Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
30/8/10
1.254
270
38
DaiThang No.1
rubykoifarm.com
silvermoon nói:
Chào các ACE, vô tình mình search thấy topic này. Việc đầu tư kim loại quý vàng bạc là 1 quyết định đúng đắng trong giai đoạn khủng hoảng kinh tê. Hiện nay, cty mình đã chính thức cung cấp bạc miếng 99.99 SMC, có đăng ký kinh doanh và có kiểm định của cục đo lường chất lượng 3. Giá trao đổi theo giá niêm yết quy đổi theo giá thê giới, chenh lệch mua và bán khoảng 20.000đ. Để biết thêm chi tiết ACE có thể tham khảo tại web silvermoon.vn hoặc web cá nhân daquytunhien.blogspot.com ,
Yahoo: schneider_vo
Mobile: 0979980907
Xin chân thành cảm ơn!!
P/s Cty đảm bảo cam kết mua lại sản phẩm theo giá niêm yết, có ra họp đồng nếu khách hàng mua trên 50 lượng.

Cty bác có bán sảm phẩm chén,dĩa,ly,tách'bình,muỗng,nĩa...bằng bạc kg ạ?

Hạng B2
29/12/09
224
358
63
TP HCM
silvermoon nói:
Chào các ACE, vô tình mình search thấy topic này. Việc đầu tư kim loại quý vàng bạc là 1 quyết định đúng đắng trong giai đoạn khủng hoảng kinh tê. Hiện nay, cty mình đã chính thức cung cấp bạc miếng 99.99 SMC, có đăng ký kinh doanh và có kiểm định của cục đo lường chất lượng 3. Giá trao đổi theo giá niêm yết quy đổi theo giá thê giới, chenh lệch mua và bán khoảng 20.000đ. Để biết thêm chi tiết ACE có thể tham khảo tại web silvermoon.vn hoặc web cá nhân daquytunhien.blogspot.com ,
Xin chân thành cảm ơn!!
P/s Cty đảm bảo cam kết mua lại sản phẩm theo giá niêm yết, có ra họp đồng nếu khách hàng mua trên 50 lượng.

Bác cho tôi thắc mắc 1 chút về giá. Giá bán bạc TG hiện nay làm tròn là 35 $/oz => 1 lượng của VN = 1oz x 1.2 = 35 x 1.2 = 42 $ x tỉ giá ( làm tròn ) 21.000 vnđ = 882.000 vnđ . Vậy 1 lượng bạc hiện nay cty bác bán là 1.000.000 => chi phí dập ép và lợi nhuận trên 1 lượng là khoảng 14% như vậy là quá mắc so với vàng, vì bạc ở VN không hiếm và cũng chưa tới mức nhập khẩu. Hay cty bác định làm giá giống SJC đối với kim loại quí, vì tôi thật sự quan tâm đến bạc như 1 kênh đầu tư nên cần có câu trả lời hợp lí.

Tập Lái
19/9/12
13
0
0
39
neo_vn nói:
silvermoon nói:
Xin chân thành cảm ơn!!

Bác cho tôi thắc mắc 1 chút về giá. Giá bán bạc TG hiện nay làm tròn là 35 $/oz => 1 lượng của VN = 1oz x 1.2 = 35 x 1.2 = 42 $ x tỉ giá ( làm tròn ) 21.000 vnđ = 882.000 vnđ . Vậy 1 lượng bạc hiện nay cty bác bán là 1.000.000 => chi phí dập ép và lợi nhuận trên 1 lượng là khoảng 14% như vậy là quá mắc so với vàng, vì bạc ở VN không hiếm và cũng chưa tới mức nhập khẩu. Hay cty bác định làm giá giống SJC đối với kim loại quí, vì tôi thật sự quan tâm đến bạc như 1 kênh đầu tư nên cần có câu trả lời hợp lí.
Bác cho em xin thêm thuế nhập khẩu Bạc, bác xem giúp em lãi bao nhiêu: 1 ounce x 1.01 thuế x 1.2952 + Công dập + lãi = giá bán , và nếu bạn cộng chi phí kinh doanh cho 1 cty cam kết mua bán nữa thì lãi bao nhiu.
Lãi ko nhiều đâu bạn. Quan điểm bán bạc miếng đầu tư là mình cũng mong người mua duoc lãi, chứ khong riêng cty.

Tập Lái
19/9/12
13
0
0
39
thang real nói:
silvermoon nói:
Xin chân thành cảm ơn!!

Cty bác có bán sảm phẩm chén,dĩa,ly,tách'bình,muỗng,nĩa...bằng bạc kg ạ?
Ecc.c.c...Bác đang đùa với mình ah...mình chỉ bán bạc miếng SMC 99.99 thôi...bác tham khao o web nhe.

Hạng B2
16/3/12
184
18
18
www.masteri-thaodien.com.vn
lohubu nói:
- Em nghĩ thời điểm này kinh doanh bạc thì khó gấp mấy lần so với kinh doanh vàng, kinh doanh vàng trong giai đoạn này còn ngon ăn quá chừng mà lấy j người ta nghĩ đến chuyện kinh doanh bạc.
- Nhưng với em thì đeo bạc vẫn sang và sáng loáng hơn đeo vàng. Đeo vàng nhìn nó quê quê thế nào ý ... hì hì ^^ ý kiến của em thôi nghen.
- Anh nào thix vàng thì đừng có chém em nhỏ ... Tội nghiệp !
Đeo bạc còn có tác dụng trị cảm sốt nữa đấy (mẹ em bảo thế), hay đánh cảm cho em bằng nhẫn bạc và lòng trứng trắng gà...tuy nhiên mua bạc rồi bán đi lỗ lớn là cái chắc

Tập Lái
19/9/12
13
0
0
39
heobobo nói:
lohubu nói:
- Em nghĩ thời điểm này kinh doanh bạc thì khó gấp mấy lần so với kinh doanh vàng, kinh doanh vàng trong giai đoạn này còn ngon ăn quá chừng mà lấy j người ta nghĩ đến chuyện kinh doanh bạc.
- Nhưng với em thì đeo bạc vẫn sang và sáng loáng hơn đeo vàng. Đeo vàng nhìn nó quê quê thế nào ý ... hì hì ^^ ý kiến của em thôi nghen.
- Anh nào thix vàng thì đừng có chém em nhỏ ... Tội nghiệp !
Đeo bạc còn có tác dụng trị cảm sốt nữa đấy (mẹ em bảo thế), hay đánh cảm cho em bằng nhẫn bạc và lòng trứng trắng gà...tuy nhiên mua bạc rồi bán đi lỗ lớn là cái chắc
Cái này chỉ là quan điểm trước đây khi bạn mua bạc tại các tiệm vàng, thường khi bán lại sẽ mất 30% hoac có thể hơn. Nhưng hiện tại mình có thể cam kết ( cần thì mình ra hẳn 1 hop đồng đàng hoàng) việc mua lại theo đúng giá niem yết chỉ chênh lệnh mua bán hơn 20.000đ /luong , giá mua bán niem yết tại đây silvermoon.vn . Mình cung cấp bạc miếng theo tiêu chuẩn cục đo lường chất lượng 3. Giá mua bán quy đổi theo giá thế giới.
Thức tế nhiều nhà đầu tư hoàn toàn có lãi chứ ko lỗ, bạn có thể kiểm chứng tại thời điểm này.

Status
Không mở trả lời sau này.