Hạng B2
15/4/08
439
175
43
Đường Cộng Hoà F13 Q.TB
Ranger chở moto CA có phạt không ạ
có 2 thông số bác cần biết:
1. Xe có tải trọng thiết kế chở hàng dưới 2,5 tấn (ghi trong giấy đăng ký xe): Chiều cao xếp hàng hóa không quá 2,8 mét.

2. Chiều dài xếp hàng hóa cho phép trên phương tiện giao thông cơ giới đường bộ không được lớn hơn 1,1 lần chiều dài toàn bộ xe theo thiết kế của nhà sản xuất hoặc theo thiết kế cải tạo đã được cơ quan có thẩm quyền phê duyệt
nếu chở xe máy trên xe mà chằng buộc kỹ thì không bị phạt. kể cả lòi ra khỏi thùng xe phía sau.
bên nhóm xe đạp, 1 chiếc ranger chất 7 chiếc xe đạp vào thùng sau, để bánh xe lòi ra phía sau mà kho6gn bị phạt nhé

• Like
Reactions: tonyhao
Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
có lý quá đi, bác cho thêm số "thông tư, nghị định, điều lệ, công văn, nghị quyết ...... gì gì " để mình ghi sổ, đem theo trong xe, chống bọn "đòi gặm bánh mì"
có 2 thông số bác cần biết:
1. Xe có tải trọng thiết kế chở hàng dưới 2,5 tấn (ghi trong giấy đăng ký xe): Chiều cao xếp hàng hóa không quá 2,8 mét.

2. Chiều dài xếp hàng hóa cho phép trên phương tiện giao thông cơ giới đường bộ không được lớn hơn 1,1 lần chiều dài toàn bộ xe theo thiết kế của nhà sản xuất hoặc theo thiết kế cải tạo đã được cơ quan có thẩm quyền phê duyệt
nếu chở xe máy trên xe mà chằng buộc kỹ thì không bị phạt. kể cả lòi ra khỏi thùng xe phía sau.
bên nhóm xe đạp, 1 chiếc ranger chất 7 chiếc xe đạp vào thùng sau, để bánh xe lòi ra phía sau mà kho6gn bị phạt nhé

Hạng B1
2/2/15
90
54
18
Cho em hỏi có bác nào đi Ranger biết chỗ bán thảm lót sàn 4d đẹp mà giá cả ok không ạ, em đang đi tìm 1 bộ mà thấy loạn thông tin quá, em xin cảm ơn.

Tập Lái
21/1/16
7
2
3
44
Ranger 3.2 giảm giá sâu <860tr => vài ngày nữa hilux ra đón trước hay sao hay có bản nâng cấp