Thảo Luật Chung Đầu tư BĐS ở Hà Nội

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
17/8/09
3.309
1.788
113
nếu HN rẻ thì đâu có ngoài HN vào mua PMH đâu bác, bác quên vụ đền bù có mấy chục m2 hết gần 50 tỉ ah

Tập Lái
27/7/11
3
0
0
Em nghe nói khu vực Vân Canh Hoài Đức, và một số dự án đường 32 giảm những hơn 20tr/m2 đấy ạ, vậy mà còn không có người mua, vì người mua vẫn thấy nó cao và chờ nó giảm nữa mới mua. Em nghĩ vẫn giảm nữa trong mấy tháng tới. Tất nhiên đất HN không bao giờ rẻ như đất SG, nhưng mà nó sẽ không còn cao được như Q1, Q2 của năm nay.

Hạng C
3/6/10
822
3.474
93
37
Paris thủ đô Lào !
1 năm nay nhà bạn em ôm 8 cái nhà HN, cái rẻ nhất giá 15tỷ, giá gốc 11, cao nhất 35tỷ, giá gốc 30 tỷ. 4 tháng trước mới ra hàng được hai cái, thu về khoảng 60 tỷ. lời được 8 tỷ cho hai căn. còn 6 căn vẫn phải ôm! chưa biết bao giờ mới ra hết!

Hạng D
14/5/08
2.538
21.800
113
annam999 nói:
1 năm nay nhà bạn em ôm 8 cái nhà HN, cái rẻ nhất giá 15tỷ, giá gốc 11, cao nhất 35tỷ, giá gốc 30 tỷ. 4 tháng trước mới ra hàng được hai cái, thu về khoảng 60 tỷ. lời được 8 tỷ cho hai căn. còn 6 căn vẫn phải ôm! chưa biết bao giờ mới ra hết!
Nhà bạn bác có con gái không ? Li dị cũng được. Nghe kể mà em máu quá

Hạng C
3/6/10
822
3.474
93
37
Paris thủ đô Lào !
koonjang nói:
annam999 nói:
xui cho bác là nhà có 2 đứa con trai bác ạ! :D
đất đai chỉ mình mẹ nó buôn thôi. bố nó thì chỉ lo cái xưởng may năm thu được 2-3 tỷ.
cái profile trên là bình thường so với dân HN thôi mà bác! :D:D:D

Full Sinopharm
25/12/09
2.702
33.325
113
koonjang nói:
annam999 nói:

Chưa gì bác đã nôn nóng! Trước tiên phải hỏi trong số đầu tư đó vay là bao nhiêu? Sau đó là nhà dạng gì: chung cư, nhà phố, biệt thự, trong phố hay ngoài ruộng? Hà Nội 1 hay Hà Nội 2? Hợp đồng hay sổ hồng?
Thanh toán đến đâu rồi?

Nghe thấy chữ giá gốc là em thấy không lành rồi

Last edited by a moderator:
Hạng C
9/5/11
591
1
0
48
hungnd11 nói:
Cụ mua ở hay mua đầu tư, nếu mua ở thì mua Lk làm gì, vừa xa mà tiền xây thô, rồi hoàn thiện nhà cửa cũng tốn kém lắm. Nếu cụ chỉ có tầm 1 tỷ thì mua CC ngoại thành thời điểm này mua được.
haiho nói:
Các cụ thấy mua đất liền kề hơn hay mua CC hơn ạ. Em định mua đất ngoại thành, 1 tỷ giờ mua được không các cụ?

Mua đất Mêlinh thì chỉ để đầu tư chứ ở làm sao được...ở đấy thì khác gì đi tu...mà đầu tư thì giai đoạn này chẳng có sốt nữa...để 1 tỷ đấy sau 1, 2 năm thì bán vẫn được 1 tỷ...trong khi giá trị đồng tiền 1 tỷ thì bị mất giá (khi so với các thứ khác)...chung cư thì 1 tỷ cũng chẳng mua được...

Nói tóm lại 1 tỷ ở HN chẳng làm được cái giề...hoặc là gửi tiết kiệm hoặc mang vào Saigon mà múc...sau này Trung Quốc nó có tràn sang thì có chỗ mà chạy...hehe

Hạng C
9/5/11
591
1
0
48
lucsi nói:
koonjang nói:
annam999 nói:

Chưa gì bác đã nôn nóng! Trước tiên phải hỏi trong số đầu tư đó vay là bao nhiêu? Sau đó là nhà dạng gì: chung cư, nhà phố, biệt thự, trong phố hay ngoài ruộng? Hà Nội 1 hay Hà Nội 2? Hợp đồng hay sổ hồng?
Thanh toán đến đâu rồi?

Dân Hà Nội vài năm vừa rồi do trúng quả đất nên cảm thấy tiền rất dễ kiếm...sáng toàn ngồi đọc báo uống cà phê mua đi bán lại kiếm tiền tỷ nên chưa biết đắng cay nó là thế nào đâu bác ah...Cứ dính quả như Saigon vài năm nay thì đại gia, tiểu gia thi nhau khóc tiếng Mán hết...

Cái gì đến rồi nó cũng sẽ phải đến thôi...vấn đề là thời gian thôi...cùng một bầu trời này cả mà..

Hạng D
17/8/09
3.309
1.788
113
ma oi:D
koonjang nói:
annam999 nói:

Hạng C
3/6/10
822
3.474
93
37
Paris thủ đô Lào !
lucsi nói:
koonjang nói:
annam999 nói:

Thanh toán đến đâu rồi?

tiền mặt không đó bác ạ!HN 1. nhà bạn em đang ở là 170 mét vuông đất tại Hàng Bông hào Đào gì đấy em không nhớ rõ. trước là nhà cổ, sau là nhà tầng.
lâu lâu mẹ nó thấy căn nào thơm mới vay nóng vài ngày trả! còn không là toàn tiền tươi. không mua bán chung cư, chỉ mua bán nhà mặt đất! mua nhà rồi thay mặt tiền tý cho nó thành văn phòng, rồi rao bán thế mới lãi nhiều!
mẹ nó xuất thân từ dân buôn hàng quần áo từ Lạng Sơn. dau này chuyển qua mua bán đất. bữa rồi bán được 60 tỷ tiền mặt gởi hết ngân hàng. 3 năm trước nó hỏi mẹ nó là nhà nó có khoảng bao nhiêu tiền, mẹ nó nói là khoảng 200tỷ gì đó con. :)!

trong đây toàn cao thủ nên em không bơm đểu đâu! bạn em lại càng không bơm đểu với em! :D:D
Em hầu chuyện các bác đến đây, nói nhiều quá thành ra em nói nhảm!
các bác ở sai gòn có dịp mua bán đất đai ở HN mới thấy nó khác lắm với SG.
Sau này em cũng ráng đi theo con đường của mẹ ku bạn em, 10 phần là quá đỉnh rồi! :D

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.