Hạng F
3/10/15
9.840
12.114
113
GLE nhập bác ah
À cảm ơn bác em cũng nhớ nhớ là vậy.
Vì GLE rất hiếm nên đúng là ko thể có chuyện nó làm ở Gò Vấp.
Hầy đã xe nhập thì nhắm mắt cũng tưởng tượng được cái cảnh điêu tàn của nó...

Hạng D
10/6/10
1.413
1.236
113
Phanh khẩn cấp ấy đúng tên tiếng anh là gì bác.
Và xe bác xe gì vậy.
Xe em lâu lâu trong hầm xe khi tiến lùi vào ô đỗ, mà mũi xe chồm quá gần đúng vật cản phía trước thì xe có vẻ như tự phanh.
Tiếng Anh là Automatic Emergency brake bác. E đi Nissan Qashqai thôi bác

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.840
12.114
113
Tiếng Anh là Automatic Emergency brake bác. E đi Nissan Qashqai thôi bác
Cảm ơn bác.
Cái phanh này hình như nó cho dưới 20 hoặc 30km/h thì phải.
Còn bọn phóng tốc độ bàn thờ thì...thôi.

Hạng F
29/10/16
11.586
22.239
113
Pháp
Cảm ơn bác.
Cái phanh này hình như nó cho dưới 20 hoặc 30km/h thì phải.
Còn bọn phóng tốc độ bàn thờ thì...thôi.
Không, rất khả thi ở cao tốc (ngay cả trên 90 kms/h) ...và cứu nguy nhiều bàn trên xe ... cùi của em gùi :):):) ...bác thử tìm mấy bài cũ của em, hình như có để hình mà

Thí dụ bác lái bình thường giử khoảng cách, xe trước bắt đầu thắng lại (thậm chí thắng gấp), nếu như bác không để ý thì nó sẽ xãy ra

1 - Cảnh báo khi bác quá gần xe trước // hoặc bám đít nó cũng cảnh báo
2 - Khi xe bác quá gần xe trước thì cảnh báo thấy rỏ lớn hơn, in trên màng hình và có tiếng hú lớn cho bác để ý
3 - Và chế độ thắng bắt đầu hoạt động ... giựt như ....ngựa (ABS) hoạt động trước, và dỉ nhiên bác phải để chân vào chân thắng ...chứ còn làm gì hơn, hay là lủi thẳng luôn :):):):)

Do đó đừng ..độ chế gì nha pác ...nó mà không chịu thắng mà tăng chân ga thì tiêu :):):):)

Hạng D
10/6/10
1.413
1.236
113
Mấy tính năng an toàn trên xe đều rất đáng giá: cảnh báo va chạm, phanh khẩn cấp, cảnh báo điểm mù, cảnh báo chệch làn, cảnh báo phương tiện cắt ngang khi lùi…. Ko biết sao qua VN thì nó ko đáng giá nữa :D
Xe em xe cỏ đời 2015 thôi mà cũng có đủ

9/9/22
11
5
3
Là những yếu tố bất ngờ, thí dụ như lùi mà đứa con nít chạy qua cái ào sau xe thì dù có 10 cái cam cũng chết bác à ...Bác thử xem thắng khẩn cấp thế nào, nguyên lý thắng khẫn cấp bác tìm trên mạng sẽ thấy, ngay cả trên cao tốc ... Và nó là bắt buộc luôn chứ không còn là option nửa
Đúng đó anh, xe hỗ trợ đỗ xe cả dọc và ngang rât sướng. Kể cả khi lùi có vật cản cũng tự thắng. Và cảnh báo va chạm khi chạy và khi lùi. Xe to nhưng đậu xe và lùi đường hẹp cực kỳ dễ và an toàn. Đã có lần lần lùi kg chú ý lo nói chuyện có cây phía sau nó tự thắng luôn, hú hồn. Đạp thắng chưa về mo mà mở cửa xe cũng tự khoá điện tử luôn. Nhung đi rất phá xe nhưng đi con này đến giờ chưa móp méo tí nào . Chỉ hôm ủi lên đống xà bần tránh xe cẩu bị vểnh ngược lip cản trước rớt cảm biến mà gắn vào bình thường kg sẹo vít mặt tiền. Chỉ cạ trầy phía dưới. Nhung đi xe rất hao thường 4-5 năm phải đổi hihiii.

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
6/8/16
2.420
18.298
113
chào mừng Nhung... Nhung là ai? sao giờ mới vào OS và chỉ còm ở bài VW? bao giờ thì Nhung tham gia CNL hả síp Lam ơi?

@Dương Thụy Hồng Nhung ơi, em có bán xe Tè ra mông ko?

Hạng F
29/10/16
11.586
22.239
113
Pháp
Đúng đó anh, xe hỗ trợ đỗ xe cả dọc và ngang rât sướng. Kể cả khi lùi có vật cản cũng tự thắng. Và cảnh báo va chạm khi chạy và khi lùi. Xe to nhưng đậu xe và lùi đường hẹp cực kỳ dễ và an toàn. Đã có lần lần lùi kg chú ý lo nói chuyện có cây phía sau nó tự thắng luôn, hú hồn. Đạp thắng chưa về mo mà mở cửa xe cũng tự khoá điện tử luôn. Nhung đi rất phá xe nhưng đi con này đến giờ chưa móp méo tí nào . Chỉ hôm ủi lên đống xà bần tránh xe cẩu bị vểnh ngược lip cản trước rớt cảm biến mà gắn vào bình thường kg sẹo vít mặt tiền. Chỉ cạ trầy phía dưới. Nhung đi xe rất hao thường 4-5 năm phải đổi hihiii.
Là ..hao bố thắng và dỉa ...em thay 1 lần dỉa và 3 lần bố thắng ..nhưng giá thì rẽ (so với em)
Nhưng nhờ chế độ nầy mà nó có thể bảo vệ không những cho mình và người khác

Có điều VN thì em thua, nên để cảnh báo chứ thắng khẩn cấp thì mình đạp ga mà nó thắng lại thì ...banh EBS với ODB chạy loạn . Disable tốt hơn,

Nói riêng chứ dòng gốc của VW em biết nó có những bệnh ...nan y ..bắt buộc phải tốn hao