Hạng D
6/11/07
2.412
6.615
113
Chi phí bảo dưỡng và thay thế phụ tùng của 1 em bán tải so với 1 em xe phổ thông cùng giá tiền thì có cao hơn hông anh? Ví dụ như Ranger vs Focus

E k để ý khoảng bd + thay thế phụ tùng bác , chỉ biết về nhiên liệu thì chắc chắn ít hơn nhiều nếu đi 1/2 tải ( vì nó chạy dầu )

Xe e chạy lâu nhất là con Na D40 , hơn 5 năm chút , mua đến lúc bán 80k km , thì chỉ tốn tiền bd , k tốn tiền phụ tùng

em nói đang mua theo ngân sách mà,
Nếu chọn giữa Triton và Wtrack hiện giờ thì em chọn Triton
nhưng ngon hơn nữa thì em chọn R Raptor

Ngon hơn ở điểm nào bác ??? Phuột êm hơn , biển k bị niên hạn đúng hem ?

Raptor nó cũng chỉ là con xe 1/2 tải đc ra biển du lịch thôi bác , kêu nó êm như sedan thì chắc chắn k có đâu nha , êm hơn tí so với 1/2 tải thui nha

Ranger biturbo vs Raptor thì thích con nào chơi con đó thui , nhu cầu onroad như e thì con Bi dư dùng , sốc tí chả sao , lâu lâu đi đường xấu tí chả sao :)

Hạng D
23/12/10
2.789
26.214
113
E k để ý khoảng bd + thay thế phụ tùng bác , chỉ biết về nhiên liệu thì chắc chắn ít hơn nhiều nếu đi 1/2 tải ( vì nó chạy dầu )

Xe e chạy lâu nhất là con Na D40 , hơn 5 năm chút , mua đến lúc bán 80k km , thì chỉ tốn tiền bd , k tốn tiền phụ tùng

Raptor nó cũng chỉ là con xe 1/2 tải đc ra biển du lịch thôi bác , kêu nó êm như sedan thì chắc chắn k có đâu nha , êm hơn tí so với 1/2 tải thui nha

Ranger biturbo vs Raptor thì thích con nào chơi con đó thui , nhu cầu onroad như e thì con Bi dư dùng , sốc tí chả sao , lâu lâu đi đường xấu tí chả sao :)
Ai lại đi so với sedan làm gì
Raptor thì như con Wildtrak độ thôi, người ta độ sẵn đem về khỏi độ, 4 cái phuộc đáng giá và bộ mâm vỏ lên sẵn cũng vậy, bán tải độ ra đường gặp csgt lấm la lấm lét nên Raptor được lợi hơn ở điểm đó. Vậy có gọi là ngon hơn Wildtrak hơm ?
Còn nếu ngang phân khúc em chọn Triton chứ khg Wildtrak chỉ vì option và nó lạ hơn thôi

Hạng D
6/11/07
2.412
6.615
113
Ai lại đi so với sedan làm gì
Raptor thì như con Wildtrak độ thôi, người ta độ sẵn đem về khỏi độ, 4 cái phuộc đáng giá và bộ mâm vỏ lên sẵn cũng vậy, bán tải độ ra đường gặp csgt lấm la lấm lét nên Raptor được lợi hơn ở điểm đó. Vậy có gọi là ngon hơn Wildtrak hơm ?
Còn nếu ngang phân khúc em chọn Triton chứ khg Wildtrak chỉ vì option và nó lạ hơn thôi

Vậy thì ok bác

Chứ nhiều ông mua bán tải , độ bầu hơi , phuột ... rồi thủ dâm bảo êm ngang ngang Lexus , toàn bọn dở hơi cám lợn , chém gió + bơm vá theo bọn bán hàng éo có tâm :)

Hạng D
6/11/07
2.412
6.615
113
Em đang chờ qua tết Ranger Raptor upgrade một vài option để hốt nó về làm xe giao hàng

Nếu nó chỉ thêm cái radar vào con Raptor 2020 , bác tìm mua Raptor bản k có chức năng này , có khi lại đc giá tốt

Hạng D
23/12/10
2.789
26.214
113
Nếu nó chỉ thêm cái radar vào con Raptor 2020 , bác tìm mua Raptor bản k có chức năng này , có khi lại đc giá tốt
Nghe thông tin là thêm adaptive Cruise control và cảm biến thắng tự động
Cuối năm Raptor đang giảm giá nhiều nhưng em khg thích mua ngay cuối năm

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: huycl2507
F.A confirmed
Hạng C
18/9/14
635
36.798
93
Mà công nhận trèo lên con bán tải mình lái mất dạy hơn đi xe nhỏ nhiều, chắc do tâm ní tau to, máy tau khỏe, éo sợ bố con thằng nào. Xong quay lại cái sedan cùi mía thì khép nép hẳn da, kkk

Hạng D
29/5/09
3.834
8.483
113

A chạy raptor chưa vại?

• Like
Reactions: huycl2507