Hạng B2
21/8/17
204
450
63
37
Giờ ra đường thấy nhiều anh em Peugeot hơn trước, xe nhìn form đẹp. Mình thì chọn 3008 vì nhu cầu cũng chỉ có 5 người là chính. Thấy 3008 có lẽ hài hòa nhất trong nhà Peugeo theo cảm nhận cá nhân mình.

img_0598-jpg.3136889

Đi thực tế 20k với Peugeot thì thấy khá hài lòng. Trước mình đi xe Nhật (Mazda) thấy không phấn khích, nhưng qua Peugeot cầm lái đường dài rất sướng, máy turbo đi nhẹ nhàng. Vô lăng trả lái Peugeot cũng nhẹ nhàng, cảm giác xe đánh lái đến đâu con xe đi đến đó khá thích.

Peugeot có màn hình điện tử kèm navigation nếu chịu khó cập nhật data đi xa khá hay, chủ động được hướng lái khi đi đường xa dù dẫn đường navigation thì không thể bằng Google Maps nhưng nhu cầu cá nhân thì mình thấy happy vì mình sẽ có phone holder để bên trái. Gắn cái holder hỗ trợ Magsafe, hít dính nếu dùng iPhone có magsafe hoặc dán miếng magsafe lên tablet/đt khác đều được.

Đã trải nghiệm 3008 cũng hơn 20k km, thấy chi phí bảo dưỡng cũng không đắt như nhiều người nói (trung bình 1tr5 đến 2tr5 cho mỗi 5k km). Chắc có lẽ câu chuyện sẽ khác khi đến cấp bảo dưỡng lớn, hư hỏng phụ tùng. Được cái Thaco có chính sách bảo hành tốt 5 năm thì tạm thời 5 năm đầu không quá mệt đầu.

• Like
Reactions: mtbc
Hạng B2
21/8/17
204
450
63
37
Pg máy lạnh tệ
máy lạnh Peugeot cách set nhiệt độ khác xe Châu Á. Mình đi Mitsubishi chỉnh 25-26 độ mát lắm. Lúc qua Peugeot để mức đó thấy nóng. Sau này tìm hiểu mới biết cách họ set thang nhiệt độ khác. Do Châu Âu khí trời mát mẻ. Muốn chỉnh mát thì để 21.5 đến 22.5 độ là mát lạnh, sâu. Khi đã quen với thang chỉnh nhiệt độ của Peugeot thì lại thấy nó mát sâu, dễ chịu lắm bác. Mỗi xe một style, người dùng thay đổi xíu trong cách dùng xe là ổn.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
12/10/16
7.504
6.359
113
Phải nói nó thiết kế cái bánh sơ cua ngu kinh khủng, tháo dc cái bánh sơ cua chắc mất mẹ cả buổi :D
2 thằng đổ mồ hôi hột coi youtube mãi mới lấy ra được, còn bị quả cốp sau đập vào đầu mấy lần do hươ chân vào cảm biến mấy lần :D

• Haha
Reactions: mtbc and chat2004
Hạng D
9/7/12
2.272
5.539
113
máy lạnh Peugeot cách set nhiệt độ khác xe Châu Á. Mình đi Mitsubishi chỉnh 25-26 độ mát lắm. Lúc qua Peugeot để mức đó thấy nóng. Sau này tìm hiểu mới biết cách họ set thang nhiệt độ khác. Do Châu Âu khí trời mát mẻ. Muốn chỉnh mát thì để 21.5 đến 22.5 độ là mát lạnh, sâu. Khi đã quen với thang chỉnh nhiệt độ của Peugeot thì lại thấy nó mát sâu, dễ chịu lắm bác. Mỗi xe một style, người dùng thay đổi xíu trong cách dùng xe là ổn.
P308, 2019 của em mình hư lốc + xì ga hôi rình trong thời gian còn bảo hành
Ra vô hãng vài lần không dứt điểm được, ra ngoài tốn gần 30 chai

