PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây
RE: Dân Việt Nam chơi sang thiệt

thôi... các bác cứ ngồi đồng tám lạc đề vầy hoài chết em, mấy ông phường xuống kểm tra mà hông thấy cái gì dính liếu tới xe hơi chắc em phải dẹp quán quá, hic... mấy bác có 8 tiếp thì lâu lâu lái cái gì cho nó dính vô chuyện xe cộ giùm em phát, quán còn thì mấy bác mới còn chỗ ngồi chớ... [&o]

Hạng D
12/9/05
1.449
200
63
51

Trích đoạn: fernandoz
Đ/c MQB : cách đây mấy năm, gia đình đ/c có đám tang (hổng nhớ ai từ trần). Xe hơi lớn, nhỏ, bảng Xanh - Trắng - Đỏ đủ loại, từ khắp mọi miền đất nước ùn ùn đổ về, đậu đen đặc bên bờ Vĩnh Long... Chưa kể xe 2 bánh của người phúng viếng ở các nơi gần hơn đổ về, cũng đen đặc.Các xuồng máy địa phương, được dịp kiếm thêm, sau khi các xuồng mà Tang gia thuê mướn đưa đón khách đến viếng, đã quá tải :D
Đ/c MQB còn có cậu em, rất xinh giai, bộ vó như công tử,nhà ở Phú Lâm Q6, mần Kế Toán Trưởng ở chỗ....bí mật (he he), nghiệp vụ giỏi, tấm lòng luôn rộng mở, giúp đỡ mọi người, đúng điệu Anh hùng Hảo hán Giang hồ miền Tây, lão Phuni56 ạ :D
- Hình như bác CHAIN (Xích) cũng dân Vĩnh Long ? Nhưng chắc không biết mấy vụ hậu trường này...
Đám ma ấy khoảng năm 98-99, sếp của em cũng đi, nhưng ai chết: quên mất. Còn về 9C9E, nghe nói đúng ra sau khi đi học ở Mỹ về sẽ ngồi vào ghế CT UBND TP HCM, nhưng không biết sao sau khi học về lại làm Trưởng Ban CCHC ở TW. Trước đây đ/c này hay nhậu ở 2 Đinh Tiên Hoàng.

Cha nào nói hay, lưu loát, thường về TW, lo mấy việc Hàn lâm , vĩ mô, bự sự, tuốt trên trển :D Còn cha nào kinh nghiệm chinh chiến đầy mình, lăn lóc cát bụi sương gió, quen đối đầu với những trắc trở, khó khăn từ thực tế, luôn luôn được cắm lại TpHCM, coi như....tuyến đầu gian khó, xương xẩu của cả nước mà lị...:D
Có lẽ đ/c này giống như bác nói quá.

Hạng B2
8/5/06
332
3
0

"Dân Việt Nam chơi sang thiệt " lương thấp hơn 10 lần Mỹ, xe vừa dở vừa đắt gấp 3 lần ở Mỹ mà khi giảm giá không thấy mua còn khi tăng giá mua ầm ầm....:D

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

E nghĩ là bình thường chứ các bác nhở ? Số mua ê tô đâu có nhiều lắm, dân thì ngót ngét 100 chai, đất nước đang phát triển, phải nhiều người giàu nữa chớ nhỉ[8|] -> ăn thua giề.

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

nói gì thì nói em thấy dân việt nam mình chơi sang thiệt ! xa xôi thì em không biết chứ còn chơi sang hơn Hàn Xẻng , Đài Loan , Tung Của , Nhựt Bổn ....là cái chắc :D. cái thằng nghèo kiết xác như em mà cũng dám chơi cái xe mấy chục khìn thằng Mỹ , hỏi sao không sang chứ ? :D

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Vâng sang thiệt: Nhưng tìm hiểu từng cas cụ thể thì: Ngó dậy chứ hổng phải dậy...Người có tiền, hiểu biết, thay đổi cuộc sống để trở nên sang trọng: Chính hiệu sang. Có tiền, hiểu biết kém thậm chí tịt..Chơi sang: Học làm sang. Còn tệ nhứt là hông tiền, thậm chí đi vay mượn, mướn để biểu hiện sang dù chỉ vài giờ: sỉ...hay gì gì nữa. Kệ người ta:D:D
Í quên: phải có xe: Còn vay tiền mua xe để chạy (hông phải làm ăn) thì sao các bác. (Có hai xe ):D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
27/12/04
380
1
18

Trích đoạn: fiatsiena1.6hlx

Hồi tháng rồi, tui đưa đón 1 con Đan Mạch, thấy nó vưỡn còn xài Nokia 8210. Nó còn móc ra khoe cái đồ đập đá 5110 nữa chứ lị :D
Em thấy Tây nó coi trọng những thứ rất khác mình . Có thể 3 cái trò đấy chúng nó đẻ ra nên chúng coi bình thường .
Ta thì chỉ sợ dùng mấy cái điện thọai cũ , cái xe cà tàng . Dân ta chi cho vụ này kinh hồn luôn .
Trong khí đó chi phí cho mở mang kiến thức xã hội , du lịch , văn hóa .......thì lại ... tíêc . Có lẽ các bác trong Nam vụ này còn khá chứ ngòai Bắc tụi em bệnh này rất nặng .:mad:
Em dân Bắc mà không mắc vụ này bác nhé: xe máy Dream Made in VN, PC dùng desktop cũ từ 2003, điện thoại Alcatel Made in VN.

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Trích đoạn: gamo
Phở thì một ghế ngồi, một ghế để tô phở mà toàn dân trai thanh gái lịch ăn đó nghe
:D:)
Wá đúng, Phở Tư Lùn Hai Bà Trưng, ngon ve !:D

Hạng B1
23/7/04
90
389
53
53

Trích đoạn: uzast

Trích đoạn: fiatsiena1.6hlx

Hồi tháng rồi, tui đưa đón 1 con Đan Mạch, thấy nó vưỡn còn xài Nokia 8210. Nó còn móc ra khoe cái đồ đập đá 5110 nữa chứ lị :D
Em thấy Tây nó coi trọng những thứ rất khác mình . Có thể 3 cái trò đấy chúng nó đẻ ra nên chúng coi bình thường .
Ta thì chỉ sợ dùng mấy cái điện thọai cũ , cái xe cà tàng . Dân ta chi cho vụ này kinh hồn luôn .
Trong khí đó chi phí cho mở mang kiến thức xã hội , du lịch , văn hóa .......thì lại ... tíêc . Có lẽ các bác trong Nam vụ này còn khá chứ ngòai Bắc tụi em bệnh này rất nặng .:mad:

Trời , các bác cứ làm như Tây là nó tiết kiệm hết cả ý :mad: . Nói cho đúng ra thì thái độ tiêu dùng ( chơi sang hay không sang ) là do tính cách của từng người và nền giáo dục người đó được thụ hưởng cũng như khả năng kinh tế của người đó thôi . Chứ như cái thằng em đây , đi Đông đi Tây công tác , cũng gặp đủ loại Tây Tàu Nhật Mỹ mà chỉ thấy chúng nó xài sang hơn em không à ;) , mà em là cái thằng VN chính hiệu đấy nhé , hehe .