Hạng F
3/10/15
10.618
13.069
113
kiểu lấy sắt đè người, chạy sát xe máy rồi thình lình bóp còi...xe máy phụ nữ người có tuổi giật mình ngã ra đường chứ hay ho gì!
Đúng rồi bác, nó thấy ngồi trong cục sắt nên nó láo lắm, chạy sau xe nào là cứ như người ta phải biết nó đang đến mới chịu vậy.
Đến khi nó chạy xe máy thì nó lại sợ!
Đúng là hài.
Ỷ xe hơi, chạy sát sau người ta rồi bóp kèn giật mình, lúc này còn có mấy đứa trẻ hư chạy xe máy quăng pháo ra đường nổ cho người ta giật mình nữa nguy hiểm ghê.

Hạng F
29/10/16
12.080
24.886
113
Pháp
Thì thử còi xe, nếu còn bảo hành , lở bấm kh kêu thì đổi còi ngay mà .... Sao khó tính thế ;);););)

Hạng C
28/8/16
568
374
63
Mấy thế loại này thì mình nên: chạy nhanh xíu + thắng đứng xe. Thế là xe sau nó tỉnh ngủ ngay đó bác

Hạng F
29/10/16
12.080
24.886
113
Pháp
Vậy có thể mình làm một công ty ;););), gồm xyz xe, tên nào lái ẩu cho nó lái, mình tán vào nó hay cho nó tán vào, vừa lợi về luật, thằng lái ẩu lo bảo hiểm. Các nhân viên làm việc thì chuyển qua xe khác .... tìm và săn xe lái ẩu .... có được không các bác;););).

Hạng C
5/12/16
527
776
93
41
Kèn vô tội vạ.
Chạy xe thì điền vào chổ trống, chạy vào làn khẩn cấp, lấn làn chen ngang tạt đầu như tạt mắm tôm.
Vượt đèn đỏ, xào chẻ tè le.
Xe tải thì dàn hàng ngang.
Hệ thống giao thông hạ tầng thì ko đáp ứng được lưu lượng xe, trong khi thuế phí thì thu đủ thậm chí là thu lố luôn.
Thiệt, tham gia giao thông giờ thấy oải ghê.

Hạng D
21/3/13
1.471
4.197
113
Có nhiều bác tài bấm theo thói quen hoặc ko nghe tiếng còi thì thấy buồn nên cứ bấm liên tục :confused: . Gặp mấy trường hợp vậy em cứ kệ vì không kệ cũng chẳng làm được gì
Chưa kể nhiều người đường không đi nhanh được mà cứ thúc , xong chạy lên còn quay lại chửi . Hôm bữa em đi từ Q7 qua Q4 , cầu TT2 đoạn cuối chân cầu có mấy cái mô giảm tốc , trong xe thì vợ em đang cho con bú nên em qua mô giảm tốc chậm ( đi một mình em cũng đi vậy vì đi nhanh hại phuộc ) , sau xe em là một thằng đi Sedona , hết chân cầu nó vượt lên còn quay lại chửi em , xong nó chạy xào chẻ từa lưa trên đường để vượt các xe khác . Chắc ba má nó đang hấp hối ở nhà nó mới vậy :rolleyes:

Hạng C
21/12/19
547
1.507
93
41
Có nhiều bác tài bấm theo thói quen hoặc ko nghe tiếng còi thì thấy buồn nên cứ bấm liên tục :confused: . Gặp mấy trường hợp vậy em cứ kệ vì không kệ cũng chẳng làm được gì
Chưa kể nhiều người đường không đi nhanh được mà cứ thúc , xong chạy lên còn quay lại chửi . Hôm bữa em đi từ Q7 qua Q4 , cầu TT2 đoạn cuối chân cầu có mấy cái mô giảm tốc , trong xe thì vợ em đang cho con bú nên em qua mô giảm tốc chậm ( đi một mình em cũng đi vậy vì đi nhanh hại phuộc ) , sau xe em là một thằng đi Sedona , hết chân cầu nó vượt lên còn quay lại chửi em , xong nó chạy xào chẻ từa lưa trên đường để vượt các xe khác . Chắc ba má nó đang hấp hối ở nhà nó mới vậy :rolleyes:
bác nghe thấy "gâu gâu" hay "ằng ẳng" vậy
ngày nào ra đường cũng thấy loại này.

Hạng F
28/8/19
6.862
11.782
113
Palm Beach, Florida, US
Bấm còi là hành động tối kỵ trừ khi có sự việc cụ thể ở đây, bấm dài ngắn là khác nhau, bấm ko hợp lý được xem là hành vi vô văn hóa hay cố tình gây sự...Nhưng ko phải nó ko có và thường sẽ gặp các t/h sau:
  • Nhắc quên đèn xanh, do lo ra, do nhìn ĐT...1 cái bấm nhẹ nhắc xe trước.
  • Tới giao lộ xe đang ưu tiên, thường là khu dân cư tốc độ thấp nên kịp thấy thằng đâm ra ko có biểu hiện giảm tốc...1 cái hơi mạnh.
  • Trên đường mà gặp đứa chen hay cắt đầu ẩu...1 cái mạnh.
  • Gặp đi bộ dưới lòng đường... 1 or 2 cái nhẹ.
  • Gặp người quen chào nhau... 2 cái nhẹ.
Có lần mình cũng quên đèn, phía sau lại là 1 em CS (Nói thật là ko thoải mái chút nào khi chạy có CS đu phía sau!)..thế là nó nhắc mình, ko phải kèn mà là còi hụ...1 tiếng é rất nhẹ.
Nói thêm ở đây, hành vi gây sự hay chọc tức người khác dễ ăn đạn nhất là các tiểu bang xài súng dễ dàng hay phức tạp (Đen nhiều, nhập cư lậu, băng đảng nhiều) ...Mình sai thì nhận lỗi, Sorry và Thanks thì ko ai trách mình cả! Người ta sai thì cũng nhắc nhẹ nhàng thì cũng ko ai trách.

Hạng D
23/1/16
1.933
1.206
113
chắc gì người ta đã bấm còi bác, nhiều khi người ta bấm xe máy thì sao ?
Ở VN giao thông là phải sử dụng còi nhé !
Bấm còi có văn minh nó khác bấm còi bất lịch sự