Tập Lái
26/11/15
10
14
3
@ ThanhAngm : xe mình vẫn báo lỗi Grade Braking Active, một cầu hay 2 cầu đều bị, khoảng 10 giây thì hết. Hôm rồi có đưa vào Chevroletsg KT mà không biết lỗi gì... vẫn đi lại bình thường... Sẵn hỏi có Mem nào bị như vậy không..??
Mk, đại lý đúng là dốt ???
Cái "GRADE BRAKING ACTIVE" là cực thông minh khi đổ đèo dốc đó cụ, không phải lỗi gì cả. Tui đang chạy con AT HC, rất ưng tính năng này:
Khi đổ đèo, người lái không nên phụ thuộc quá nhiều vào chân phanh mà nên giảm số hợp lý để lợi dụng phanh động cơ. Đối với Colorado, hộp số AT 6 cấp của xe sẽ tự động làm điều này,mà không cần tác động nào của người lái nhờ chức năng Auto Grade Braking. Xe sử dụng một cảm biến để theo dõi tình trạng sử dụng phanh, nhu cầu tăng tốc và vị trí chân ga để xác định chiếc xe đang xuống dốc hoặc giảm tốc. Từ đó, hộp số sẽ tự động về và duy trì số thấp hơn để “giữ” chiếc xe trong những pha đổ đèo dài hơi.

Hạng D
9/12/14
1.317
1.036
113
@lanviet hôm qua em chạy qua khu a, ko nhớ chính xác nhà nào nên gọi anh mà ko thấy anh bắt máy...

Hạng C
5/3/13
559
1.103
93
Mk, đại lý đúng là dốt ???
Cái "GRADE BRAKING ACTIVE" là cực thông minh khi đổ đèo dốc đó cụ, không phải lỗi gì cả. Tui đang chạy con AT HC, rất ưng tính năng này:
Khi đổ đèo, người lái không nên phụ thuộc quá nhiều vào chân phanh mà nên giảm số hợp lý để lợi dụng phanh động cơ. Đối với Colorado, hộp số AT 6 cấp của xe sẽ tự động làm điều này,mà không cần tác động nào của người lái nhờ chức năng Auto Grade Braking. Xe sử dụng một cảm biến để theo dõi tình trạng sử dụng phanh, nhu cầu tăng tốc và vị trí chân ga để xác định chiếc xe đang xuống dốc hoặc giảm tốc. Từ đó, hộp số sẽ tự động về và duy trì số thấp hơn để “giữ” chiếc xe trong những pha đổ đèo dài hơi.
Vậy Bác có phải bấm vào đâu để sử dụng tính năng này... Mình đổ đèo chuyển qua số tay, ngày xưa đi số sàn quen vậy rồi..
Tức cái xe mình đang đi cao tốc, đường trường gì nó cũng hiện ra tùy hứng, đổ đèo thì không thấy.. khi nó báo vậy thấy cũng không khác biệt gì, nên cứ chạy thôi.
@ ThanhAngm: Hôm qua mình đang ở Lâm đồng.. chắc nhậu nên không nghe thấy chuông.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: ThanhAngm
Tập Lái
7/1/16
10
4
3
47
Sorry các bác cho em ké chút. Xe em LTZ 2.8 MT, xe vừa chạy vừa nghe nhạc lâu lâu bị tình trạng đầu My link tự tắt rồi tự khởi động lại, em đem ra Việt Long các bác thợ cũng chẳng biết bị gì nên chỉ cắm chặt lại các rắc cắm nhưng vẫn không hết. Có bác nào cũng bị và đã khắc phục được cho em xin chút kinh nghiệm nhé. Cám ơn các bác nhiều

• Like
Reactions: NissanEL
Tập Lái
7/1/16
10
4
3
47
xe bác 2016 ạ? bác đem qua đại lý khác khám xem
Dạ, xe em 2016. Em có phone hỏi thử rồi nhưng ai cũng lắc đầu nói không đoán ra bệnh, em hỏi vậy cài lại chương trình giống như máy tính cài lại window được không, mấy bác trong hãng cũng nói là chưa làm như vậy bao giờ nên cũng bó tay luôn

Hạng B2
18/10/10
122
87
28
em cũng LTZ 2.8 MT mà 2017, đời mylink mới em chưa thấy bị vụ này. Mà theo em cái đầu mylink đời trước cũng không được hữu ích lắm, nếu được bác lắp cái đầu rời cho khỏe.

Tập Lái
7/1/16
10
4
3
47
em cũng LTZ 2.8 MT mà 2017, đời mylink mới em chưa thấy bị vụ này. Mà theo em cái đầu mylink đời trước cũng không được hữu ích lắm, nếu được bác lắp cái đầu rời cho khỏe.
Em cũng muốn lắp đầu khác để có thêm mấy cái chức năng như GPS, camera lùi nhưng tốn đến 10 triệu nên em tiếc quá, tính khắc phục cho đỡ tốn kém :)))

Hạng B2
18/10/10
122
87
28
bác yêu cầu họ cài lại xem, hoặc cập nhật firmware mới xem sao.