Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
14/5/08
2.538
21.801
113
Dòng sông chảy theo hướng từ ngoài sông lớn  vào, tức từ sông SG chảy vào bên trong. Bác cứ ra bến phà An Phú Đông, cầu An Lộc, cầu Trường Đai là thấy hướng nước chảy ... bến phà APĐ ở thượng nguồn dòng chảy

Hạng B2
28/7/08
351
2
16
Em khâm phục trình của bác vãi! Thế bác có biết thế nào là lúc nước lên, lúc nước xuống không ạ?! Còn từ thượng nguồn và hạ nguồn thì bác đã nghe chưa?! Cụm từ lưu vực nữa! Nói với bác chập nữa em bỏ nghề luôn

koonjang nói:
Dòng sông chảy theo hướng từ ngoài sông lớn  vào, tức từ sông SG chảy vào bên trong. Bác cứ ra bến phà An Phú Đông, cầu An Lộc, cầu Trường Đai là thấy hướng nước chảy ... bến phà APĐ ở thượng nguồn dòng chảy

Hạng C
7/3/07
759
155
43
Khẩn cấp cho bác chủ thớt: nhà bà chị em ngay gần phà nay đang chuẩn bị giải tỏa.hichic...
Nhà mới xây có 2 năm tốn gần 2 tỷ,xin giấy phép xây dựng và lên quận xem quy hoạch đàng hoàng.Nay đùng cái mấy thằng xxx đòi ủi hết khu này làm nhà máy XL nước thải.Mịa nó...Kiện lên quận thì nó đưa vặn bản trả lời là "quy hoạch nhầm".Nhà nước ơi là nhà nước...:mad:
Dự định đền có 2,5tr/m2 xây và 3,5tr/m2 đất.Các bác chạy từ phà lên khoảng 200m nhìn qua phía bên kia bờ kênh tay trái thấy căn biệt thự mày trắng là của bà chị em.Khổ quá...
Các bác chỉ em kiện như thế nào đây?có mấy chục hộ cũng đang ký tên kiện chung mà chưa có kết quả gì hết...Khổ quá...

Hạng D
14/5/08
2.538
21.801
113
Mazda9 nói:
Em khâm phục trình của bác vãi! Thế bác có biết thế nào là lúc nước lên, lúc nước xuống không ạ?! Còn từ thượng nguồn và hạ nguồn thì bác đã nghe chưa?! Cụm từ lưu vực nữa! Nói với bác chập nữa em bỏ nghề luôn
Sáng trưa chiều tối em toàn thấy nước chảy từ hướng sông lớn vào, tức là từ sông lớn qua phà APĐ -> cầu An Lộc -> cầu Trường Đai.

Em tìm hiểu kỹ vì hồi đó có dự định mua căn hộ Splendor ở bờ sông cạnh cầu An Lộc.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
28/7/08
351
2
16
Chỉ thấy nước lên, không thấy nước ròng! Vài bữa nữa bác nói trái đất hình vuông dám em cũng tin luôn! Bó tay bác rồi!

koonjang nói:
Mazda9 nói:
Sáng trưa chiều tối em toàn thấy nước chảy từ hướng sông lớn vào, tức là từ sông lớn qua phà APĐ -> cầu An Lộc -> cầu Trường Đai.

Em tìm hiểu kỹ vì hồi đó có dự định mua căn hộ Splendor ở bờ sông cạnh cầu An Lộc.

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/5/08
2.538
21.801
113
không hiểu sao bác Mazda 9 lại cứ gán ghép em vào các thuật ngữ địa lý, trong tất cả các post của em em chỉ bảo duy nhất 1 điều về hướng dòng chảy chứ em có nói gì về nước ròng, lưu vực, thưọng nguồn hay hạ nguồn đâu

Mà thôi anh em mình dừng lại nhỉ, chủ đề dòng chảy chẳng liên quan gì đến Đầu tư cả

Tập Lái
11/10/10
12
0
0
Thôi các bác ơi, cái vụ dòng chảy, thượng nguồn hạ nguồn này dịp nào rảnh mấy anh em đi cafe tranh luận tiếp...
Còn như bác @bmw thì đúng là nguy hiểm thật ....cái này bác có thông tin cụ thể nào nữa ko chia sẻ với anh em để mọi người cùng tìm hiểu ạ?

-------------------------------------------------------
Bác Khánh,koonjang.. ui bác quen nhiều hiểu rộng tìm hiểu chút thông tin rồi cảnh báo cho anh em đc ko?

Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất
bmw1985 nói:
Khẩn cấp cho bác chủ thớt: nhà bà chị em ngay gần phà nay đang chuẩn bị giải tỏa.hichic...
Nhà mới xây có 2 năm tốn gần 2 tỷ,xin giấy phép xây dựng và lên quận xem quy hoạch đàng hoàng.Nay đùng cái mấy thằng xxx đòi ủi hết khu này làm nhà máy XL nước thải.Mịa nó...Kiện lên quận thì nó đưa vặn bản trả lời là "quy hoạch nhầm".Nhà nước ơi là nhà nước...:mad:
Dự định đền có 2,5tr/m2 xây và 3,5tr/m2 đất.Các bác chạy từ phà lên khoảng 200m nhìn qua phía bên kia bờ kênh tay trái thấy căn biệt thự mày trắng là của bà chị em.Khổ quá...
Các bác chỉ em kiện như thế nào đây?có mấy chục hộ cũng đang ký tên kiện chung mà chưa có kết quả gì hết...Khổ quá...
Ko giải quyết khiếu kiên tập thể nhe bác , bác chỉ đc đánh lẻ hay song phương thôi( chiêu của Khựa) ,hehe.

Hạng C
7/3/07
759
155
43
Bây giờ mọi người chỉ còn hy vọng giá đền bù cao một chút để ko lỗ chứ mấy ổng chơi kiểu này thì chết dân đen...Với lại tinh thần đoàn kết tập thể lúc này rất quan trọng.
Bỗng nhớ câu thơ trong bài gì..."Nướng dân đen trên ngọn lửa hung tàn..."

Tập Lái
11/10/10
12
0
0
Ơ...các bác nói thế thì hóa ra cái túp lều của em bên đó là không khả thi à? Nó thay đổi quy hoạch nhanh hơn thay áo thế thì pó tay thật. Em thấy khu này cũng đc lên hôm trc định ôm ngàn rồi cất cái nhà(gần sông)...Giờ nghĩ tới chia tay nó mà cứ bùi ngùi. Các bác có cách nào tránh đc cái vụ của bác bmw ko a?

Status
Không mở trả lời sau này.