Hạng B2
17/2/16
372
620
93
Vũng Tàu
Đọc bài của anh thì em nghĩ lúc anh mua xe mà dán thêm 1 lớp film nữa chắc film đó là film nhuộm quá, nó nhuộm màng film nên nhìn đen thui, nhìn trong nhìn ngoài gì cũng tối, đi ban ngày còn đỡ chứ đi ban đêm khỏi nhìn gương chiếu hậu luôn :D

Hạng B2
1/12/04
152
22
18
50
LA
hôm qua mới đọc thêm 1 case đánh giá của Duy Luân Tinhte. Chắc đợt tới cũng phải đi dán thôi. Hiện tại mình dùng phim của hãng + rèm hút nam châm thì khoang sau cũng khá mát và tiết kiệm chi phí nhưng lâu dài thì đúng là nên làm.
Kính lái là quan trọng nhất vì sức nóng chủ yếu là từ kính lái nên bác dán kính lái loại phim tốt, các kính bên có thể chọn loại bình thường hơn.

Hạng B2
1/12/04
152
22
18
50
LA
Túm cái váy lại là đồ hãng tặng thì đừng lấy, trừ tiền được bao nhiêu lấy bấy nhiêu, lấy xong ra ngoài dán cho chắc ăn ! :)
Đúng rồi bác. Đồ tặng mà có mấy khi tặng đồ xịn đâu. Xe Kia, mazda thì dán từ nhà máy rồi nên muốn trừ tiền cũng khó, các hãng khác thì nên vậy, về dán loại tốt theo ý mình, còn không dùng hàng tặng đi đỡ thời gian rồi dán lại.

• Love
Reactions: hoang244
Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
mình cũng dag dùng 3M, đã từng dùng qua nhiều loại khác nhưng sau khi dán 3M là mình hài lòng đến giờ. Nắng chiếu nhưng ko nóng, kiểu như nó chỉ để cho ánh sáng đi qua còn phần nhiệt nó giữ lại. Vote 3M, kính lái mình dán CR, kính còn lại dán dòng 3M Ceramic, loại nào cũng ok

• Like
Reactions: hoang244
Hạng C
20/8/07
650
648
93
Vậy chốt lại các kính bên sườn lấy độ sáng bao nhiêu là chuẩn các bác nhỉ? Tối quá thì ảnh hưởng tầm nhìn còn sáng quá thì lại nóng o_O

Hạng D
2/5/16
1.926
1.875
143
Tôi từng dùng CR60 nhưng làm ảnh hưởng tầm nhìn khi đi đêm, nếu được chọn lại tôi sẽ chọn CR70.
Bên kính sườn trước tôi dùng CR40, sáng quá nên mất tính riêng tư. Còn kính sườn sau và lưng tôi dùng CR20 lại tối quá. Nếu có CR30 để lựa chọn thì hay hơn.

Hạng B2
17/2/16
208
316
63
Hehe, vụ này lâu rồi mà, ai mua xe anh Dương mà chả phải đi lột dán lại: https://www.otosaigon.com/threads/phim-llumar-cua-thaco-la-hang-that.8750689/

THACO với llumar hợp tác cũng khá lâu, từ 2011 rồi.

llumar với vkool với một mớ brand khác xài tấm film từ solutia, tiền thân từ Mosanto ( cty này thì chắc quá nổi (tai) tiếng rồi, hehe) sau này bị eastman chemical mua lại( một công ty con của kodak), mớ này có khoảng mười mấy nhà máy ở China nên em đoán đa phần film phân phối ở Châu Á đều từ phía Bắc nhập vòng qua Mỹ đi về cả, tuy chém gió rằng made in USA blah blo hehe.

Do đó cái gì dính tới Mosanto là mình không ưng rồi, cứ 3M mà chơi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
29/12/14
571
1.927
93
Bác dán ở đâu vậy, cũng tính dán loại này mà ko biết chỗ nào uy tin ở hcm.