Tập Lái
1/2/20
43
22
8
37
Có anh em nào ở miền Tây dán thẻ epass qua được BOT QL1A Cần thơ không? Mỗi lần em qua báo không quét đc do thẻ em bị lỗi, nhưng các trạm khác thì em qua đc.

• Like
Reactions: hotro.epass
Hạng B1
12/7/15
89
380
53
Thế là hết 2021 hay là còn 10 năm nữa vậy?
Xe đông mà còn 10 năm nữa có mà ko xây đủ nơi chứa tiền.
Dự là hết 2021 sẽ công bố thu thêm 10 năm nữa

Hạng D
16/11/10
1.416
2.729
113
Bình Thạnh, Tp HCM
mình xài VETC từ 2017 tới giờ chưa khi nào bị lỗi gì. đa số các xe đọc không được là do dán phim cách nhiệt, xe đã dán phim cách nhiệt nên xài loại thẻ dán đèn

• Like
Reactions: hotro.epass
Tập Lái
12/5/21
35
11
8
30
Kính chào anh/chị trên diễn đàn otosaigon
Em đại diện cho ePass trên diễn đàn mình, ở đây để hỗ trợ anh/chị mọi vấn đề liên quan đến dịch vụ thu phí không dừng do VDTC triển khai.
Mong admin và các bác giúp đỡ ạ

• Like
Reactions: phambaoloc
Tập Lái
12/5/21
35
11
8
30
Đang thông báo thu phí nhắn tin của EPass nè Bác chủ một tháng 8.800₫.
dạ phí sms là 8.800đ/tháng = với mức phí khi bác xài VETC ạ. bác có thể tắt tính năng này trên App được ạ

Tập Lái
12/5/21
35
11
8
30
Phí "không dừng" là phí gì vậy nhỉ? Trong toàn bộ hệ thống luật VN, làm gì có loại phí này.

Theo mình hiểu, và theo con chữ treo tại trạm thu phí, nó là tự động thu phí.
dạ, theo QĐ 19 của chính phủ định nghĩa Thu phí đường bộ tự động không dừng, các bác hay gọi tắt là phí không dừng, phí tự động... đó bác

Tập Lái
12/5/21
35
11
8
30
Kẹt xe bỏ mịa lun....không dừng cũng không khác gì...chìa tay ra...hè
VDTC triển khai đồng loạt 35 trạm trên toàn quốc trong 1 thời gian rất ngắn, dịch vụ mới nên nhiều khi còn sai xót ạ. Nhân viên nhà ePass ngày đêm nỗ lực tối ưu chỉ mong dịch vụ thật ngon để phục vụ các bác đó ạ

Tập Lái
12/5/21
35
11
8
30
Trạm xa lộ hà nội đó Bác...em epass
Tram xa lộ HN là trạm do VETC quản lý bác ạ, tuy nhiên là trạm mới và lớn nên các bác đi qua BOT xa lộ Hà Nội sẽ thấy rõ 2 màu xanh đỏ đồng loạt triển khai dịch vụ tại đó ạ

Tập Lái
12/5/21
35
11
8
30
Chán mấy cái vụ độc quyền này lắm. Mà chắc cha con nó ăn chia nhau nên không dễ đổi đâu.
CP, Bộ GT thì kêu gào thu phí không dừng, địa phương thì làm ăn chán éo chịu được. Cuối cùng trăm dâu đổ đầu lái xe oto
Nhà cháu triển khai ePass cũng 1 phần phá vỡ độc quyền, tạo thế cạnh tranh đó ạ, mong các bác ủng hộ dịch vụ của 2 nhà cũng cấp VETC và ePass ạ

• Like
Reactions: RubyTran
Tập Lái
12/5/21
35
11
8
30
Các anh mạnh dạn dán đi, cái gì ban đầu cũng có bất cập, nhưng làm thì sẽ thay đổi, còn không làm thì mãi mãi không thay đổi được.
Lâu lâu mới bị sự cố, mỗi lần bị cũng có vài chục ngàn, các anh chịu khó gọi lên tổng đại phản ánh để chấn chính và lấy lại tiền, dù có cực công tốn tiền điện thoại chút đỉnh nhưng xem như ủng hộ giai đoạn ban đầu để hoàn thiện hệ thống và loại bỏ Lũ lợi ích nhóm đang cố gắng gây khó khăn cho việc thu phí không dừng.
Hãy góp chút sức chút của, còn hơn cứ ngồi than vãn rồi đợi mọi thứ hoàn hảo mới tham gia, các anh không làm thì đến đời con cháu tụi nó lại tiếp tục làm nạn nhân của bọn lợi ích nhóm thích tiền mặt.

Còn mấy anh nào nhất định đợi sự hoàn hảo mới tham gia thì làm ơn né làn ETC dùm, đừng cái gì cũng muốn gây ảnh hưởng đến người khác.
Cảm ơn bác đã thấu hiểu ạ
Thực sự để triển khai ePass (35 trạm) đồng bộ trong 6 tháng là cả sự cố gắng của VDTC ạ. Để ngon và mượt mà nhà cháu phải cố gắng rất nhiều nữa ạ