Hạng B1
30/10/17
74
53
30
36
Mấy bác cho em hỏi cửa hàng phim 3M chính hãng thì có danh sách rồi, nhưng nhiều khi tay nghề mỗi cửa hàng khác nhau. Vậy ở SG thì cửa hàng nào được các bác đã qua dán sử dụng rồi đánh giá cao xin chia sẻ giúp để những người đi sau tham khảo được không ah? Tín Mỹ Autofilm thì sao các bác?
mình đã dán tại đây, khoảng gần 2 năm rồi ạ, vẫn ok cụ nhé.

Hạng B2
23/2/20
224
246
43
Sau đó đi độ đèn lên để ...đi trời tối bác ạ ....:):):):)
thế không làm dc kính màu ... không dán phim cách nhiệt thì có giải pháp gì không bác? hay dùng mấy tấm che bằng nhôm nhỉ, nhìn hơi quê quê lúa lúa nhưng cũng khá hiệu quả

• Like
Reactions: Osin
Hạng B2
17/2/16
208
316
63
Sau đó đi độ đèn lên để ...đi trời tối bác ạ ....:):):):)
Bác ở Châu Âu trời mát không quan tâm thôi chứ về đây ngồi ngoài nắng biết nhau ngay.
Nên đồng cảm với nỗi khổ đau của đồng bào nhé bác.

• Like
Reactions: Toietmoi and Osin
Hạng F
29/10/16
11.581
22.206
113
Pháp
thế không làm dc kính màu ... không dán phim cách nhiệt thì có giải pháp gì không bác? hay dùng mấy tấm che bằng nhôm nhỉ, nhìn hơi quê quê lúa lúa nhưng cũng khá hiệu quả
Vấn đề nầy đã giải quyết lâu rồi, như bạn viết "kính màu" đã có từ lâu, nhưng tại sao VN không để thì có lẽ là quá đắt cho một bộ kính chăng ? thay vì kính trong
Bác ở Châu Âu trời mát không quan tâm thôi chứ về đây ngồi ngoài nắng biết nhau ngay.
Nên đồng cảm với nỗi khổ đau của đồng bào nhé bác.
Trời nóng thì chỉ có 1 hay 2 tháng là quá nhiều, còn nắng thì cũng ...tuỳ, Nóng thì em sợ chứ nắng thì em không ngán (trừ ở ngoài trời) ... Nhưng em biết trong OS có khá nhiều anh em ở VN nhất định không dán kính ...bác tin không ? Em cũng lái xe ở VN và cũng không dán kính luôn ...

Nói thật cũng có đi xe dán kính nhưng rất khó lái vì không thấy rỏ lắm, đó là vấn đề. Như câu ở trên kính màu đã có từ lâu rồi bác ạ

Hạng B2
17/2/16
208
316
63
Vấn đề nầy đã giải quyết lâu rồi, như bạn viết "kính màu" đã có từ lâu, nhưng tại sao VN không để thì có lẽ là quá đắt cho một bộ kính chăng ? thay vì kính trong

Trời nóng thì chỉ có 1 hay 2 tháng là quá nhiều, còn nắng thì cũng ...tuỳ, Nóng thì em sợ chứ nắng thì em không ngán (trừ ở ngoài trời) ... Nhưng em biết trong OS có khá nhiều anh em ở VN nhất định không dán kính ...bác tin không ? Em cũng lái xe ở VN và cũng không dán kính luôn ...

Nói thật cũng có đi xe dán kính nhưng rất khó lái vì không thấy rỏ lắm, đó là vấn đề. Như câu ở trên kính màu đã có từ lâu rồi bác ạ
Em cũng không dán, nếu đi ngoài nắng giữa trưa thì bật thổi lên kính. Kính màu không phải là option thông dụng ở Vietnam, ít hãng xe gắn khi xuất xưởng nên bác đề cập không "make sense" ở xứ này, thay lại kính màu càng không khả thi.

Tuy nhiên thời tiết xứ mình rất khắc nghiệt nếu ngồi trong ô tô giữa trưa, không phải xe nào cũng có hệ thống máy lạnh tốt. Do đó tuỳ theo mỗi người lựa chọn thích hợp thôi bác, không nên đem cái mình nghĩ và đang có áp đặt cho người khác.

Hạng F
29/10/16
11.581
22.206
113
Pháp
Em cũng không dán, nếu đi ngoài nắng giữa trưa thì bật thổi lên kính. Kính màu không phải là option thông dụng ở Vietnam, ít hãng xe gắn khi xuất xưởng nên bác đề cập không "make sense" ở xứ này, thay lại kính màu càng không khả thi.

Tuy nhiên thời tiết xứ mình rất khắc nghiệt nếu ngồi trong ô tô giữa trưa, không phải xe nào cũng có hệ thống máy lạnh tốt. Do đó tuỳ theo mỗi người lựa chọn thích hợp thôi bác, không nên đem cái mình nghĩ và đang có áp đặt cho người khác.
Đây không phải là suy nghĩ và áp đặt ... đó là những kỹ thuật đã có, và đã được áp dụng.

Tôi thí dụ bạn cần sáng, nhà đã có điện đầy đủ mà vẩn giử đèn cầy để đốt sáng, vậy có lơi không? và tính ra giá đèn cầy còn đắt, không đủ sáng, hơn đèn điện ?

Nên nhớ là kính màu đã có rất lâu mà tại sao VN là nơi nắng gắt mà không đem về ? nên nhớ là giá xe ở VN không hề rẽ (so sánh) thì tấm kính màu không lẽ không gắng được.

Trừ khi bạn làm cho phim màu dán kính xe, và hàng xóm là độ đèn xe ...thì tôi xin lỗi (thật là thế)

Chỉnh sửa cuối: