TPK confirmed
Hạng B2
22/10/10
260
118
43
56
Hồi em học lái ở HG, bữa đó lái xe từ trường qua khu Trung sơn, khi chuẩn bị lên cầu thì có chiếc ESC xin vượt. Em vừa đánh nhẹ tay lái sang phải, thì ông thầy vừa chửi lầm bầm "người ta chưa biết mới tập..." vừa cầm vô-lăng đẩy trở lại.
Chiếc ESC định vọt lên phải tụt lại, sau đó lách sang làn bên phải vượt lên, vừa qua xe em thì nó thắng lại, cũng may em có chuẩn bị trước nên khi nó vượt qua là em buông ga về thắng và thấy nhá đèn đỏ là em cũng thắng.
Sau, chuẩn bị thi mới được học lý thuyết, em mới biết là không được vượt khi chuẩn bị lên dốc.

Hạng B2
18/11/10
123
4
18
40
Mỹ Tho
bác học lái trước khi học luật àh, vậy chắc lúc đó chạy toàn luật rừng không quá 

dưới Mỹ Tho em học 4 tuần luật + 10 tuần lái là xong B2 

12/10/10
685
32
63
41
TPK nói:
Hồi em học lái ở HG, bữa đó lái xe từ trường qua khu Trung sơn, khi chuẩn bị lên cầu thì có chiếc ESC xin vượt. Em vừa đánh nhẹ tay lái sang phải, thì ông thầy vừa chửi lầm bầm "người ta chưa biết mới tập..." vừa cầm vô-lăng đẩy trở lại.
Chiếc ESC định vọt lên phải tụt lại, sau đó lách sang làn bên phải vượt lên, vừa qua xe em thì nó thắng lại, cũng may em có chuẩn bị trước nên khi nó vượt qua là em buông ga về thắng và thấy nhá đèn đỏ là em cũng thắng.
Sau, chuẩn bị thi mới được học lý thuyết, em mới biết là không được vượt khi chuẩn bị lên dốc.
ông thầy dạy bác nói đúng đới. lên dốc ai cho vượt. rât không hợp lý. em cũng được lò này đào tạo ra đới.

Hạng C
20/5/10
670
5
18
Hôm bửa em đi Cao tốc trung lương gặp cái thằng chạy xe để nón CA trên xe chạy 80/100 mà lane ngoài nha các bác. Em rất kiên nhẫn bám đuôi xin vượt gần 5Km mà nó nhất định không cho vượt trong khi trước đó đường vắng mà thỉnh thoảng nó còn thử thắng nữa, hic hic mà đoạn đó gần Tiền Giang sợ bị bắn nên không dám vượt phải mà trong bụng tức anh ách đến hết cao tốc thấy không có lập trạm em định vượt lên xử nó tự nhiên nó vọt 1 phát trên 100Km/h luôn trong khi đó đường chỉ cho tối đa 80. Pó tay thằng này luôn

Hạng F
10/3/07
5.056
9.322
113
Thủ Đức - TP.HCM
nghhung nói:
Hôm bửa em đi Cao tốc trung lương gặp cái thằng chạy xe để nón CA trên xe chạy 80/100 mà lane ngoài nha các bác. Em rất kiên nhẫn bám đuôi xin vượt gần 5Km mà nó nhất định không cho vượt trong khi trước đó đường vắng mà thỉnh thoảng nó còn thử thắng nữa, hic hic mà đoạn đó gần Tiền Giang sợ bị bắn nên không dám vượt phải mà trong bụng tức anh ách đến hết cao tốc thấy không có lập trạm <span style=""color: #ff0000;"">em định vượt lên xử nó</span> tự nhiên nó vọt 1 phát trên 100Km/h luôn trong khi đó đường chỉ cho tối đa 80. Pó tay thằng này luôn
Bác dữ tính quá:mad: Thằng đó có thể là em đó Bác:D Mà em thì hiền lắm. Nhiều khi do không để ý thôi Bác, chứ không cố ý. Nhiều lần chạy một hồi lâu em mới phát hiện là mình đang chạy hơi chậm. Nhiều trường hợp xe sau xi nhan xin vượt mà em không thấy. Nếu thấy là em nhường ngay khi có thể được.

Hạng B2
sansnom nói:
<span style=""color: #0000ff;"">"Hôm trước trong khu vực tỉnh Đồng nai, tôi (ông thầy) chuyển vào lane trong cho xe sau vượt, đến khi hắn ngang với xe tôi thì bổng nhiên hắn chạy chậm lại, không vượt nữa và chạy tụt hậu. Thế là tôi xi-nhan trái để trở về làn cũ của mình. Vậy mà XXX (già) vẫy vào, phán lỗi lấn lane vượt phải. Tức không chịu được, cãi thế nào cũng không được! Cuối cùng đành "ói" ra 200k! XXX trẻ đang lập biên bản nói nhỏ nhẹ: "lần sau anh đùng cãi nữa nhé"!"</span>
Vậy là sao các bác?  cho vượt hay không cho vượt nhỉ? bối rối quá!
"Tình ngay lý gian" - cái này cũng có xảy ra mà, nhưng tình huống như ông thày thì đúng là cũng khá hiếm... Nhưng bị như ông thày rồi sau cứ "đường ta ta đi" đ... nhường đường cho ai thì quả là ... tai họa, tai họa...

Hạn chế bóp còi và nhường đường cho xe nhanh hơn theo em là nên làm và cần làm trong tình hình GT của ta hiện nay...