TPK confirmed
Hạng B2
22/10/10
260
118
43
56
Muốn chỉnh X9 ghi hình ảnh sáng hơn thì làm sao các bác?

Tập Lái
27/5/15
9
2
3
33
Vậy là bác phải cập nhật firmware mới cho máy rồi, máy em lúc trước cũng ko zoom, nhưng đem qua VietMap họ cập nhật firmware mới là zoom được.
huhu em cảm ơn ạ,cái của em ko phải là viepmapx9 ạ,của em là carcamI giống y chang x9 ạ,chắc mai em thử xem đc ko,hehe ai có nhu cầu về cam hành trình vào carcam.vn tham khảo nhé.

Hạng D
29/10/12
1.700
1.944
113
Các Bác cho em hỏi tý. em đang xài cái Vietmap X9 này cũng được 6.000 km rồi. Nhưng có thắc mắc thế này:
1. Khi lắp đặt thì không thấy phần mềm trên thẻ để xem lý trình được cả;
2. Bình thường thấy ghi đầy đủ. chỉ lúc cần thiết thì không thấy file. Cụ thể: (lâu lâu lấy thẻ kiểm tra) Hàng ngày em đi làm thì buổi sáng thấy có file, buổi chiều không thấy đâu cả (mặc dù buổi chiều gần hơn so với buổi sáng thì phải xóa chồng phần buổi sáng chứ, đằng này không thấy đâu cả và có cả file của tháng trước hay tuần trước nữa mới ghê). Hoặc là đi liên tục 6 giờ (thẻ 16GB lưu được khoảng 4 giờ) thì mở thẻ ra chỉ thấy file của đầu hành trình, các file cuối hành trình thì không thấy, mặc dù thẻ còn trống và file mấy ngày trước vẫn còn lưu. Hay là hoạt động của thẻ chỉ thế thôi???
3. Các khoản còn lại thì máy tốt.

• Like
Reactions: Nhut__Le and 100mph
Hạng B2
22/2/13
136
212
43
Em xem mấy cái phản hồi các bác về X9 này thấy nhiều trường hợp không lưu, em định mua một bộ X9 mà thấy phản hồi vậy nên phân vân quá! Hichic

• Like
Reactions: Nhut__Le
Hạng B2
17/5/14
295
289
63
Các Bác cho em hỏi tý. em đang xài cái Vietmap X9 này cũng được 6.000 km rồi. Nhưng có thắc mắc thế này:
1. Khi lắp đặt thì không thấy phần mềm trên thẻ để xem lý trình được cả;
2. Bình thường thấy ghi đầy đủ. chỉ lúc cần thiết thì không thấy file. Cụ thể: (lâu lâu lấy thẻ kiểm tra) Hàng ngày em đi làm thì buổi sáng thấy có file, buổi chiều không thấy đâu cả (mặc dù buổi chiều gần hơn so với buổi sáng thì phải xóa chồng phần buổi sáng chứ, đằng này không thấy đâu cả và có cả file của tháng trước hay tuần trước nữa mới ghê). Hoặc là đi liên tục 6 giờ (thẻ 16GB lưu được khoảng 4 giờ) thì mở thẻ ra chỉ thấy file của đầu hành trình, các file cuối hành trình thì không thấy, mặc dù thẻ còn trống và file mấy ngày trước vẫn còn lưu. Hay là hoạt động của thẻ chỉ thế thôi???
3. Các khoản còn lại thì máy tốt.
Bác xem kỹ trong phần cấu hình camera có chọn: ghi khi chuyển động ko.
Nếu mình lỡ bấm chọn chức năng này thì lúc nào camera nó cũng quay, nhưng khi có chuyển động nó sẽ lưu đoạn đó vào thẻ nhớ đó bác.
Nếu vẫn ko được thì bác lấy thẻ nhớ đem vào máy tính format, xong cắm vào camera format 1 lần nữa, rồi theo dõi còn bị hay ko, nếu bị bác lấy 1 thẻ nhớ khác theo dõi xem là do thẻ hay do máy.
Nếu thẻ vietmap lỗi vẫn đc bảo hành, còn máy thì tất nhiên sẽ được bảo hành.
Bác yên tâm nhé. Nếu k đc mang qua em đi bảo hành dùm bác cho. Địa chỉ em ở Q10.
Còn phần mềm bác gửi em địa chỉ email em gửi bác download về, đơn giản đó bác.

Hạng B2
17/5/14
295
289
63
Em xem mấy cái phản hồi các bác về X9 này thấy nhiều trường hợp không lưu, em định mua một bộ X9 mà thấy phản hồi vậy nên phân vân quá! Hichic
K có đâu bác ạ, em bán rất nhiều mà cũng k nghe lỗi, sợ ko ghi là mình chọn chức năng: ghi khi chuyển động. Còn ko do thẻ lỗi thôi.
Chứ thực sự X9 bảo hành rất ít đó bác.
Bác cứ yên tâm xài đi.