Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
28/7/08
351
2
16
Sure là sẽ xây, vì dự án nằm trong gói đầu tư cải tạo môi trường thành phố, nguồn vốn vay đã có, chỉ chờ anh Bờm nào đó về ấn nút thôi
koonjang nói:
Khu xử lý nước thải thuộc dạng quy hoạch treo thôi, chưa biết thế nào, đầu tư thì 5-5

Hồi đó mình quần nát khu này, cuối cùng mua gần cầu Phú Long mới do thông tin hỗn tạp quá, gan mình bé, không dám 5 ăn 5 thua.

Tập Lái
11/10/10
12
0
0
Cám ơn các bác cho thông tin. Em định ôm miếng lớn lớn chút rồi chuyển mục đích sd luôn cho chắc vì em tính định cư luôn nhưg em lại chả có ông anh bà chị nào bên Q12 để hỏi cả(em hơi ngại cái vụ chưa cho chuyển mục đích sử dụng thôi). Bác nào biết thông tin về việc gỡ bỏ cái quyết định này chưa cho em ít thông tin với? Thứ 2 em lên quận hỏi về vụ này rồi có gì em thông tin cho các bác nhé..

Hạng D
14/5/08
2.538
21.801
113
Em chỉ hơi lạ là tại sao lại cho xây khu xử lý nước thải ở quận 12 trong khi quận 12 thuộc dạng quận có vị trí cao so với các quận khác. Chẳng lẽ bơm ngược nước thải của các quận khác lên quận 12 để xử lý à

Hạng B2
30/1/08
496
23
28
53
Khu Vườn Lài làm em tốn không biết bao nhiêu xăng và tiền qua đò mà em cũng chưa dám mua miếng nào. Thông tin cứ loạn cả lên nhưng chuyện quan trọng nhất là cây cầu bắc qua BT thì thấy mờ mịt quá. Nếu chắc có cầu trong tương lai gần thì tội gì không gom.

Hạng C
14/10/05
849
430
63
Tp. Hồ Chí Minh
koonjang nói:
Em chỉ hơi lạ là tại sao lại cho xây khu xử lý nước thải ở quận 12 trong khi quận 12 thuộc dạng quận có vị trí cao so với các quận khác. Chẳng lẽ bơm ngược nước thải của các quận khác lên quận 12 để xử lý à
Nhà máy ở Q12 xử lý cho Q12 đó bác (lưu vực Tham lương Bến Cát).

Hạng D
14/5/08
2.538
21.801
113
TYOT nói:
Khu Vườn Lài làm em tốn không biết bao nhiêu xăng và tiền qua đò mà em cũng chưa dám mua miếng nào. Thông tin cứ loạn cả lên nhưng chuyện quan trọng nhất là cây cầu bắc qua BT thì thấy mờ mịt quá. Nếu chắc có cầu trong tương lai gần thì tội gì không gom.
Bác giống mình thế, hồi tháng 3-4 năm này thì mình cày nát khu này, có khi anh em biết mặt nhau không nhỉ ?

Nếu xét các yếu tố "phi kinh tế" thì cây cầu này giờ không còn cần thiết nữa do đã có đường Tân Sân Nhất- Bình Lợi rồi, xe từ trung tâm TP ra quốc lộ 1 có thể đi con đường TSN-BL này. Em tin là cây cầu này chắc phải đợi 2020 (tức là hết "tầm nhìn" của 2 đời sếp)

Theo quy hoạch tới 2020 thì cầu này sẽ nằm trên đường vành đai 4 chạy trên không.

Last edited by a moderator:
Hạng D
maibienthuy nói:
Nó bán cho em là 3tr/m2 bác nào quan tâm đầu tư hay tính lâu dài làm hàng xóm với em thì ok. Số em là Thùy 0938.3456.09. Rất mong các bác chỉ giáo
.
------------------------------------------------
Cái này em hỏi thêm cho bớt tăm tối ạ:
Em mới qua APĐ Q12 xem miếng đất NN em tính lấy sau đó chuyển mục đích sử dụng thành đất đô thị nhưng có vài thắc mắc các bác chỉ giùm em với:
1. Diện tích trong QSDD là 281m2 và là đất trồng cây hàng năm nhưg có cái lộ giới đg dự phóng trc mặt 20m thì miếng này chỉ còn 238m2 thôi. Vậy khi mua thì em sẽ phải trả tiền 238m2 hay 281m2 ạ?
2. Vì muốn chuyển mục đích sử dụng thành đất ở luôn lên bác nào có biết chênh lệch giá giữa đất NN và đất ở ko ạ?(Em có biết tạm thời APĐ đang ngừng cho chuyển đổi với DT>200m2) Bác nào có thông tin gì mới chưa ạ?
3. Và khi em đã mua lại đất của người ta rồi sau đó chuyển mục đích sử dụng (như trên) thì em sẽ phải thanh toán các loại chi phí nào ạ?
--------------------------------------
Khu này làm gì có giá 3tr/m2 đất NN hả bác? Khu này giá hiện thời 7-9tr/m2, đóng tiền chuyển MĐSD đất 3-400k/m2 nữa.
Các cụ có câu: của rẻ là của ôi, bác nên mượn giấy tờ photo mang lên quận hỏi quy hoạch khu này xem có vướng gì ko, nhiều chỗ ko cho chuyển, hoặc vướng vào cái "dự ớn treo" nào thì mệt lắm bác ui. Nếu ko vướng gì mà bác chuyển được MĐSD đất thì bác bán liền cũng lời 2,5 đến 3 lần.

Hạng B2
28/7/08
351
2
16
Đất này giáp quận Gò Vấp, lại giáp 1 mặt sông, địa hình lại là vùng đất thấp, đất yếu nên có thể gom cả nước thải của Tân Bình, Gò Vấp lẫn Q12. Khi qui hoạch mấy ổng cũng có tính toán rồi bác ợ
koonjang nói:

Hạng D
14/5/08
2.538
21.801
113
Mazda9 nói:
Đất này giáp quận Gò Vấp, lại giáp 1 mặt sông, địa hình lại là vùng đất thấp, đất yếu nên có thể gom cả nước thải của Tân Bình, Gò Vấp lẫn Q12. Khi qui hoạch mấy ổng cũng có tính toán rồi bác ợ
Vậy các xếp quy hoạch đường cống ngầm chảy từ TB-12-GV chạy ngược về APĐ xử lý rồi sau đó cho nước thoát theo đường sông về lại các quận đó vì em thấy nước sông chảy từ APĐ về phía cầu An-Lộc, cầu Trường Đai, cầu Chợ Cầu ...

Hạng B2
28/7/08
351
2
16
Bác nói chơi chắc?! nếu theo hướng sông thì từ phà APD suôi dòng có 1 chút là ra đến sông cái là sông Sài gòn rồi (khúc gần cầu Bình Lợi). Em không biết bác lấy thông tin nó chạy loanh quanh thế kia ở đâu ra! Nhưng lên google map là có thể kiểm chứng rõ, đặc biệt khúc ngả 3 sông thì ảnh từ trên nhìn xuống thầy rõ ràng sông APD đen kịt!
http://maps.google.com/?i...42272&t=h&z=15

koonjang nói:
Mazda9 nói:
Vậy các xếp quy hoạch đường cống ngầm chảy từ TB-12-GV chạy ngược về APĐ xử lý rồi sau đó cho nước thoát theo đường sông về lại các quận đó vì em thấy nước sông chảy từ APĐ về phía cầu An-Lộc, cầu Trường Đai, cầu Chợ Cầu ...

Status
Không mở trả lời sau này.