Tập Lái
14/9/06
11
0
0
RE: Đã bán hơn 100 Civic

Muốn mua xe nên bức xúc quá... nói hơi quá...
từ từ rùi cũng nhừ mà bác. trước sau gì anh em mình cũng mua được xe giá vừa vừa nhưng em không bít là đến bao giờ.

Hạng C
8/11/05
627
5
18
Bán đảo Đông Dương

Trích đoạn: nghingo

Các bác phải cám ơn Honda đi chứ, dù sao ngiều ít thì em nó cũng đã có công kéo giá xe của các Hãng khác xuống như các bác thấy
Bác nghingo nói quá đúng, không có HDV thì mấy em Altis, Focus, Gala .... vưỡn còn nằm trên tầng thượng lưu .......:D

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Các bác nghĩ HD ra đời là lý do xe giảm giá á? Riêng cái vụ này thì em lại không nghĩ như vậy, mà em tin bác Hùng hơn. Xe sẽ phải giảm từ từ để đỡ phải sốc khi thuế NK giảm ...:D

Tập Lái
14/9/06
11
0
0

em thấy ở VN mình giá cả cứ chạy theo quy luật ... chẳng hiểu luật gì. xăng với xe chẳng hạn, giá xăng thì cứ tìm cách đi lên, còn giá xe thì giảm liên tiếp, nhất là bác 4, năm nay giảm 3 lần rồi, bác To cũng đua theo, còn vài tháng nữa không biết giá xe còn giảm mấy lần nữa đây. Mấy chuyên gia thị trường ở Hải ngoại tới VN cũng bó tay, rụng tóc hết.
HVN cũng chẳng làm ai hài lòng nhất là NTD và mấy hãng khác thì mất ngủ, đuối quá nên đua nhau giảm giá. mà không giảm giá thì chơi với ai. Ghét.

Tập Lái
10/4/06
15
1
0

Trích đoạn: lomom

em thấy ở VN mình giá cả cứ chạy theo quy luật ... chẳng hiểu luật gì. xăng với xe chẳng hạn, giá xăng thì cứ tìm cách đi lên, còn giá xe thì giảm liên tiếp, nhất là bác 4, năm nay giảm 3 lần rồi, bác To cũng đua theo, còn vài tháng nữa không biết giá xe còn giảm mấy lần nữa đây. Mấy chuyên gia thị trường ở Hải ngoại tới VN cũng bó tay, rụng tóc hết.
HVN cũng chẳng làm ai hài lòng nhất là NTD và mấy hãng khác thì mất ngủ, đuối quá nên đua nhau giảm giá. mà không giảm giá thì chơi với ai. Ghét.

Giá luôn tìm cách đi lên và giá xe luôn tìm cách giảm xuống là quy luật rất đơn giản mà bác cũng không hiểu sao? Xe thì bác làm ra được càng ngày càng nhiều chứ xăng dầu bác phải múc từ dưới đất lên càng ngày càng ít đi.Quy luật cung cầu đơn giản vậy thôi!!!:D

Tập Lái
5/2/06
5
0
0

Honda Việt Nam sai lầm trong định giá Civic?

http://www2.vietnamnet.vn/kinhte/2006/09/612574/

Ý kiến các bác thế nào?

Tập Lái
14/8/06
1
0
0

Thị trường oto ở mình lại giống thị trường điện thoại di động rồi, VAMA ~ VNPT. Giá cả cao ngất ngưỡng, rồi từ từ sẽ hạ (hi vọng thế). Chỉ khác là VNPT dù sao cũng là công ty nhà nước, tiền bạc bà con mình đóng góp, cũng lại vào túi người Việt (vào túi ai thì các bác biết rồi), còn thị trường oto thì tiền bạc chạy hết ra nước ngoài.
Đau đớn thay.

Tập Lái
23/8/06
15
0
1

Không biết các bạn có cảm thấy giống tôi không:
Hôm trước sao thấy cái ngày 24 tháng 8 nó tới chậm quá. Nhưng nay sao cái ngày 24 tháng 9 nó lại tới nhanh quá.
Một tháng bỏ quên cái nhản hiệu Honda thời gian trôi vèo vèo. Không biết các vị Honda thấy sao? chớ tôi nghỉ tham vọng bán Civic được nhiều nhiều, chắc khó!!!

Hạng B2
14/9/06
279
2
18

chắc nó HDV không hài lòng vì kết quả bán hàng nhưng chắc cũng không đến nỗi nào, thấy vài em Civic chạy lông nhông rùi đấy. em goi điện hỏi thử nếu đặt hàng khi nào giao xe thì được biết phải sắp hàng cả tháng lận. bao giờ cho đến tháng 10 đây.