Hạng D
30/9/19
1.509
5.167
113
Santa Ana
Giá tại đây cả đất và nhà em tính sơ bộ thế này. giá tầm 7 tỷ/căn 5x20 khu Thủ Thiêm. Diện tích xây dựng 265 x 7tr/m2 = tính 1.8 tỷ. Còn lại 5.2 tỷ/ diện tích đất. giá 52tr/m2 đất. Nằm trong khu quy hoạch đồng bộ.... Đắt hay rẻ mỗi người có 1 góc nhìn khác nhau tùy cảm nhận mỗi bác :)
Nhà thô hoàn thiện sơ bên ngoài thì tầm 4tr/m2 đổ xuống thôi bác. Cái xác nhà đó tính tầm 1 tỏi thôi, 1 tỏi 8 đủ chìa khóa trao tay luôn rồi.

Hạng B2
17/10/15
342
940
93
SVHTT hiện nay 65 rồi, kiến á chỉ 55 thôi, theo bác trong dài hạn NLKA có tăng trưởng hơn SVHTT ko? vì NLKA cũng giáp Him Lam?
Thì bác cứ nghĩ thế này cho nhẹ đầu. 55 triệu mà hằng ngày đi vô trung tâm lẹ hơn, khỏe hơn, xung quanh dân cư có sẵn, hạ tầng hoàn chỉnh.
65 mà hằng ngày phải băng qua vành đai xe cont để vô trung tâm. Lưu ý nút giao liên phường vành đai 2 sau này sẽ bị quá tải như nút giao nguyễn văn linh vậy đó.
Sau khi cân nhắc xong, bác sẽ tự cho ra được sự lựa chọn

• Like
Reactions: Bichtruong
Hạng D
26/2/20
1.089
1.448
113
45
Hiện giá q 9 vẫn mềm hơn giá mấy khu khác mà bác, giờ phú nhuận, bình thạnh, bình tân, tân phú gì gì thì giá cũng 90 đến hơn trăm triệu một mét vuông mà.
nói mấy quận trung tâm làm gì, dân đã ở đông mấy chục năm có khi cả hơn trăm năm rồi mua bán sang nhượng biết bao nhiêu năm rồi, so thời gian xuất phát điểm thì tốc độ tăng giá theo thời gian Q9 là kinh nhất trong tất cả các Quận chỉ thua con sóng thần phú quốc chút xíu thôi

Hạng D
26/2/20
1.089
1.448
113
45
Chỉ mỗi phân khu An Lộc được xây dựng nhiều nhất là 6.5x15 cho lô 8x20 còn các phân khu còn lại là Thu Thiêm và Ba Son xây dựng thì như bác nói. Ngày trước lúc em viết bài review về dự án này em có nói những lô gần hồ 10x20 giá thời điểm đó 12.8 giá CĐT thanh toán 6 tháng. Bác nói em bơm thổi. Bây giờ những căn này giá đã lên đến 16 tỷ 1 căn nhưng không có hàng chuyển nhượng lại luôn. Thời điểm này tại dự án này kiếm hàng chuyển nhượng khó hơn là kiếm khách mua. Nghe hơi sai sai nhưng đúng thực tế là vậy luôn
đang thơm ngon mà dại dì chia cho người khác

Hạng D
26/2/20
1.089
1.448
113
45
để ở thì hiện Q9 thua xa các quận khác về mọi mặt, còn đẻ đầu tư thì có vẻ ngon nhất

Hạng B2
23/8/19
221
150
43
32
Nhà thô hoàn thiện sơ bên ngoài thì tầm 4tr/m2 đổ xuống thôi bác. Cái xác nhà đó tính tầm 1 tỏi thôi, 1 tỏi 8 đủ chìa khóa trao tay luôn rồi.
Làm dự án thì gần như là không có chuyện giá 4tr/m2 đâu bác. Bác bảo biết bao nhiêu công sức cho việc thiết kế, kiến trúc nhân công, tư vấn, giám sát kèm theo nhiều ban bệ để quản lý mà bác tính thế thì đơn vị làm dự án chắc chỉ có đường phá sản

