2/3/14
1.327
1.287
113
Mục 6 em nghĩ lý do là Khung gầm anh Hải dập không chuẩn nên khi đậu chênh nó đẩy các khớp nối xê dịch khó đóng sát, hoặc là do kết cấu độ vặn thân xe phải có giá trị như thế. Đồng nghĩa khi xe chở nặng đi đường mấp mô hay gồ ghề là sẽ có tiếng cót két đâu đó mà ko thể phát hiện ra.
Bản AWD này em cũng đã chạy xe của anh bạn, ga ì ở dãi tốc độ thấp, xe hơi rần.
Bác xem mấy clip youtube, test xe khung gầm cứng k? E thấy mấy thằng mẻo nó cho lên cầu giữ thăng bằng bánh trước bên trái bánh sau bên phải or ngược lại treo lơ lững, rồi đóng mở cốp điện thằng nào cóp điện vô ngon lành là ok, thằng nào bị kẹt là khung xe bị vặn méo đóng k vô. Theo ngu kiến của e là khung xe mazda vn là yếu...

Em thì cứ nhập Thái, Nhật nguyên chiếc mà mua..chả tin mấy ông lắp ráp VN..nghèo thì làm Mirgae, Attrage ..kha khá thì làm outlander nhập Nhật nguyên chiếc..khỏi lăn tăn..còn vụ mất giá..thì em chả quan tâm..có tiền mua xe hường trước...một ngày đi xe máy ra đường 45p bằng hút 8 đếu thuốc...

Hạng D
7/8/12
2.349
1.148
113
Bác xem mấy clip youtube, test xe khung gầm cứng k? E thấy mấy thằng mẻo nó cho lên cầu giữ thăng bằng bánh trước bên trái bánh sau bên phải or ngược lại treo lơ lững, rồi đóng mở cốp điện thằng nào cóp điện vô ngon lành là ok, thằng nào bị kẹt là khung xe bị vặn méo đóng k vô. Theo ngu kiến của e là khung xe mazda vn là yếu...
Thì em cũng có nói là nghi ngờ chất lượng a Hải!

• Like
Reactions: HanChauBaby
Hạng D
4/11/13
4.176
2.144
113
Nghe các bác than CX5 mà em thấy em lấy Sò dầu đúng ghê ng ta cứ nói sao ko mua CX5 xe em xác nhận mấy cái ht các bác nói ko có. Ngoại trừ cái DC engine 2.2 đạp cái dính ghế chắc CX5 2.5 cũng hửi khói disel xe em wa

Hạng B2
22/5/14
279
243
43
41
Bác bậy dzồi! Mấy a mua mazda toàn người tiêu dùng thông minh nhất hành tinh nha! Giá ngon lại mác Nhựt lùn (chỉ khổ là đồ ráp lại thành cái xe, đc a Hải tận dụng sàn qua-lại tối đa với con Haima).
Hyundai truck sợ mất thương hiệu nên không cho thaco lắp ráp ckd nữa mà bắt nhập cbu, mazda Nhật Bản sao không làm như vậy ta?

Hạng D
27/4/07
1.320
1.017
113
TP.HCM
Các Bác cho lắm, thế có Bác nào bán xe đâu ? Có bán thì hú e nha, e kiếm đỏ mắt có thấy Bác nào bán đâu. Cũng muốn có e nó, để trãi nghiệm những gì các Bác chê.

Hạng F
22/7/13
9.156
42.294
113
Các Bác cho lắm, thế có Bác nào bán xe đâu ? Có bán thì hú e nha, e kiếm đỏ mắt có thấy Bác nào bán đâu. Cũng muốn có e nó, để trãi nghiệm những gì các Bác chê.
Qua chợ xe mà kiếm! Ở đây kiếm thì lấy đâu ra mà hỏi quài bác!
Hyundai truck sợ mất thương hiệu nên không cho thaco lắp ráp ckd nữa mà bắt nhập cbu, mazda Nhật Bản sao không làm như vậy ta?
Mazda ở trên bản đồ sản xuất xe ô tô là công ty gia đình nhỏ thôu, từ khi thằng Ford nó bỏ bơ vơ thì gắng gượng nhờ thiết kế mới, máy móc thì quảng cáo cũng chỉ là quảng cáo. Đc cái lòe đc mấy nc đang phát triển theo xu hướng $ ít đòi option tận răng, mác Japan, ruột lai Tập xíu thì thiên hạ cứ cắm đầu mua thôi! Và như thường lệ thì sau 80k km hoặc 3 năm thì mấy chủ xe mới ngấm đòn, còn mới mua thì ngon dzồi chả nói làm rề.

Hạng D
27/4/07
1.320
1.017
113
TP.HCM
Qua chợ xe mà kiếm! Ở đây kiếm thì lấy đâu ra mà hỏi quài bác!

Mazda ở trên bản đồ sản xuất xe ô tô là công ty gia đình nhỏ thôu, từ khi thằng Ford nó bỏ bơ vơ thì gắng gượng nhờ thiết kế mới, máy móc thì quảng cáo cũng chỉ là quảng cáo. Đc cái lòe đc mấy nc đang phát triển theo xu hướng $ ít đòi option tận răng, mác Japan, ruột lai Tập xíu thì thiên hạ cứ cắm đầu mua thôi! Và như thường lệ thì sau 80k km hoặc 3 năm thì mấy chủ xe mới ngấm đòn, còn mới mua thì ngon dzồi chả nói làm rề.
E có qua chợ xe, mà có thấy bán đâu ?