Status
Không mở trả lời sau này.
Full Sinopharm
25/12/09
2.702
33.325
113
Re:Đất khu Phú Mỹ - Vạn Phát Hưng

Các bác còn ôm nền Phú Mỹ VPH coi như....kẹp. Tương tự là khu Nhà Bè _VPH. Kẹp nặng nhất là các bác ôm La Casa

Các bác ôm Trường Thạnh- Boat Club cũng nên lo là vừa

Chi Hội Phó OSFI
10/11/06
1.046
3
0

Himlam nói:
Hehehe.....cái "khó" thì ló cái "khôn". Lấy 1 lý do "vớ vẩn" nào đó để giành lấy quyền xây dựng của khách hàng (mà trong hợp đồng cho phép khách hàng tự xây) cũng là 1 chiêu mới khá độc của VPH.
Trung bình 1 căn 5 x 20 ở HL-KT thì cty Việt Phú An nó ăn "thêm" 300 triệu so với "giá trong điều kiện bình thường" .
Chắc chắn là khoảng "ăn thêm" này sẽ về tay VPH để giải quyết tình hình khó khăn hiện nay.
Cũng không dễ nuốt đâu, nghe nói 1 số khách hàng chẳng chịu "khuất phục" ..........

Úi, thế thì lời hơn tiền bán đất ngày xưa bác nhỉ ;) Ai không ham.

Hạng C
4/7/10
575
156
43
44
Phan Thiết

khu này mới gửi cái thư cho em bắt là trong năm nay phải xây ... Bắt buộc là do VPH xây để dễ hoàn công

Nếu năm nay ko xây thì năm sau sẽ xây nhà thô.... khách hàng trả tiền.... để em rảnh up cái thư cho các bác ném đá,,,,, may mà năm nay cũng có chút dư để xây cái nhà be bé.. ko thì tèo :(

Hạng D
9/5/09
3.410
16.362
113

Ak em hỏi ké tí ah.. Vậy bây giờ em muốn lấy một căn cc bên Phú Mỹ thì sao ah? Giá cả ok hết rồi? Vậy là không sang được tên em? Có bác nào biết chiêu gì không? Chỉ em với...

Chi Hội Phó OSFI
10/11/06
1.046
3
0

Richievn nói:
Ak em hỏi ké tí ah.. Vậy bây giờ em muốn lấy một căn cc bên Phú Mỹ thì sao ah? Giá cả ok hết rồi? Vậy là không sang được tên em? Có bác nào biết chiêu gì không? Chỉ em với...
black_pearl nói:
Em xin trả lời thắc mắc của các bác. ...
còn về chuyện căn hộ Phú Mỹ xin thêm tầng 19 ở block 5 là do nguyên sàn 19 là của sếp Thành nên việc thêm tầng này ko ảnh hưởng gì đến việc ra sổ của những căn còn lại (<span style=""color: #ff0000;""> bây giờ Phú mỹ đang tiến hành gom hđ để ra sổ nên bị ngưng giao dịch ngoại trừ những căn tầng 19, những căn này sẽ làm sổ sau có nghĩa là những căn khác vẫn đang ra sổ bình thường và dự kiến làm sổ trong vòng 6 tháng)</span> ...:p:p
Đây bác, CĐT đã thông báo ngưng GD để làm sổ thì ... trừ khi bác là người nhà:)

Hạng B2
21/4/10
390
1.696
123

Nếu VPH xây thô, khách hàng tiếp tục không nhận và không trả tiền thì sao bác?

Hạng B2
21/1/10
160
22
18

Vô lý thiệt, khách hàng tự xây có nứt hay sập thì khách hàng tự chịu trách nhiệm chứ có phải lỗi của CĐT đâu mà lo, nhiệm vụ CĐT là giao nền và cơ sở hạ tầng tốt là được rồi, ép tiến độ phải xây thì được, chứ ép chọn nhà thầu xây kiểu như Himlam là tào lao.

black_pearl nói:
Bác thông cảm tại vì trước đây có <span style=""color: #ff0000;"">khách hàng mua nền trong này rồi xây kiểu j để bị nứt tùm lum rồi làm ảnh hưởng tới uy tín CĐT đến tai của mấy ông bên hội đồng quản trị thì bàn bạc đưa ra cách này.</span> Mấy sếp bên em cũng cân nhắc dữ lắm mới chọn được cái ông Việt Phú An này. Nếu như bác nào có nền ở đây mà ko muốn VPA xây thì VPH sẽ đưa thêm 3 nhà thầu nữa cho chọn lựa. Hợp đồng giữa VPA và VPH rất chặt chẽ, em nhớ ko lầm thì trong đó có quy định nếu như nhà xây gần xog mà khách hàng phát hiện sắt hay xi măng j đó kém chất lượng so với trong hđ thì có thể bắt VPA đập nguyên căn nhà ra xây lại - có quy định rõ ràng nên các bác cứ yên tâm về mặt chất lượng, theo thỏa thuận thì VPH có cho VPA mượn miếng đất dưới Phú Xuân làm móng cọc, VPH sẽ cử người theo dõi chất lượng cọc trong lúc đúc khuôn luôn và trước khi làm móng VPH cho phép khách hàng đem cọc lên cân xem đủ nặng hay chưa,...... nói chung nhiều lắm, em chỉ nghe nói là đã nhức cái đầu...:cool::cool:, về giá cả thì nghe sếp nói là rất cạnh tranh nhưng chưa có giá thành cụ thể nên em ko post lên dc. Đọc xog các bác đừng ném đá em nha, em cũng mong các bác thông cảm với chủ đầu tư vì chính sách nào cũng có mặt tốt mặt xấu mà...:D:D

Mgz confirmed
Hạng D
30/8/07
1.074
168
78

tốt quá em có nhà rồi, bên phải còn khu đất trống, đang muốn nó xây luôn cho rồi kẻo thành nơi cún ị với lại đổ xà bần nhếch nhác lắm

hèn chi chiều chiều dạo này thấy 1 vài chủ nhà cầm hồ sơ rồi thước dây thước cuộn đo đo vẽ vẽ gì đấy, chắc ngâm tôm lâu quá bị ép xây rồi

Hạng B2
8/7/09
348
0
0
38

Vô lý thiệt, khách hàng tự xây có nứt hay sập thì khách hàng tự chịu trách nhiệm chứ có phải lỗi của CĐT đâu mà lo, nhiệm vụ CĐT là giao nền và cơ sở hạ tầng tốt là được rồi, ép tiến độ phải xây thì được, chứ ép chọn nhà thầu xây kiểu như Himlam là tào lao.
Em chỉ nói những thông tin mà em biết về dự án thôi,..... em ko phải là người đưa ra chính sách ;);)

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.