Hạng B2
23/8/19
221
150
43
32
đang thơm ngon mà dại dì chia cho người khác
Thực tế là đúng như bác nói. Em nhiều khách xem dự án chê đủ mọi thứ không mua giờ mới nhìn kĩ lại thì quay lại mua nhưng lại không có hàng. Mua gì em thấy cũng thế, dự án đâu đó nó chỉ cần phù hợp từ 80-90% là chốt được rồi chứ dự án mà hoàn hảo 100% thì chắc chắn là không có rồi

Hạng B2
19/2/20
465
462
63
Thì bác cứ nghĩ thế này cho nhẹ đầu. 55 triệu mà hằng ngày đi vô trung tâm lẹ hơn, khỏe hơn, xung quanh dân cư có sẵn, hạ tầng hoàn chỉnh.
65 mà hằng ngày phải băng qua vành đai xe cont để vô trung tâm. Lưu ý nút giao liên phường vành đai 2 sau này sẽ bị quá tải như nút giao nguyễn văn linh vậy đó.
Sau khi cân nhắc xong, bác sẽ tự cho ra được sự lựa chọn
Tôi nói thật, nhiều bác cứ lôi cái vành đai 2 ra để so sánh giá các khu trong vành đai và ngoài vành đai. Không biết các bác một năm đi ngang cái vòng xoay liên phường này được mấy lần. Còn tôi thì ngày nào cũng chạy xe máy đi làm từ khu tên lửa vào khu công nghệ cao đây. Và tôi khẳng định cái vòng xoay liên phường này bình yên hơn cái vòng xoay phú lâm hay các vòng xoay khác nhiều nhé. Vòng xoay phú lâm tai nạn như cơm bữa mà có ai dựa vào đấy để dìm giá đất khu tên lửa được không? Ngay cả bây giờ các bác đi mua đất bên svhtt, cứ thử lấy lý do ngoài vành đai 2 để trả giá xem chủ có bớt cho không thì biết ngay ấy mà. Còn mấy bác bảo là sau khi vành đai 2 hoàn thiện thì xe container mới đông, thì xin thưa các bác cứ thử mở google map lên xem cái đoạn kết nối vành đai 2 với xã lộ Hà Nội hiện tại xem, toàn nhà là nhà. Để mà di dời giải tỏa hết khu đấy thì nhanh lắm cũng phải 5 năm nữa. Mà lúc đấy thì mọi chuyện nó khác nhiều lắm rồi, nên thôi hãy khoan bàn tới đã....

• Like
Reactions: alviss127
Hạng B2
25/3/19
145
145
43
TP.HCM
Tôi nói thật, nhiều bác cứ lôi cái vành đai 2 ra để so sánh giá các khu trong vành đai và ngoài vành đai. Không biết các bác một năm đi ngang cái vòng xoay liên phường này được mấy lần. Còn tôi thì ngày nào cũng chạy xe máy đi làm từ khu tên lửa vào khu công nghệ cao đây. Và tôi khẳng định cái vòng xoay liên phường này bình yên hơn cái vòng xoay phú lâm hay các vòng xoay khác nhiều nhé. Vòng xoay phú lâm tai nạn như cơm bữa mà có ai dựa vào đấy để dìm giá đất khu tên lửa được không? Ngay cả bây giờ các bác đi mua đất bên svhtt, cứ thử lấy lý do ngoài vành đai 2 để trả giá xem chủ có bớt cho không thì biết ngay ấy mà. Còn mấy bác bảo là sau khi vành đai 2 hoàn thiện thì xe container mới đông, thì xin thưa các bác cứ thử mở google map lên xem cái đoạn kết nối vành đai 2 với xã lộ Hà Nội hiện tại xem, toàn nhà là nhà. Để mà di dời giải tỏa hết khu đấy thì nhanh lắm cũng phải 5 năm nữa. Mà lúc đấy thì mọi chuyện nó khác nhiều lắm rồi, nên thôi hãy khoan bàn tới đã....

Đúng rồi tui ngày nào cũng đi làm từ khu CNC đến Q.1 ôi còn thoáng chán!. :D

• Like
Reactions: Richard _Nguyen