Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
29/11/06
2.951
38.614
113
53
bravia nói:
nvquangcm nói:
Cám ơn các bác đã có ý kiến, đúng là bác chủ nhà này ko biết giá cả thật đó. Vì hiên trạng toàn là ao cá, giấy tờ cũng là đất ao. Chỉ có khoảng 500m2 là thổ cư. Trước đây Vạn Phát Hưng qua "gù" nhưng bác ko muốn bán nên chẳng hỏi giá cả gì hết, nay muốn buông thì ko biết bao nhiêu để mà ra giá cho người ta trả.
Bên Bình Hưng Phong Phú 5 của Bình Chánh xa hơn đất nền đã > 20tr/m2 mà các bác, chưa có cầu Bình Tiên nữa, còn đây cặp bên cầu Tạ Quang Bửu tháng 5 này xong chạy một mạch qua Q5, Q7.

@bravia : Bác thương cho chót, có thể cho giá đóng thuế, làm đường + san lấp được ko bác, nếu phân lô mình có phải kéo điện nước, ống cống như KDC hòan chỉnh khác ko? Em thấy bảng giá đất Q8 khu này của nhà nước qui định là 7.5tr/m2

Nếu của bác mà gả cho Vạn Phát Hưng được thì là đẹp nhất. Nếu VPH nó mà gạ bác hợp tác thì coi chừng
giá 20 triệu là bác tham khảo, với số căn như thế thì bác bác cũng hơi mệt mà tốt nhất chọn giá thấp để bà con họ mua đi bán lại kiếm lời chứ.

Khu đất của bác tương đối vuông vắn, nên phân lô bán nền cũng lợi, diện tích bị mất cũng ít, sợ nhất là bị quả lộ giới đường sông thôi ( cái rạch này lộ giới chắc 30m đó) tuy nhiên diện tích này không thể nói là mất được vì nếu như có QH thì bác sẽ được đền bù ( trong trường hợp sổ của bác không bị vạch vào và ghi là ngoài diện tích công nhận) song song đó bác có thể kinh doanh quán ăn, nhà hàng gì đó cũng được ( như hãy chờ sau khi bán hết đất nhé)

Làm đường giao thông thì chả đang bao nhiêu, san lấp quá tiện, rẻ vì sát sông mà.

Tiền thuế thì nếu biết chiêu lách thì có thể giảm tới 70%, nếu chuyên nghiệp 1 chút thì đổ luôn cái khoản thuế cho người mua luôn mặc dù giá đã có thuế ( dân trong nghề gọi là cắn 2 đầu)

Cây xanh thì khỏi cần ( khoét cái lỗ dân nó tự trồng)

Cống thì phải làm nhưng giá chả đáng là mấy. Tuy nhiên nếu phía trước có cống của nhà nước thì phải lo khoản đấu nối ( cái này làm sẵn nhưng nặng nhất là khoản phí đấu nối - bán cái cho người mua luôn) - Trường hợp không có cống chính thì cho thải trực tiếp ra sông ( nhưng nhớ báo với phường là thoát nước mưa thôi chớ nói thoát nước sinh hoạt)

Điện : nếu chơi chiêu thì chả tốn đồng nào cũng có điện xài nghiêm chỉ - dúi mấy chú CA khu vực vào thôi

Nước : Nếu có nước máy thì cũng chơi chiêu khỏi tốn phí, trường hợp không có thì khoan ( khoan lén) hoặc khoan vài ba cái bán lại cho các hộ cũng được

Do vậy thực ra cái lo là lo diệ tích bị mất khi bị trừ lộ giới, mà cái này khi bán cũng bị thằng mua nó gạch ra thôi, vậy so với giá 7,5tr quy định thì giá nhẩm tính khu này khoảng 17,18 tr là bán ổn đó bác

Nghe bác tư vấn cái nhẹ cả người, cám ơn bác thật nhiều. Sổ đỏ được cấp năm 1998 trọn vẹn miếng đất như hình, ko thấy ghi quy hoạch lộ giới đường sông gì hết.
Bác nói cái khoản thuế + điện + nước + ống cống mà phục bác thật, nếu mà "dúi dúi" được nhẹ nhàng như bác nói chắc nói bác chủ đất giữ lại phân lô bán nền chắc ngon hơn bán đứt đoạn. Nhưng cái giá bác nói 17,18tr là đất đã hoàn chỉnh phân lô hay là đất thô như hiện trạng bây giờ ? Nhờ bác phán một phát để biết đường ăn nói với VPH nó hẹn cuối tuần này! Thank bác...

Có bác nào nhã hứng làm dự án gì đó thì đợi thứ 7 này xem VPH nó trả bao nhiêu, mình bỏ cao hơn 500tr - 1 tỷ là làm chủ đầu tư được rồi :D, khi ấy bác Bravia chắc bị làm phiền nhiều hơn nữa...

