Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
26/10/10
1.678
14.089
113
vankhanhktpn nói:
Các bác lên Nhiêu Tâm ( Q5) ,muốn mua hay bán bao nhiêu họ cũng chìu ,ở đó mà ko có thanh khỏan.
Đó mới gọi là thanh khoản kém vì bác phải lên tận Q.5 mới có lận chứ nếu bác ở tỉnh hay ở các quận khác thì bác bạc ở đâu ? Và giá bạc được quyết định bởi ai ? Nếu ở Hóc Môn, Củ Chi mà muốn bác bạc lại phải chạy lên tận Q.5 thì thiếu thanh khoản chứ gì nữa , chứ vàng thì ở hóc bò tó nào bác bán cũng được cả :D

Tập Lái
28/7/11
31
0
0
Bác Adam và vankhanhktpn ơi!
Em cũng rất thích đầu tư bạc. Nhưng mua xong rồi tới lúc bán sợ không ai mua nên còn e dè. Các bác có cao kiến nào trong vụ nào, PM cho em với. Em PM cho các bác không được. Đội ơn các bác

Hạng D
23/11/10
1.201
1.268
113
HCM
Em đi hỏi thử khu chợ bạc trên quận 5 thì thấy cũng có bán nhưng toàn dạng bạc cốm (đóng bịch khoảng 1kg) chả có tem mác chứng nhận gì cả nên cũng không dám mua.
Hỏi họ có thu mua lại không thì không nhiều tiệm mua lại, tiệm nào nhận mua lại thì đòi ăn lai 10-20% thế thì còn gì là đầu tư nữa??? Thanh khoản của bạc có khi còn kém hơn nhiều chứng khoán với BĐS hiện tại.
Em nghe nói thị trường mua bán bạc là thị trường của uy tín, niềm tin nên mua bán chỉ cần uy tín là đủ. Mua thử 1-2kg thì không sao nhưng nếu làm trên chục kg thì các bác có dám tin??? Thế mà có ông bạn em dám quất 1 lúc nửa tạ về quăng gầm giường chờ thời đấy các bác.

Hạng B1
7/6/11
85
0
0
38
Em mới liếc sơ thớt...
TRên platform, bạc cũng nhảy tưng tưng dữ hơn vàng... vào lệnh mau die, cũng mau có tiền lời hơn vàng

Tập Lái
28/7/11
31
0
0
KienTrungTK21 nói:
Em đi hỏi thử khu chợ bạc trên quận 5 thì thấy cũng có bán nhưng toàn dạng bạc cốm (đóng bịch khoảng 1kg) chả có tem mác chứng nhận gì cả nên cũng không dám mua.
Hỏi họ có thu mua lại không thì không nhiều tiệm mua lại, tiệm nào nhận mua lại thì đòi ăn lai 10-20% thế thì còn gì là đầu tư nữa??? Thanh khoản của bạc có khi còn kém hơn nhiều chứng khoán với BĐS hiện tại.
Em nghe nói thị trường mua bán bạc là thị trường của uy tín, niềm tin nên mua bán chỉ cần uy tín là đủ. Mua thử 1-2kg thì không sao nhưng nếu làm trên chục kg thì các bác có dám tin??? Thế mà có ông bạn em dám quất 1 lúc nửa tạ về quăng gầm giường chờ thời đấy các bác.
Hi Bác, Đúng như lời bác nói. Ở Nhiêu Tâm bán bao nhiêu cũng có nhưng khi mình hỏi: ở đây có thu mua lại không, họ trả lời, cái đó còn phải xem lại tình hình sản xuất như thế nào mới nói được nhưng mua cũng hạn chế lắm!
Hổng biết thế nào.

Tập Lái
19/9/12
13
0
0
39
Chào các ACE, vô tình mình search thấy topic này. Việc đầu tư kim loại quý vàng bạc là 1 quyết định đúng đắng trong giai đoạn khủng hoảng kinh tê. Hiện nay, cty mình đã chính thức cung cấp bạc miếng 99.99 SMC, có đăng ký kinh doanh và có kiểm định của cục đo lường chất lượng 3. Giá trao đổi theo giá niêm yết quy đổi theo giá thê giới, chenh lệch mua và bán khoảng 20.000đ. Để biết thêm chi tiết ACE có thể tham khảo tại web silvermoon.vn hoặc web cá nhân daquytunhien.blogspot.com ,
Yahoo: schneider_vo
Mobile: 0979980907
Xin chân thành cảm ơn!!
P/s Cty đảm bảo cam kết mua lại sản phẩm theo giá niêm yết, có ra họp đồng nếu khách hàng mua trên 50 lượng.

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/2/12
2.479
2.960
113
Ở VN em chỉ biết có đánh bạc thôi, còn chơi bạc thì chưa :D

Status
Không mở trả lời sau này.