9/9/22
11
5
3
Là ..hao bố thắng và dỉa ...em thay 1 lần dỉa và 3 lần bố thắng ..nhưng giá thì rẽ (so với em)
Nhưng nhờ chế độ nầy mà nó có thể bảo vệ không những cho mình và người khác

Có điều VN thì em thua, nên để cảnh báo chứ thắng khẩn cấp thì mình đạp ga mà nó thắng lại thì ...banh EBS với ODB chạy loạn . Disable tốt hơn,

Nói riêng chứ dòng gốc của VW em biết nó có những bệnh ...nan y ..bắt buộc phải tốn hao
Đọc bài của anh thấy anh am hiểu về xe quá. Hy vọng tương lai nếu xe có sự cố nan giải nhờ anh chỉ điểm giúp. Rất vui được biết anh. Cám ơn anh.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.568
22.059
113
Pháp
Đọc bài của anh thấy anh am hiểu về xe quá. Hy vọng tương lai nếu xe có sự cố nan giải nhờ anh chỉ điểm giúp. Rất vui được biết anh. Cám ơn anh.
Đã mang danh Osin thì phải chịu, nhưng bạn nếu không hiểu hỏi , mình biết thì trã lời thôi ...không thì còn các bạn khác, nhiều khi có cả kỹ sư cơ khí, các garage trong 4rum nhiều lắm ... Chứ mình không phải thợ máy mà là thợ ...quậy phá :):):)
Mong các bác nào bị hư xe do em xui lên tiếng đi nha ...

Hạng F
29/10/16
11.568
22.059
113
Pháp
Cám ơn anh. Anh có thể hướng dẫn Nhung disable không.

Bạn vào đây mà dọc phá ...xe hư ráng chịu ... để kèn thì nó nhá pha, đạp thắng thì nó tắt máy.
Đạp ga thì nó để nhạc :):):)

Các bước nói chung các dòng sau nầy

bấm "car" bên phải
chọn "vehicle settings"
tìm "driver assistance setting"
"front assist"
"active" để hay không còn muốn chọn lựa thì
"early "medium " late hay off

Cùng Volkswagen Teramont chinh phục Tây Nguyên với cung đường "không giống ai"

Nhớ chỉnh độ âm thanh cảnh báo cho vừa phải thôi nha, không nó hét lên là hôn viá lên mây ..

À có file zip cho bạn luôn ....

Attachments

9/9/22
11
5
3
Bạn vào đây mà dọc phá ...xe hư ráng chịu ... để kèn thì nó nhá pha, đạp thắng thì nó tắt máy.
Đạp ga thì nó để nhạc :):):)

Các bước nói chung các dòng sau nầy

bấm "car" bên phải
chọn "vehicle settings"
tìm "driver assistance setting"
"front assist"
"active" để hay không còn muốn chọn lựa thì
"early "medium " late hay off

View attachment 2783124
View attachment 2783125
View attachment 2783128
View attachment 2783129
View attachment 2783130
View attachment 2783121
View attachment 2783131
View attachment 2783133
View attachment 2783134
View attachment 2783135

Nhớ chỉnh độ âm thanh cảnh báo cho vừa phải thôi nha, không nó hét lên là hôn viá lên mây ..

À có file zip cho bạn luôn ....
Hihihii, cám ơn anh. Kg thử sao biết.

• Like
Hạng F
29/10/16
11.568
22.059
113
Pháp
Hihihii, cám ơn anh. Kg thử sao biết.
Banh xe là không phải lỗi em nha :):):)

Tiện dọc phá trong đó, có thể khoá cửa tuỳ chọn, hay không thích, gạt nước ...tuỳ thích (số de) ...
Chỉnh gập gương phải (khi de để thấy lề phải) kiểu BMW, sau đó nó trở lại bình thường
Chỉnh đèn trong tableau,

Nói chung là khá nhiều linh tinh, mà trước đó phải kẹp máy ODB mới chỉnh được. Chúc bạn ... phá hư xe để đi tiệm :):):):) tiện có dịp đổi xe khác ....

9/9/22
11
5
3
Banh xe là không phải lỗi em nha :):):)

Tiện dọc phá trong đó, có thể khoá cửa tuỳ chọn, hay không thích, gạt nước ...tuỳ thích (số de) ...
Chỉnh gập gương phải (khi de để thấy lề phải) kiểu BMW, sau đó nó trở lại bình thường
Chỉnh đèn trong tableau,

Nói chung là khá nhiều linh tinh, mà trước đó phải kẹp máy ODB mới chỉnh được. Chúc bạn ... phá hư xe để đi tiệm :):):):) tiện có dịp đổi xe khác ....
Cám ơn anh. Ở nhà cũng có đứa thích phá nữa. Cái gương giờ nó để ra ngoài luôn rồi chỉ cần vặn về phía gương phải là nó tự chỉnh xuống thấy lề khi lùi xe.Nhung với thằng con cũng mò được một số cơ bản. Nhưng có cao thủ như anh chỉ điểm chắc kg đến nổi hihihi. Hy vọng kg đổi xe sớm.

• Like
Hạng F
29/10/16
11.568
22.059
113
Pháp
Cám ơn anh. Ở nhà cũng có đứa thích phá nữa. Cái gương giờ nó để ra ngoài luôn rồi chỉ cần vặn về phía gương phải là nó tự chỉnh xuống thấy lề khi lùi xe.Nhung với thằng con cũng mò được một số cơ bản. Nhưng có cao thủ như anh chỉ điểm chắc kg đến nổi hihihi. Hy vọng kg đổi xe sớm.
Xe Đức là dể lái nhất, nguyên tắc, căn bản. Nó là àn toàn theo phiên bản đúng EU. còn phiên bản Merc ở gò vấp (thú thật là em thà lái Morning VS GLK gò vấp)
Em sẽ cho các bác thấy hình em nắm Morning ...VN luôn ... trong vài ... tuàn
Còn đổi xe là tùy theo bạn .. chứ tôi không nói được, nhưng bắt buôc đến giờ tháng là phải thay (mặc dầu không hư) tuỳ theo xe, tuỳ theo máy, ...
Xe Đức âu là bắt buộc thay toàn bộ ... do đó người ta nói là xe Đức/âu bảo dưởng đắt ..
Vậy các bạn muốn tiền rẽ hay muốn lái yên tâm là do các bạn ... Tôi chỉ biết đền đâu đến đó ..
Xe làm con người , hay con người làm nên xe ... hả các bác