Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Các anh mạnh dạn dán đi, cái gì ban đầu cũng có bất cập, nhưng làm thì sẽ thay đổi, còn không làm thì mãi mãi không thay đổi được.
Lâu lâu mới bị sự cố, mỗi lần bị cũng có vài chục ngàn, các anh chịu khó gọi lên tổng đại phản ánh để chấn chính và lấy lại tiền, dù có cực công tốn tiền điện thoại chút đỉnh nhưng xem như ủng hộ giai đoạn ban đầu để hoàn thiện hệ thống và loại bỏ Lũ lợi ích nhóm đang cố gắng gây khó khăn cho việc thu phí không dừng.
Hãy góp chút sức chút của, còn hơn cứ ngồi than vãn rồi đợi mọi thứ hoàn hảo mới tham gia, các anh không làm thì đến đời con cháu tụi nó lại tiếp tục làm nạn nhân của bọn lợi ích nhóm thích tiền mặt.

Còn mấy anh nào nhất định đợi sự hoàn hảo mới tham gia thì làm ơn né làn ETC dùm, đừng cái gì cũng muốn gây ảnh hưởng đến người khác.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
9/1/16
1.673
3.287
123
48
Sài Gòn
Các anh mạnh dạn dán đi, cái gì ban đầu cũng có bất cập, nhưng làm thì sẽ thay đổi, còn không làm thì mãi mãi không thay đổi được.
Lâu lâu mới bị sự cố, mỗi lần bị cũng có vài chục ngàn, các anh chịu khó gọi lên tổng đại phản ánh để chấn chính và lấy lại tiền, dù có cực công tốn tiền điện thoại chút đỉnh nhưng xem như ủng hộ giai đoạn ban đầu để hoàn thiện hệ thống và loại bỏ Lũ lợi ích nhóm đang cố gắng gây khó khăn cho việc thu phí không dừng.
Hãy góp chút sức chút của, còn hơn cứ ngồi than vãn rồi đợi mọi thứ hoàn hảo mới tham gia, các anh không làm thì đến đời con cháu tụi nó lại tiếp tục làm nạn nhân của bọn lợi ích nhóm thích tiền mặt.

Còn mấy anh nào nhất định đợi sự hoàn hảo mới tham gia thì làm ơn né làn ETC dùm, đừng cái gì cũng muốn gây ảnh hưởng đến người khác.
Đúng ạ! Em cũng nghĩ vậy nên dán đấy thôi. Phản ánh trong diễn đàn này thì cũng tới tai thôi, nằm vùng trong diễn đàn, đủ mọi thành phần. Góp ý trên này có khi lợi hại hơn, anh gọi lên tổng đài thì giải quyết được lỗi của ứng dụng thôi. Còn bất cập giữa các nhà phân phối, giữa các bên thì không ăn thua. Thôi qua các diễn đàn xe thì có lẽ khả thi hơn.

Hạng B2
28/9/13
141
165
43
Đợt lễ vừa rồi mình đi tuyến SG - BMT thấy 100% đều có etc. Các bác hay bị lỗi ko đọc khi qua trạm có khi giống mình do dán ở trong xe. Mà xe dùng fim vkool nữa thì sóng etc ko thoát ra nổi luôn. M tới trạm toàn phải hạ kính xuống một lúc máy mới đọc. Các xe khác thấy phóng qua trạm rất mượt hầu như ko dừng lun.

• Like
Reactions: cdang
Hạng C
2/12/18
959
567
113
41
Gần hết là khi nào bác? Lâu quá.
Nè Bác...

• Like
Reactions: adng and lasa.dev
Hạng D
29/11/16
2.076
2.427
113
42
Ở SG có trạm nào để check epass không mấy anh. Em hãi mấy cái trạm ở QL 13 lắm rồi. Em dán epass mà chả bao giờ nó đọc, làn thu phí tự động mà có người ngồi trong quầy thì em thua. Mấy lần rồi, em toàn ngồi trong xe chỉ chỉ cái tem dán trên kính, rồi họ nhập bằng tay, vài ngày sau trừ tiền. Em kiên quyết không móc tiền mặt, họ cũng ráng ra xem cái biển số. Làm kiểu này vài tháng nữa, các trạm lại có thêm đám tiếp thị sữa không chừng.

Tóm lại em thấy dán epass chỉ được cái là phi thẳng vào làn etc và khỏi móc tiền mặt, còn vấn đề nhanh hơn em chả thấy nhanh được vì con nhỏ ngồi trong cabin vẫn xòe tay lấy tiền của những xe không dán tem gì hết.

Trước khi có chỉ thị của Thủ tướng thì họ đuổi thẳng xe không dán EVTC, còn giờ thì cào bằng.
Em dán VETC mà không qua được trạm Suối Giữa, còn trạm Vĩnh Phú thì xe chạy sát mới mở (có khi em nhân viên bấm nút mở). Hôm trước em đi nó còn tưởng em dán Epass (chắc tính đuổi hoặc lượm tiền mặt).

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Em dán VETC mà không qua được trạm Suối Giữa, còn trạm Vĩnh Phú thì xe chạy sát mới mở (có khi em nhân viên bấm nút mở). Hôm trước em đi nó còn tưởng em dán Epass (chắc tính đuổi hoặc lượm tiền mặt).
Kinh nghiệm của mình là cứ chạy qua bốt nhân viên xé vé ngồi, đến gần barrier chậm chậm lại nhìn bên trái thấy đèn xanh có biển số xe mình và barrier mở là Epass hoạt động. Trạm nào cũng ok chưa thấy bị gây khó dễ bao giờ.

Mấy anh đừng có chậm chậm ngay tại cái bốt nhân viên ngồi, họ tưởng mình k có hoặc k rành sẽ gây khó dễ, cứ tự tin lướt qua tốc độ tầm 30-40km/h, qua rồi chậm chậm nhìn bên trái xem đèn và biển số xe, thấy xanh với đúng số xe thì mạnh dạn vít ga cho bọn không dán lé mắt chơi.
Không áp dụng nếu tài khoản k đủ tiền hoặc k biết còn bao nhiêu tiền nhé.

Hạng D
29/11/16
2.076
2.427
113
42
Kinh nghiệm của mình là cứ chạy qua bốt nhân viên xé vé ngồi, đến gần barrier chậm chậm lại nhìn bên trái thấy đèn xanh có biển số xe mình và barrier mở là Epass hoạt động. Trạm nào cũng ok chưa thấy bị gây khó dễ bao giờ.

Mấy anh đừng có chậm chậm ngay tại cái bốt nhân viên ngồi, họ tưởng mình k có hoặc k rành sẽ gây khó dễ, cứ tự tin lướt qua tốc độ tầm 30-40km/h, qua rồi chậm chậm nhìn bên trái xem đèn và biển số xe, thấy xanh với đúng số xe thì mạnh dạn vít ga cho bọn không dán lé mắt chơi.
Không áp dụng nếu tài khoản k đủ tiền hoặc k biết còn bao nhiêu tiền nhé.
Bất cứ trạm nào cũng có nút nhấn để mở thủ công, nên mình cứ đi đúng cổng có ETC. Nó có khó dễ thì cứ mở app ra cho nó xem mình vẫn còn tiền. Không cho đi thì cứ bắt lập biên bản làm việc. Cứ kiên quyết không dùng tiền mặt.

Hạng D
23/8/08
3.143
1.835
113
45
Nè Bác...
Thế là hết 2021 hay là còn 10 năm nữa vậy?
Xe đông mà còn 10 năm nữa có mà ko xây đủ nơi chứa tiền.