Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
29/11/06
2.951
38.614
113
53
Chào các bác cao thủ trong 4rum!
Nhờ tư vấn về nhà đất trong 4rum ôtô thế này là quá chính xác phải ko ạh, người xưa nói "mua xe thì lỗ, mua thổ thì lời", mà trong đây các bác đi ôtô thì chắc ko ít thì nhiều đã qua con đường "thổ" phải ko ạh :)
Số là em có người thân nhờ bán giùm thửa đất (tạm gọi là vàng, vì mấy chục năm trước lô đất này mua bằng vàng ;)) diện tích trên giấy 9.000 m2, đất thổ vườn, có 2 cái nhà nát trên đất diện tích 150m2, vị trí ngay cua quẹo cuối đường Tạ Quang Bửu + Bông Sao P13, Q8, sát cạnh dự án CHCC Vạn Phát Hưng và cầu Tạ Quang Bửu đang thi công. Dự án ko biết khi nào xong chứ cầu thì 30/04 này sẽ hợp long.
Các bác xem hình kèm theo nhé, mặt tiền rộng ~ 50 m.

Đất vàng nhờ các cao thủ tư vấn hộ

Đất vàng nhờ các cao thủ tư vấn hộ

Hồi nào tới giờ em chỉ là tay mơ, nay gặp lô đất lớn thế này hết biết kêu giá thế nào luôn:mad:,
Vậy nhờ các cao thủ tư vấn cho em có nên thuê công ty định giá để không bị hớ hay bác nào cho xin cái giá tham khảo để biết đường rao giá bán!!! Còn nếu đại gia nào đi ngang ra cái giá nếu ông bác chủ đất ở nhà xiêu lòng cái cho lên đường luôn, tội nghiệp bác ấy nông dân quen nuôi cá, trồng cây, trụ được hơn 10 năm trước cơn lốc BĐS của khu này, bây giờ chung cư của VPH kế bên thi công suốt ngày đêm chịu ko nỗi bán đất về quê lập đồn điền luôn!!! Chân thành cám ơn các bác trước.
Bác nào "nhiệt tình tư vấn" qua đường dây nóng cũng được ạh: 0918.103.123

Hạng B2
18/2/11
406
4
18
Lên trên đi để còn nhờ các bác tư vấn chứ !

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.451
113
Chắc là bác chủ kỳ vọng làm chung cư, văn phòng gì đó nên đẩy giá hơi cao đây, chứ làm gì mà không biết giá.
Khu này không tệ nhưng nếu đưa vào diện đất vàng thì hơi quá.
Làm chung cư thì lúc này thua rồi, chờ 5-10 năm nữa tính tiếp.
Muốn bán nhanh thì chỉ có Phân Lô Bán Nền thôi.
Giá bán khoảng 20tr/m2 thì ra hàng được. nhớ đóng thuế, làm đường, trừ lộ giới con rạch nhé, từ đó mà nhân lên thì ra giá của miếng này liền

Hạng C
28/1/11
726
31
28
bravia nói:
Chắc là bác chủ kỳ vọng làm chung cư, văn phòng gì đó nên đẩy giá hơi cao đây, chứ làm gì mà không biết giá.
Khu này không tệ nhưng nếu đưa vào diện đất vàng thì hơi quá.
Làm chung cư thì lúc này thua rồi, chờ 5-10 năm nữa tính tiếp.
Muốn bán nhanh thì chỉ có Phân Lô Bán Nền thôi.
Giá bán khoảng 20tr/m2 thì ra hàng được. nhớ đóng thuế, làm đường, trừ lộ giới con rạch nhé, từ đó mà nhân lên thì ra giá của miếng này liền
Bác chủ thớt hợp tác với bác Bravia đi, hoặc là nhờ bác Bravia chỉ đường đi nước bước để làm dự án.

Nhắc lại khu này em mới nhớ có hồi nhà em mua hụt 1 căn ở đây, cách cái công viên Bông Sao 20m, xe hơi vào thoải mái. Diện tích đất hơn 100m2, xây nhà 1 trệt 3 lầu, kêu giá 3,5 tỷ. Nhà em đồng ý giá đó thì bên kia không chịu bán nữa.

Hạng C
22/7/04
533
334
63
Căn cứ theo giá của bác bravia đưa ra, giá thành bán của sản phẩm hoàn thiện, đã có hạ tầng thì gia đất thô chỉ khoảng hơn 5tr/m2, sau khi cộng thêm vụ đóng tiền chuyển mục đích sử dụng, san lấp, hạ tầng.... thì giá chắc cũng khoảng gần 20tr/m2.
Mà không biết là quy hoạch 1/2000 khu này có chưa nữa, bác nào có hứng thú nhảy vào bàn thêm kìa. Ai dư tiền thì hùn lại mà chơi

Hạng D
29/11/06
2.951
38.614
113
53
Cám ơn các bác đã có ý kiến, đúng là bác chủ nhà này ko biết giá cả thật đó. Vì hiên trạng toàn là ao cá, giấy tờ cũng là đất ao. Chỉ có khoảng 500m2 là thổ cư. Trước đây Vạn Phát Hưng qua "gù" nhưng bác ko muốn bán nên chẳng hỏi giá cả gì hết, nay muốn buông thì ko biết bao nhiêu để mà ra giá cho người ta trả.
Bên Bình Hưng Phong Phú 5 của Bình Chánh xa hơn đất nền đã > 20tr/m2 mà các bác, chưa có cầu Bình Tiên nữa, còn đây cặp bên cầu Tạ Quang Bửu tháng 5 này xong chạy một mạch qua Q5, Q7.

