Tập Lái
12/5/21
35
11
8
30
còn QL51 và cao tốc LT-DG thì bó tay hả bác?
LT DG sử dụng công nghệ thu phí khác, ePass và VETC sử dụng công nghệ RFID. Trong tương lai chắc chắn sẽ phải đồng bộ công nghệ để thuận lợi cho các bác tài xế, tuy nhiên phải phụ thuộc vào chính phủ và nhà đầu tư BOT ạ

• Like
Reactions: anhtuanpro and ldnb
Tập Lái
12/5/21
35
11
8
30
Có anh em nào ở miền Tây dán thẻ epass qua được BOT QL1A Cần thơ không? Mỗi lần em qua báo không quét đc do thẻ em bị lỗi, nhưng các trạm khác thì em qua đc.
Bác inbox cháu hỗ trợ bác ạ

• Like
Reactions: DrNguyen
Hạng C
2/12/18
959
567
113
41
LT DG sử dụng công nghệ thu phí khác, ePass và VETC sử dụng công nghệ RFID. Trong tương lai chắc chắn sẽ phải đồng bộ công nghệ để thuận lợi cho các bác tài xế, tuy nhiên phải phụ thuộc vào chính phủ và nhà đầu tư BOT ạ
Cái này phụ thuộc vào chính phủ thôi...mà còn chưa biết bên nào đồng bộ công nghệ bên nào..kkk

Hạng B2
21/11/15
139
61
38
34
Vừa rồi đi Đà Lạt em được dán epass miễn phí. Về đây mới biết QL 51 chưa áp dụng. Hix tuyến đường mình đi nhiều nhất thì lại ko dùng đc mới đau

Hạng C
2/12/18
959
567
113
41
Vừa rồi đi Đà Lạt em được dán epass miễn phí. Về đây mới biết QL 51 chưa áp dụng. Hix tuyến đường mình đi nhiều nhất thì lại ko dùng đc mới đau
Cùng cảnh như Bác...

Tập Lái
12/5/21
35
11
8
30
Nhà cháu vẫn miễn phí dán thẻ ePass lần 1 mà các Bác. Các bác dán rồi mà dính lỗi do nhân viên nhà cháu cũng được miễn phí luôn ạ

Hạng C
7/12/17
796
1.087
93
36
E đính chính lại là thẻ em do bạn dán vào đèn gầm nên chập chờn. Hôm e đi buôn mê có dán lại ngay trạm đầu vào ql14, dời lên dán kính thì ok. Phi ào qua trạm nó bật baren luôn. Nghe bạn dán bảo do dán ngay gầm mạ crom nên tín hiệu kém. Ah mà e qua mây trạm vetc nó cũng bật luôn các anh ah. Quá tiện khỏi xếp hàng chờ đợi, đang dịch tránh tiếp xúc nhiều quá tốt.

• Like
Reactions: Hungeib
Hạng B1
12/7/15
89
379
53
E đính chính lại là thẻ em do bạn dán vào đèn gầm nên chập chờn. Hôm e đi buôn mê có dán lại ngay trạm đầu vào ql14, dời lên dán kính thì ok. Phi ào qua trạm nó bật baren luôn. Nghe bạn dán bảo do dán ngay gầm mạ crom nên tín hiệu kém. Ah mà e qua mây trạm vetc nó cũng bật luôn các anh ah. Quá tiện khỏi xếp hàng chờ đợi, đang dịch tránh tiếp xúc nhiều quá tốt.
Em thấy nên gắn. Khá tiện. Em từ sài gòn đi buôn mê thông chốt khá ok. Ko vướng trạm nào

Hạng B2
7/10/19
361
2.258
93
Quốc lộ 51 vẫn thu phí vé giấy, thẻ VETC ko dùng được QL51 này. mịa e cứ nghĩ là mỗi cao tốc k dùng được!