, cây xăng dầu... cả chục năm rồi mà bây giờ vẫn không biết chính xác được chiếc Zinger của mình tiêu thụ nhiên liệu trung bình là bao nhiêu chỉ vì 1 lý do rất đơn giản: không thể chắc chắn được xe mình có đổ đúng số lít mà mình đã mua hay không, dù rằng mình luôn chọn các cây xăng của các công ty đầu mối nhập xăng dầu.
Nói túm lại: cứ xông xênh đi, thích xe nào là bụp xe đó ngay.

Hạng D
23/11/10
1.201
1.268
113
HCM

truong195 nói:
Hôm qua đi OS8Y, mình thấy một chiếc Toyota RAV4 màu nâu , ngạc nhiên ở chổ là nó rất giống  với Zinger, nhưng nhỏ và thấp hơn.

Bác nhìn thế nào chứ em thấy con Toy đẹp và nhã nhặn hơn nhiều. Em Zing nhìn cứ thô thô thế nào ý, nhất là phần mông. Không săn chắc và mẩy như kiểu mấy em teen mà xồ xề như mấy mợ ấy
. Giá như Zing hy sinh 1 chút rông rãi ở băng sau cùng và vuốt lại cái đuôi cho cân đôi với phần đầu thì tuyệt.
Em cũng rất mê chất lượng em Zing nhưng kiểu dáng thì đúng là chưa duyệt được.

Last edited by a moderator:
1/4/07
21.982
16.729
113
0913168658

.

Hình này chỉ ngạc nhiên về sự giống nhau thôi., Bác dùng phần mền ảnh, ép zing xuống, hay kéo RAV4 lên thì hầu như chúng chồng khít lên nhau.

Hình xử lý 'tạm'
Còn độ tinh xảo thì đâu hai chiếc cạnh nhau, soi từng tí là so sánh được ngay.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
2/8/10
205
15
18
45

Đúng là có nhiều nét khá tương đồng đấy . Không biết Zinger mà gắn bánh sau xe thì ra sao nhỉ.

Hạng F
5/11/10
6.708
15.033
113

Các bác làm cơn ghiền zinger của em nổi dậy rùi, hết jolie rồi đến zinger lúc nào cũng mang tiếng uống nhiều là hơi bị oan lắm. Em so sánh kiểu hai lúa như vầy: cân nặng hơn phải tốn cơm hơn mới đi cày nổi nhưng cày như trâu, nhẹ hơn chưa chắc ít tốn cơm mà mau mệt, chỉ có nước nạp thôi nhưng dễ rên ( róc máy) lắm. Chạy xe hơi khác chạy xe 2 bánh, nếu cứ đạp cho sướng rồi thắng cắm đầu thì cơm cháo nào chịu nổi, chết " thằng nhỏ" là cái chắc.

Hạng D
23/11/10
1.201
1.268
113
HCM

scrlinh nói:
Các bác làm cơn ghiền zinger của em nổi dậy rùi, hết jolie rồi đến zinger lúc nào cũng mang tiếng uống nhiều là hơi bị oan lắm. Em so sánh kiểu hai lúa như vầy: cân nặng hơn phải tốn cơm hơn mới đi cày nổi nhưng cày như trâu, nhẹ hơn chưa chắc ít tốn cơm mà mau mệt, chỉ có nước nạp thôi nhưng dễ rên ( róc máy) lắm. Chạy xe hơi khác chạy xe 2 bánh, nếu cứ đạp cho sướng rồi thắng cắm đầu thì cơm cháo nào chịu nổi, chết " thằng nhỏ" là cái chắc.
Ý bác giống ý em đới. Zinger là ok rồi, nếu cố được tí nữa lên Grandis thì càng sướng nhể.

Hạng B2
1/2/12
136
0
0

Zinger tốt hơn Ỉn. Em vote Zing