Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
11/10/10
12
0
0
Nó bán cho em là 3tr/m2 bác nào quan tâm đầu tư hay tính lâu dài làm hàng xóm với em thì ok. Số em là Thùy 0938.3456.09. Rất mong các bác chỉ giáo
.
------------------------------------------------
Cái này em hỏi thêm cho bớt tăm tối ạ:
Em mới qua APĐ Q12 xem miếng đất NN em tính lấy sau đó chuyển mục đích sử dụng thành đất đô thị nhưng có vài thắc mắc các bác chỉ giùm em với:
1. Diện tích trong QSDD là 281m2 và là đất trồng cây hàng năm nhưg có cái lộ giới đg dự phóng trc mặt 20m thì miếng này chỉ còn 238m2 thôi. Vậy khi mua thì em sẽ phải trả tiền 238m2 hay 281m2 ạ?
2. Vì muốn chuyển mục đích sử dụng thành đất ở luôn lên bác nào có biết chênh lệch giá giữa đất NN và đất ở ko ạ?(Em có biết tạm thời APĐ đang ngừng cho chuyển đổi với DT>200m2) Bác nào có thông tin gì mới chưa ạ?
3. Và khi em đã mua lại đất của người ta rồi sau đó chuyển mục đích sử dụng (như trên) thì em sẽ phải thanh toán các loại chi phí nào ạ?
--------------------------------------

Hạng D
14/5/08
2.538
21.801
113
Khu bác gần phà hay gần ngã tư Vườn Lài-QL 1, khu APD cũng rộng lắm, khu gần chùa Phưóc An có thể dính quy hoạch trung tâm thương mại dịch vụ nên không lên thổ cư được nhé bác. Bác nên mang lên phường hỏi quy hoạch.

3tr/m2 là rất rẻ, ngay cả với đất NN. Cách đây 6 tháng em hỏi đất thổ cư cách đường Vườn Lài 100m2, hẻm 6m giá 7 triệu/m2

3 câu hỏi của bác thì em chịu vì chưa bao giờ làm thủ tục từ NN-> thổ cư

Last edited by a moderator:
Hạng C
26/4/10
557
1
18
saigon
Em thành thật khuyên Bác, đất ở An phú Đông thì Bác phải lên quận hỏi qui hoạch trước khi quyết định mua. Quận sẽ trả lời cho Bác bằng văn bản sau 10 ngày.
Chúc Bác may mắn..

Hạng C
14/7/10
583
5
0
Em cũng có một miếng gần bến đò, đối diện bên bình lợi. Nó đang dọa em quy hoạch làm khu sử lý nước thải và dân cư. Không biết ra sao rồi. Các bác mua cận thận nha
Nhân tiện hỏi các bác luôn, là ở phía sát sông sàigòn có ai bán không, và giá cả thế nào nhỉ?

Hạng D
14/5/08
2.538
21.801
113
Khu xử lý nước thải thuộc dạng quy hoạch treo thôi, chưa biết thế nào, đầu tư thì 5-5

Hồi đó mình quần nát khu này, cuối cùng mua gần cầu Phú Long mới do thông tin hỗn tạp quá, gan mình bé, không dám 5 ăn 5 thua.

Hạng C
14/10/05
849
430
63
Tp. Hồ Chí Minh
<h1>
koonjang nói:
Khu xử lý nước thải thuộc dạng quy hoạch treo thôi, chưa biết thế nào, đầu tư thì 5-5

Khu dự kiến xây dựng nhà máy XLN thải chuẩn bị xây dựng rồi! HĐ BT đã ký với Công ty Phú Điền, tuy nhiên Phú Điền chở GPMB 100% là triển khai thi công. Thông tin thêm cho bác chủ thớt nghiên cứu</h1>

Hạng C
14/10/05
849
430
63
Tp. Hồ Chí Minh
<h1>Em cũng mua được 1 miếng đất NN bác ợ, chờ điều chỉnh QH hoặc chờ cầu may ra giá tăng lên... ! hi..hi...</h1>

Hạng B2
18/2/04
174
0
0
Chào bác chủ,
Đợt rồi em cũng siêng qua APĐ nên hóng hớt vài chuyện có thể góp vào 3 câu hỏi của bác như sau:
1. Bác sẽ phải trả tiền theo diện tích lớn 281m2, cái này ghi trong sổ rồi, và người bán đâu dại gì bớt cho bác phần lộ giới (còn lâu mới làm mà).
2. Bác tham khảo bảng giá đất của Q12 (google chắc ra), thì mặt tiền đường Vườn Lài khoảng 1tr4-1tr6, đất của bác nếu trong hẻm thì tuỳ theo loại hẻm, đa số ghi đường đất chắc sẽ phải đóng cỡ 300-400ngàn/m2 khi bác chuyển mục đích. Nhưng có vẻ bác sẽ mất cho cò nhiều hơn để chuyển. Về chính sách em chỉ nghe là không cho tách thửa đất NN < 1000m2, có vẻ cũng liên quan điều bác nghe.
3. Như câu 2 thì bác phải đóng tiền thuế 100% (tức là mức 300-400ngàn/m2) và tiền cò hơi nhiều, em nghe cò nói thì đợt này chuyển hơi khó. Nếu bác mua đất nhỏ như vậy thì em nghĩ có rất nhiều miếng đã chuyển qua đất ở rồi, để khỏi rắc rối, và khỏi phải chờ đợi lâu.
Về quy hoạch thì các bác ở trên đã nói rồi, bác nên hỏi kỹ ở quận, có mối quen ở quận hỏi càng tốt, cẩn thận với cò vì đa số họ muốn bán cho bác nên tuyên bố chỗ nào cũng không vướng quy hoạch, chuyển được hết... Giá thì em thấy chỗ bác hỏi vậy là rẻ, đợt trước em ngó chỗ diện tích gần bằng bác 7x36 thì họ đòi 3tr8/m2 rồi, sau em kiểm tra thì chỗ đó vướng không chuyển thổ cư được.

Hạng B2
16/1/08
337
150
43
Saigon
3down7up nói:
Em thành thật khuyên Bác, đất ở An phú Đông thì Bác phải lên quận hỏi qui hoạch trước khi quyết định mua. Quận sẽ trả lời cho Bác bằng văn bản sau 10 ngày.
Chúc Bác may mắn..

Bác cho em hỏi là nếu đất dính quy hoạch (đất thổ cư) thì khi mua có dc phép chuyển nhượng, sang tên không bác?

Status
Không mở trả lời sau này.