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.451
113
Giá 17,18 là giá đất thô trên tổng diện tích (bán mão) mà người mua sẽ đề nghị, nhưng nếu bác tự phân lô bán nền thì giá phải cao hơn chứ :D nếu biết bơm thổi lại gặp đúng lúc đúng người giá 28-30 không biết chừng :D.
xin ly Cafe là được rùi bác ơi :D

Hạng C
22/7/04
533
334
63
bravia nói:
Giá 17,18 là giá đất thô trên tổng diện tích (bán mão) mà người mua sẽ đề nghị, nhưng nếu bác tự phân lô bán nền thì giá phải cao hơn chứ :D nếu biết bơm thổi lại gặp đúng lúc đúng người giá 28-30 không biết chừng :D.
xin ly Cafe là được rùi bác ơi :D 
Ông ơi, làm cái survey chưa, chứ giá đất thô mà ông ốp giá 17 thì gia đất thành phẩm giá bao nhiêu?
Giá đất thô bên đồng diều, ngay góc cao Lỗ -Tạ Quang Bửu giá cũng có 7chai thui:D

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
Lô đất đối diện hơi xéo cafe NHà Việt quá đẹp .,tui kg biết chủ này bán ,lại đi canh mua bên Nhà Việt nên kg tiếp cận đc .:(
Nếu dt đúng 9.000m2 thì khá tốt ,khu này chỉ giới bảo vệ hành lang kênh rạch là 20m .cc kế bên là vạn hưng phát chứ kg phải VPH bác ơi ( cty này chuyên làm dự án Q8 và phong phú BC )
Nếu chạy phân lô hộ lẻ đc thì rất tốt,( chi phí nhiu? chưa biết ) do đặc thù hình dáng nên mở đường giữa , chiều dài xẻ đường giữa khá lớn tối thiểu nên làm đc 1+6+1 = 8m ( làm 10 thì hấp dãn hơn ) để bán có giá hơn .DT bị mất hành lang sông 800m2 + đường 1400m2 +5% hao hụt =2300m2 vị chi còn lại khoảng 6.700m2 #74 % khá tốt .Binh được trừ khoản hành lang đg sông ( khhong tính vào giá bán )thì đc tới 82% ngon lành . Chuyển mục đích cỡ 4tr có thể chạy đc kha khá tùy quan hệ . :D
Giá bao ra sổ thổ cư và điện nước trên chắc cỡ >25 < ( hên xui, tùy theo khả năng làm giá và cơ sở hạ tầng ) bác tự cân đối nhá.:D

Last edited by a moderator:
Hạng D
9/5/10
1.812
3.817
113
Đất nn dọc bờ sông ngay khu HLKT chỉ khoảng 20 triệu/m2 , thì chổ bác khoảng 10 triệu/m2 là tối đa

Hạng D
29/11/06
2.951
38.614
113
53
Bác thì 5tr, bác thì 10tr, bác thì...17tr:D...xem ra bác nông dân quen nuôi cá trồng cây cũng rối là phải, sai một ly đi vài chục tỷ như chơi!!!
Thôi chắc đợi ông đi qua, bà đi lại ai trả giá cao nhất thì bán chứ biết tư vấn ổng cái gì bây giờ!!!

Full Sinopharm
25/12/09
2.702
33.325
113
nvquangcm nói:
Bác thì 5tr, bác thì 10tr, bác thì...17tr:D...xem ra bác nông dân quen nuôi cá trồng cây cũng rối là phải, sai một ly đi vài chục tỷ như chơi!!!
Thôi chắc đợi ông đi qua, bà đi lại ai trả giá cao nhất thì bán chứ biết tư vấn ổng cái gì bây giờ!!!
Tạm tính thế này:
Bác ấy giá đất nền (lô chuẩn khoảng 4x20;5x20) chung quanh. Trừ đi 20% (cho lãi và chi phí quản lý của ngừoi mua), trừ đi 1,5 triệu chi phí hạ tầng, trừ tiền sử dụng đất, rồi nhân cho ~0.45 (mật độ đất ở)
Ví dụ nền chung quanh bán giá 30triệu/m2; tiền SDD 4triệu/m2. Thì giá đất thô là [30tr x (100%-20%)-1,5tr-4tr]x0.45= 8,3tr
Giá đất thô mà 17tr thì bác sẽ có đất nền giá cao như Phú Mỹ Hưng

Hạng D
29/11/06
2.951
38.614
113
53
lucsi nói:
nvquangcm nói:
Tạm tính thế này:
Bác ấy giá đất nền (lô chuẩn khoảng 4x20;5x20) chung quanh. Trừ đi 20% (cho lãi và chi phí quản lý của ngừoi mua), trừ đi 1,5 triệu chi phí hạ tầng, trừ tiền sử dụng đất, rồi nhân cho ~0.45 (mật độ đất ở)
Ví dụ nền chung quanh bán giá 30triệu/m2; tiền SDD 4triệu/m2. Thì giá đất thô là [30tr x (100%-20%)-1,5tr-4tr]x0.45= 8,3tr
Giá đất thô mà 17tr thì bác sẽ có đất nền giá cao như Phú Mỹ Hưng

Công thức bác tính cũng hay đó, em chỉ lăn tăn khoảng 0.45 đối với mật độ đất ở Q8 có hơi ít quá ko bác, nếu phân lô như các bác khác thì chỉ cần làm một con đường 10m xuyên qua lô đất, mỗi nhà lùi thêm 4m như quy đinh 80% thì cũng ko mất quá nhiều đâu vì lô đất này hình chữ nhật, mặt tiền ngang khoảng 50m, chiều sâu 170m.
Và cái lăn tăn thứ 2 có lẽ khu này xung quanh cũng nhiều chung cư đang mọc lên, giá của VHP 23 tầng cặp bên khoảng 15tr/m2. Nếu lấy đúng giá đó làm chuẩn rồi trừ ngược lại các khoảng tiền SDD, tiền xây chung cư mật độ 35% ~ 3.000m2 sàn x 23 tầng, trừ tiền phân phối, lãi vay, tiền lời các kiểu thì có ra được giá dự định bán để làm chung cư = giá đất thô x 1.2 lần ko các bác???

Hạng D
6/11/07
2.412
6.626
113
Miếng đất to quá suy nghĩ cũng khổ chủ thớt nhỉ , công nhận miếng đất bán đẹp thật

Status
Không mở trả lời sau này.