Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
12/6/09
855
7.646
93
Còn đây nữa :

Bỏ tiền tỷ mua căn hộ khu chung cư Mỹ Thuận nhưng ngay mùa mưa đầu tiên dọn đến nhà mới, gia đình chị Nguyễn Thị Thúy đã phải mặc áo mưa... chống đỡ nước dột từ trần nhà xuống.

http://vietnamnet.vn/bvkh...hung-cu-bac-ty-928440/

Sao mà mọi thứ đều chống lại ý định ở nhà chung cư thế nhỉ ?

Hạng D
11/5/09
1.048
3.008
143
Haiza, vậy mà trong một thớt khác khảo sát về việc các bác thích ở chung cư hay nhà phố thì đa số các bác tại chọn ở chung cư.

[link]http://www.otosaigon.com/forum/m2396462.aspx[/link]

Vậy là sao nhỉ?

Hạng D
3/8/09
3.539
1
0
44
Em thấy cc của HAGL ngon, làm ăn uy tín đấy các bác. Em có người bạn ở New Sài Gòn, Q.7, CH đẹp, thoáng, khuôn viên, các tiện ích khác quá ngon :) mà giá thì k mắc lắm :)

Hạng C
20/11/09
678
65
28
52
KCN Sóng Thần, Bình Dương
Đúng là so với các C/C khác đã có người ở tình tới thời điểm này (kể cả HAGL 1 & 2) thì New SGN (HAGL 3) là được nhất trong các C/C phân cấp TRUNG BÌNH với giá tiền tầm U$1000 - U$1500/m2. Nhưng loại C/C bác chủ thớt đang bàn tới là loại C/C cao cấp với giá tới U$3000 - 5000/m2 bác ơi, làm sao mà so sánh được.

Hạng C
14/12/09
676
2.114
93
Em rất thích ở CC, nhưng do ý thức chung cộng đồng còn kém nên em nghĩ CC chỉ ở tốt nhất trong 5 năm đầu tiên, có thể kéo dài lên 10 năm nếu chủ ĐT quản lí tốt.
Sau thời gian trên là em bán chạy chỗ khác. Tốt nhất cứ thủ miếng đất rùi lên CC ở khi nào chán để dành đủ tiền thì xuống xây.
Còn 1 cái rất quan trọng là PCCC của chung cư thì em thấy gần như bỏ ngỏ...! Chung cư mà ở cao quá thì bị làm sao là tèo ngay các bác ợ! Cái nữa là những CC xài gas tập thể rất nguy hiểm vì cái này đòi hỏi ý thức an toàn cao. Vớ vẫn tí là teo ngay, em vừa thấy báo nào đăng CC nào xài gas tập thể bị rỉ sét ống tè le.

Hạng B2
30/9/09
204
1
18
Tien_mazda626 nói:
Em thấy cc của HAGL ngon, làm ăn uy tín đấy các bác. Em có người bạn ở New Sài Gòn, Q.7, CH đẹp, thoáng, khuôn viên, các tiện ích khác quá ngon :) mà giá thì k mắc lắm :)
[/quot

E dang o c/c HAGL 2, Tran Xuan Soan, thay ok lam, phi quan ly 3000vnd/m2 ( hien nay gia can ho khoang 18trieu/m2) .

Gia dinh em rat hai long khi so sanh voi cac tien ich va so tien bo ra .

than. Xin loi, em kg go dau duoc

Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất
Các bác chê sao cho nó down 50% nữa để em lại mua chung cư ko thấp cấp quận 1 cho thuê. Giá căn hộ tầm: 2000 -2500 usd/m2 khu gần chợ Bến Thành chẳng hạn.:D

Tập Lái
11/8/10
40
0
0
Ờ chuyện chữa cháy thì tôi thấy cái Botanic xây vậy an toàn đó, giả sử cháy block này thì chạy qua block bên kia chạy thang bộ xuống. Mà cái nhà 68 tầng ở trung tâm kia thì khi cháy thì làm sao nhỉ, trực thăng thì chỉ mới có 1 ông mua mà cái sàn đậu của nó nằm khúc giữa, mấy ông làm ở tầng 65 chẳng lẽ sắm dù !

Hạng B2
17/2/06
313
11
18
kien198099 nói:
Ờ chuyện chữa cháy thì tôi thấy cái Botanic xây vậy an toàn đó, giả sử cháy block này thì chạy qua block bên kia chạy thang bộ xuống. Mà cái nhà 68 tầng ở trung tâm kia thì khi cháy thì làm sao nhỉ, trực thăng thì chỉ mới có 1 ông mua mà cái sàn đậu của nó nằm khúc giữa, mấy ông làm ở tầng 65 chẳng lẽ sắm dù !

Cái ông mua trực thăng kia , khi chưa cháy , ông ta đi thoải mái .

Còn khi cháy , cái trực thăng kia ai sẽ đi , em không biết !!!

:D

Hạng D
14/5/08
2.538
21.795
113
Do ý thức dân Việt kém, nên nêu các bác ở nhà riêng sẽ gặp những tình huống còn khó chịu hơn cả chung cư

1. Chó, mèo, gà nhà hàng xóm qua ị ngay trước cửa nhà bác

2. Các bác đang ngon giấc lúc 6AM-1PM thì giật mình bởi tiếng rú bô chạy ngang của mấy thằng nhóc con cuối hẻm

3. Tính em thích trồng trọt nên gần 1 năm nay em chăm sóc 1 cây sung trước nhà, chăm bẵm bón phân và tỉa cành mỗi ngày, tuần trước em đi làm về thì suýt ngất khi cây gãy cha nó 2 cành lớn, hóa ra do bọn nhóc con nó đu. Bây giờ cái cây của em nó như cái dù bị rách 2 miếng lớn

Ở chung cư thì các bác còn kiến nghị ban quản lý về thằng hàng xóm chứ ở nhà riêng trong khu dân cư thì chịu, các bác gặp thằng Chí Phèo thì xem như nước đổ đầu vịt, C.A khu vực không lo mấy vụ này.. Em đã nói chuyện phải trái với chủ mấy nhà đó, nhưng có vẻ họ không biết cách dạy con họ mà con họ cũng chỉ ngang ngang tuổi em. Em đang suy nghĩ xem có nên kiếm hàng nóng phang nhau với chúng nó không.

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.