@bravia : Bác thương cho chót, có thể cho giá đóng thuế, làm đường + san lấp được ko bác, nếu phân lô mình có phải kéo điện nước, ống cống như KDC hòan chỉnh khác ko? Em thấy bảng giá đất Q8 khu này của nhà nước qui định là 7.5tr/m2

30/7/04
189
11
18
hcmc
Bác đặt cái tên nghe đã thấy chuyên nghiệp rồi:):D thoạt nghe em cứ tưởng Q1, Q3, Chúc bác gặp được đối tác mong muốn!

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.451
113
nvquangcm nói:
Cám ơn các bác đã có ý kiến, đúng là bác chủ nhà này ko biết giá cả thật đó. Vì hiên trạng toàn là ao cá, giấy tờ cũng là đất ao. Chỉ có khoảng 500m2 là thổ cư. Trước đây Vạn Phát Hưng qua "gù" nhưng bác ko muốn bán nên chẳng hỏi giá cả gì hết, nay muốn buông thì ko biết bao nhiêu để mà ra giá cho người ta trả.
Bên Bình Hưng Phong Phú 5 của Bình Chánh xa hơn đất nền đã > 20tr/m2 mà các bác, chưa có cầu Bình Tiên nữa, còn đây cặp bên cầu Tạ Quang Bửu tháng 5 này xong chạy một mạch qua Q5, Q7.

@bravia : Bác thương cho chót, có thể cho giá đóng thuế, làm đường + san lấp được ko bác, nếu phân lô mình có phải kéo điện nước, ống cống như KDC hòan chỉnh khác ko? Em thấy bảng giá đất Q8 khu này của nhà nước qui định là 7.5tr/m2

Nếu của bác mà gả cho Vạn Phát Hưng được thì là đẹp nhất. Nếu VPH nó mà gạ bác hợp tác thì coi chừng
giá 20 triệu là bác tham khảo, với số căn như thế thì bác bác cũng hơi mệt mà tốt nhất chọn giá thấp để bà con họ mua đi bán lại kiếm lời chứ.

Khu đất của bác tương đối vuông vắn, nên phân lô bán nền cũng lợi, diện tích bị mất cũng ít, sợ nhất là bị quả lộ giới đường sông thôi ( cái rạch này lộ giới chắc 30m đó) tuy nhiên diện tích này không thể nói là mất được vì nếu như có QH thì bác sẽ được đền bù ( trong trường hợp sổ của bác không bị vạch vào và ghi là ngoài diện tích công nhận) song song đó bác có thể kinh doanh quán ăn, nhà hàng gì đó cũng được ( như hãy chờ sau khi bán hết đất nhé)

Làm đường giao thông thì chả đang bao nhiêu, san lấp quá tiện, rẻ vì sát sông mà.

Tiền thuế thì nếu biết chiêu lách thì có thể giảm tới 70%, nếu chuyên nghiệp 1 chút thì đổ luôn cái khoản thuế cho người mua luôn mặc dù giá đã có thuế ( dân trong nghề gọi là cắn 2 đầu)

Cây xanh thì khỏi cần ( khoét cái lỗ dân nó tự trồng)

Cống thì phải làm nhưng giá chả đáng là mấy. Tuy nhiên nếu phía trước có cống của nhà nước thì phải lo khoản đấu nối ( cái này làm sẵn nhưng nặng nhất là khoản phí đấu nối - bán cái cho người mua luôn) - Trường hợp không có cống chính thì cho thải trực tiếp ra sông ( nhưng nhớ báo với phường là thoát nước mưa thôi chớ nói thoát nước sinh hoạt)

Điện : nếu chơi chiêu thì chả tốn đồng nào cũng có điện xài nghiêm chỉ - dúi mấy chú CA khu vực vào thôi

Nước : Nếu có nước máy thì cũng chơi chiêu khỏi tốn phí, trường hợp không có thì khoan ( khoan lén) hoặc khoan vài ba cái bán lại cho các hộ cũng được

Do vậy thực ra cái lo là lo diệ tích bị mất khi bị trừ lộ giới, mà cái này khi bán cũng bị thằng mua nó gạch ra thôi, vậy so với giá 7,5tr quy định thì giá nhẩm tính khu này khoảng 17,18 tr là bán ổn đó bác

Status
Không mở trả lời sau này.