Hạng D
2/4/04
1.520
5.523
113
saigon, Vietnam
RE: Dân Việt Nam chơi sang thiệt

theo em chơi sang hay không là tuỳ mục đích của mình. có nhiều tiền mà kybo -> không biết thưởng thức -> lãng phí cuộc đời. không có nhiều tỉền mà thích sang -> vay mượn tùm lum or cày chết bỏ -> sắm đồ mà không có thời gian để thưởng thức -> nô lệ cho vật chất.

còn em đồ vật của cải -> phục vụ mình trước ... còn mấy vấn đề khác tính sau he he...

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Hồi năm 2000, tui chạy chiếc Mẹc 5 xy-lanh AT cho thằng Tây nọ, TLS Pháp TpHCM. Khứa biểu mua 1 xị dầu hôi (dầu hỏa,dầu lửa) về lau chùi xe. Mỗi khi rảnh, tui chỉ chùi được từng phần (mỏi tay thấy bà cố). Bữa nay chùi vè trước bên phải, bữa sau đến cửa trước - phải...cứ như vậy, cả tuần, mới hết toàn bộ chiếc xe. Vì khi nó cần, lại dọn dẹp, chở nó đi. Chùi xong, vẫn còn 2/3 xị dầu, nó biểu đem ra cây xăng...bán lại ! Chài ai chài ! Nghe muốn...xỉu ! Dù cây xăng gần TLS có chịu mua lại, thì công sức đi ra đó + thời gian đi về, còn tốn gấp mấy lần giá trị 2/3 dầu thừa. Sao không để dành lại, biết đâu mai mốt, lại có việc cần xài tiếp ? Cái này, là ky bo, keo bẩn Made in Paris chính hiệu ! ( vì nó là dân Paris từ lúc mói đẻ) :D:D:D
Thường, bọn Âu - Mỹ tính toán rất kỹ, chi li, chính xác đến từng đồng lẻ. Nhiều khi bọn nó rủ mình ăn tiệm, muốn kêu gì, tùy thích, nó bao. Nhưng đã kêu ra, là phải ăn cho kỳ hết, không bỏ mứa. Còn dư, kêu quán ăn gói lại, đem về. Vì là tiền túi bỏ ra, sao lại...phí phạm được chớ ? Cái này không phải là ti tiện keo bẩn, chẳng qua, vì cha con nó đã quen tính toán chính xác vậy rồi. Mua tờ báo, ví dụ 1,3 đồng, đưa 5đ, là phải thối lại đúng 3,7đ. Thường, khi được thối chính xác như vậy, bọn nó rất vui, sẽ tặng luôn lại cho chú bé bán báo, vô tư.
Nghe nhiều bác tài, cũng chạy cho Tây, cứ vài tuần, lại thấy khoe : ối giời, thằng Tây này sang lắm, mới cho mình cái...TV. Ít lâu sau, lại : cái máy giặt. Rồi xe gắn máy, video...nghĩa là, hổng thiếu thứ gì. Xin thưa : khi nó cho rộng rãi như vậy, chỉ có 2 lý do :
- Bác tài là COCC trong Cty, có những chuyện lan can tới chiếc ghế GĐ mà thằng Tây í đang ngồi, nên nó phải nhờ bác tài lốp-bi này nọ với cấp trên của nó.
- Nó đang ve vãn, tán tỉnh chị, em gái, mẹ, con gái, hay...vợ của bác tài :D
Nếu không vì 2 lý do này, thì là do chính bác tài...NỔ :D
Tui đã mần cho nhiều thằng Tây khác nhau, nhưng đều giống nhau ở chỗ : không phung phí, rất chi li chính xác. Chẳng bao giờ lì xì mình bất cứ cái gì. Thường, bọn nó chơi đẹp như sau : làm OT nửa giờ, ký 1 giờ. Làm 1 giờ, cho luôn 2 giờ...Hoặc bữa nào nó chuồn sớm, cũng cho mình nghỉ phẻ theo luôn, khỏi có ai trong Cty được vịn nữa.
Còn khi về bển Vacation, là nó báo Cty cho bác tài nghỉ theo, vưỡn ăn lương đầy đủ, có khi 3 tuần liền. Nên mỗi tuần, lại bò lên nhà nó (nhà thuê khi làm việc ở VN), nổ máy xe 5 phút - mở A/C thêm 5 phút nữa, rồi...về. Cho đến ngày nó trở lại VN :D
Còn khi bọn nó đã chơi xa xỉ, thì phải công nhận : xa hoa cực kỳ ! Thấy muốn...xỉu ! Vô KS 5 sao, ăn ở dài ngày trong trỏng, là tiêu chí bình thường, như mình ăn cơm ngày 3 bữa với cá kho vậy. Còn chuyện đi lại : du thuyền, máy bay riêng, xe hơi xịn...như các bác đã xem bên box " Các Loại Xe Khác " ý ! :D
Xe xịn, tất nhiên phải có bác tài xịn : ngoài kinh nghiệm lái xe, còn phải có Chứng chỉ chứng nhận là đã qua các khóa học về cung cách ứng xử của bác tài lái xe xịn nữa. Cũng cực kỳ rườm rà, phức tạp, như các bác Xà-ích xe ngựa của các triều đình, Quận công, hoàng gia quý tộc, vua chúa ngảy xưa vậy. Và lương bổng, chế độ này nọ của bác tài, dân lao động bên Tây cũng còn mê :D Tất nhiên, mấy chỗ đào tạo các bác tài xịn này, cũng rất xịn : chính phủ các nước, hoàng gia, ông hoàng bà chúa, sẵn lòng còm-măng các bác tài từ các lò í, hoặc gửi bác tài của mình tới đó học.
Bởi dzậy, mấy cái vụ xài sang, nói cho đúng, là như vậy đó. Có tiền, chưa chắc có người chịu theo hầu, nhất là khi người xòe tay nhận tiền buộc-boa đánh giá thấp người cho tiền mình, nhìn người kia bằng nửa con mắt...:D
@ bác Cuongvitinh : tui biết, thế nào bác cũng ...théc méc : dzậy, lúc chở mấy em Đầm trẻ đẹp bốc lửa, mấy em nó có "lì xì " cái ...gì gì không ?!
He he...Bia đê ! Mới kể tiếp được ... :D:D:D