• Like
Reactions: PhiKimTuan
Tập Lái
17/3/21
11
15
3
34
Giờ ra đường thấy nhiều anh em Peugeot hơn trước, xe nhìn form đẹp. Mình thì chọn 3008 vì nhu cầu cũng chỉ có 5 người là chính. Thấy 3008 có lẽ hài hòa nhất trong nhà Peugeo theo cảm nhận cá nhân mình.

img_0598-jpg.3136889

Được cái Thaco có chính sách bảo hành tốt 5 năm thì tạm thời 5 năm đầu không quá mệt đầu.
Cấp 40k cỡ 7-8tr. Còn 50k nhớ lấy phiếu miễn công trong sổ BH ra xài nha bác :)

Em cũng thấy form 3008 đẹp nhất. Bên trong thoáng hơn 408 nhiều.

• Like
Reactions: Vo Thanh Hieu
Tập Lái
17/3/21
11
15
3
34
em trước cũng Mit. Dàn lạnh Mit ngon. Như Grandis nó có khe gió hai bên hông suốt ra sau xe rất đều.
Tóm lại không cần quan tâm nhiệt độ nó báo ntn. Set cho thấy lạnh là được. Mà hơi lạnh PG nó dễ chịu thiệt.

À, mà xe em có một em gián baby nhỏ xíu rất lanh. Bắt không được. Nó trốn lẹ lắm. Làm sao tống cổ nó ra được mà không xài phiến hay xịt côn trùng hôi xe các bác nhỉ? Em sợ nó cắn cái ghế tanh banh.

Hạng B2
11/9/20
122
530
93
em trước cũng Mit. Dàn lạnh Mit ngon. Như Grandis nó có khe gió hai bên hông suốt ra sau xe rất đều.
Tóm lại không cần quan tâm nhiệt độ nó báo ntn. Set cho thấy lạnh là được. Mà hơi lạnh PG nó dễ chịu thiệt.

À, mà xe em có một em gián baby nhỏ xíu rất lanh. Bắt không được. Nó trốn lẹ lắm. Làm sao tống cổ nó ra được mà không xài phiến hay xịt côn trùng hôi xe các bác nhỉ? Em sợ nó cắn cái ghế tanh banh.
bác để thêm đồ ăn nuôi nó to ra dễ bắt hơn

• Like
  • Haha
Reactions: mtbc and Osin
Hạng B2
3/8/16
427
792
93
Nhớ một thời rong ruổi các tỉnh Đông Nam bộ với ông anh, đời 2019 màu đen, biển SG gần 1,6 tỷ :D .
Vợ ảnh ko cho mua Mer vì sợ người ta tưởng mình giàu mà nhòm ngó, mặc dù nhà SG 5-6 cái, đất bao la.

2 anh em đi công tác kết hợp kiếm đất, ảnh nói anh mày đi làm cho vui (ảnh là PTGĐ của 1 cty Giao thông lớn nhưng xin nghỉ hưu sớm - hạ cánh an toàn, lúc làm với bên em là dạng Cố vấn cấp cao), chủ yếu sống bằng nghề này. Nghe thấy ham bu theo, rồi 2 anh em dính đỉnh cuối 2022, thành nông dân luôn (bọn em mua đất rẫy phân lô).

Quay lại chiếc xe, phải nói đi đường đẹp quá êm, giảm xóc nó làm việc khá hay. Mỗi lần lên là em bật qua Sport đạp nó mới sướng… (đúng là đi đường lởm chởm nó ồn kinh khủng).
Nhưng hễ hôm nào đổi qua đi xe em là ổng khoái, vì gầm cao máy thoáng, ban đường xấu ko cần đạp thắng…

Rồi BĐS nổ, 2 anh em mỗi người mỗi ngả kiếm việc khác, ảnh tiếp tục qua cty khác làm cố vấn, em lăn lộn kiếm tiền trả góp NH, hẹn ngày thị trường lên thì tái ngộ…
"gầm cao máy thoáng, ban đường xấu ko cần đạp thắng…"
=> Anh đi bán tải phải không :D

• Love
Reactions: valuableking