Hạng C
23/2/13
807
414
63
Còn E thì thật sự Hài lòng với CX5 2015 AWD phải nói là quá tuyệt....hahaha.....Nếu đổi xe thì chỉ có Lexus RX mới gọi là lên đời so với CX5 nhá......
P/s: @ Bác kaka muốn vợ đẹp mướt mà đụng vô chảy nước thì Bác phải đầu tư theo ý mình chứ..hihi..(vì xe bán ra là Bản Basic mừ)..hihi.....ví nhụ:E quăng cái Pionerr vô khỏi chê mấy tiêu đề 1,2,3...của Bác nhe...làm Bộ K&N Bugi denso,nhớt Mobile 1, trọn gói khỏi lo trể ga nhá.....etc.....:3dcuoi:còn vụ cách âm Bác Dán thêm gon A,B,C,D....Capo.....phịch...im ru nhé...Lock cốp tự động 9,5tr....chỉ cần 1 cú click là tự auto bip..bip...nhé.....Bác còn chê nữa hem...hihihi.....

Hạng C
10/8/11
727
5.581
93
Còn E thì thật sự Hài lòng với CX5 2015 AWD phải nói là quá tuyệt....hahaha.....Nếu đổi xe thì chỉ có Lexus RX mới gọi là lên đời so với CX5 nhá......
P/s: @ Bác kaka muốn vợ đẹp mướt mà đụng vô chảy nước thì Bác phải đầu tư theo ý mình chứ..hihi..(vì xe bán ra là Bản Basic mừ)..hihi.....ví nhụ:E quăng cái Pionerr vô khỏi chê mấy tiêu đề 1,2,3...của Bác nhe...làm Bộ K&N Bugi denso,nhớt Mobile 1, trọn gói khỏi lo trể ga nhá.....etc.....:3dcuoi:còn vụ cách âm Bác Dán thêm gon A,B,C,D....Capo.....phịch...im ru nhé...Lock cốp tự động 9,5tr....chỉ cần 1 cú click là tự auto bip..bip...nhé.....Bác còn chê nữa hem...hihihi.....

Làm hết theo bác nói thì thêm nhiu xèng nữa vại?

Hạng D
24/8/14
4.219
10.346
113
Xe mua ở VN về mà không cần phải làm gì chỉ có Mercedes và Toy - Lexus nhập Mỹ vì full tút tùn tụt :D

Hạng C
6/3/12
805
453
63
Đọc bài cảm nhận của chủ thớt thì đảm bảo bác nào định mua CX5 sẽ nản toàn tập với Thaco :D

• Like
Reactions: Remykhuong
Hạng B2
29/10/15
201
115
43
40
Cx5 2016 bản 2.0 mình thì thấy bình thường. Có điều máy yếu, lên dốc mà ít trớn ì. Vô lăng nhẹ nhưng đánh hết lái nghe " cụp " to . Nói chung với giá này quất con Mit PS đã hơn. Đánh giá cá nhân mình...

Hạng B2
30/4/14
323
640
93
Nhân dịp Trường Hải phá giá CX5, gây bức xúc rộng rãi trong cộng đồng CX5 2013-14-15, em xin thảo luận thêm về những điều chưa hài lòng về CX5, để cho những ai chưa biết nhiều về CX5 có cái nhìn đúng đắn hơn.[pagebreak][/pagebreak]

1. Màn hình DVD: Mình cũng chẳng biết nó hiệu gì, nhưng nghe các bác trên đây đồn là Caska của TQ. Màn hình độ phân giải kém, cảm ứng bấm muốn gãy tay còn thua những điện thoại cảm ứng đời đầu. Vì không phải màn hình zin nên những thông số setting nghèo nàn, set vài thông số về audio thì được, chứ về car setting thì set cũng như không. Ví dụ muốn set mấy cái lock cửa khi chuyển số từ P sang những số khác không làm được, phải đem lên hãng và xuỳ ra ít tiền cho KTV. Đáng lẽ mấy cái này khách hàng yêu cầu là phải set, vì chỉ tốn có 2 phút để làm.
2. Đầu đĩa DVD: Đầu đĩa dỏm, kén đĩa, đĩa mới mua về xài được 2 lần là hết đọc được, chẳng hiểu như thế nào.
3. Kế nối bluetooth: Rất khó kết nối bluetooth, rất hên xui, khi nào vui nó nhận, khi không vui ngồi bấm hoài không nhận được.
4. Vietmap: Một chương trình bản đồ kém thông minh và thiếu thốn dữ liệu, xài google map tiện lợi hơn nhiều.
5. AWD: cũng gọi là có nhưng mà chủ lực vẫn là dẫn động cầu trước, khi nào bánh trước xoáy thì nó mới chuyển về cầu sau. Cảm nhận là nó cũng chẳng khác gì FWD.
6. Cốp sau: Đóng cứ lúc chặt lúc không, có khi dập mạnh cũng không chặt, có khi dập nhẹ cũng vào, hoặc nếu khi đậu xe chân cao chân thấp thì nó lại kêu tiếng gì đó là lạ, như là cấn cái gì.
7. Máy xe: Mỗi lần đạp ga là máy hơi bị trì, rồi mới lên, mà khi vọt lên thì máy gầm ghê lắm, nhưng cũng không vọt mấy, cảm giác là vòng tua máy lên cao nhưng truyền xuống chuyển động bánh chẳng bao nhiêu.

Những thứ CX5 2015 em cho là cần thiết nhưng lại không có:
1/ Cốp sau mở điện
2/ Cửa gió sau
3/ Gập ghế sau
4/ Nhớ vị trí ghế lái
5/ báo chính xác cửa nào chưa đóng chặt

Có đúng sai gì nhờ mọi người thảo luận thêm nha.
XÁC NHẬN CÁC MỤC SAU ĐÂY CŨNG CÓ Ở M6-2.5
3. Kế nối bluetooth: Rất khó kết nối bluetooth, rất hên xui, khi nào vui nó nhận, khi không vui ngồi bấm hoài không nhận được.
4. Vietmap: Một chương trình bản đồ kém thông minh và thiếu thốn dữ liệu, xài google map tiện lợi hơn nhiều.

6. Cốp sau: Đóng cứ lúc chặt lúc không, có khi dập mạnh cũng không chặt, có khi dập nhẹ cũng vào, hoặc nếu khi đậu xe chân cao chân thấp thì nó lại kêu tiếng gì đó là lạ, như là cấn cái gì.
7. Máy xe: Mỗi lần đạp ga là máy hơi bị trì, rồi mới lên, mà khi vọt lên thì máy gầm ghê lắm, nhưng cũng không vọt mấy, cảm giác là vòng tua máy lên cao nhưng truyền xuống chuyển động bánh chẳng bao nhiêu.