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

@ bác FIAT Sienna : tại bác quảng cáo phở Hòa đó nhe ! Tui hổng có vô, hổng biết giá. Nhưng tới đó, phải đi 4 bánh, cho giống thiên hạ. Hổng có xe, thì đi mượn, hoặc đi ké,nhờ xe CQ, nó mới...sang :D:D:D
Véo Cằm bác, khi bác lạc bước vô cái xứ ...
... Nắng Sài-Gòn, anh đi mà chợt mát,
Bởi vì em mặc áo lụa Hà Đông :D

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

@ bác fẹc : bác nói luôn đi cho tụi em hóng tý !:D chời ơi tới khúc đó rồi mà bác khựng lại nó giống như là xe đang bon bon số 5 bị gài lộn số 1 vậy :D:D
còn vụ bia bọt thì OK , bác thích bia gì em chiều bác bia đó , kể cả bia *** .:D

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Bởi dzậy, bác Cuongvitinh mà dọn tới ở cạnh Chùa, Nhà Thờ, chắc các Thầy, các Cha sẽ...hỏi nhỏ bác nhiều thứ đóa ! Dọt :D:mad::D

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

@ bác fẹc : thấy vậy chứ em ngoan lắm đó nghe bác ! :D
nhưng mà bác kể típ cái vụ lì xì đi chớ !

Hạng D
22/2/06
1.297
7.936
113
46
Sài Gòn

Bàn tiếp về chuyện lái xe cho mấy ông Tây bà Đầm đi bác Fẹt, hấp dẫn wá :D. Anh em vỗ tay khích lệ bác í 1 cái nào :D:D

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

em chả biết tây nó chơi thế nào chứ .....nhưng mà có 1 điều là tây cũng có từng nước và từng văn hóa ...bọn Pháp thì em không nói rồi ..chơi bẩn ..em phải nói là như vậy em ghét dân pháp ...xuống Toronto mà dân pháp là bọn tây canada nó còn ghét ..tây nhưng mà là dân italia với dân gốc tây ban nha và bồ đào nha chơi rất okie ...chơi thóang như dân châu á vậy...bạn cùng lớp em đa số dân Bồ dào nha với italia nhiều ...., còn mấy anh da đen thì vui dã man ..tính tình xuề xòa như dân việt ...

VETERAN
15/3/05
731
10
0
Cà Mau

Trích đoạn: canadabuon

em chả biết tây nó chơi thế nào chứ .....nhưng mà có 1 điều là tây cũng có từng nước và từng văn hóa ...bọn Pháp thì em không nói rồi ..chơi bẩn ..em phải nói là như vậy em ghét dân pháp ...xuống Toronto mà dân pháp là bọn tây canada nó còn ghét ..tây nhưng mà là dân italia với dân gốc tây ban nha và bồ đào nha chơi rất okie ...chơi thóang như dân châu á vậy...bạn cùng lớp em đa số dân Bồ dào nha với italia nhiều ...., còn mấy anh da đen thì vui dã man ..tính tình xuề xòa như dân việt ...
Opp, Bác này zữ àh nghen!
Đi Toronto là chỉ chơi với dân Italia không hà! bên bển ( Toronto cũng có dân Việt nhiều lắm đó, trồng cỏ trong nhà không hà bác kiếm dân đó chơi , còn zữ hơn!!!)

Lần đâu tui nghe nói dân Tây bên Canada , ghét dân Pháp cũng bên Canada
đang phân vân tự hỏi , Canada có bao nhiêu dân tộc đang sống, những dân tộc này nguồn gốc từ đâu xài ngôn ngữ gì?! Kê Bếch có bao nhiêu dân Pháp , Toronto có bao nhiêu dân Pháp...

Lão Fè đi tới đâu là rộn chuyện tới đó , mà lão kể chuyện có duyên thiệt khiến cho các Teens cứ gọi là mắt chữ O miệng chữ I mà nghe!!!nhưng cũng coi chừng chả nổ zữ lắm àh!!!
hehe, lại đâm lão Fè phát, sứơng!!!

Hạng B2
16/6/05
198
2
0

Tụi nhà giàu ở bên đó nó đâu có chơi xe thôi đâu
Nó chơi toàn máy bay với du thuyền
Có thằng tuần nào cũn lấy King Air đi chơi