Thảo Luật Chung Đầu tư BĐS ở Hà Nội

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
29/11/10
315
8.304
93
nam khang nói:
Gia đình em mua nhà ở Hà Nội năm 1992, từ đó đến giờ, 19 năm, lên giá gấp 500 lần.
Nhà em ở Quảng Ninh mua năm 1990 giá 1 triệu. Giờ có người hỏi mua 1.5 tỷ :)

Hạng B1
10/8/10
72
0
0
BDS không đưa vào sử dụng,không trực tiếp sinh ra giá trị thặng dư cho xã hội,ở Vn thì hầu hết là đầu cơ BDS,nhiều BDS để không sử dụng,người cần thì không khả năng.Giá BDS Hanoi lên là do bơm hơn giá trị thật tại thời điểm có nền kinh tế phù hợp.Ai cũng mua bán BDS,và ai cũng lời thì ai lỗ đây?Khoản tiền lời đó từ đâu...Tiền Chính Trị là chính.Haizzz

Tập Lái
16/7/11
9
0
1
Hà NôỊ
dolotvnxk.net
tphung76 nói:
hungnd11 nói:
Cụ mua ở hay mua đầu tư, nếu mua ở thì mua Lk làm gì, vừa xa mà tiền xây thô, rồi hoàn thiện nhà cửa cũng tốn kém lắm. Nếu cụ chỉ có tầm 1 tỷ thì mua CC ngoại thành thời điểm này mua được.
haiho nói:
Các cụ thấy mua đất liền kề hơn hay mua CC hơn ạ. Em định mua đất ngoại thành, 1 tỷ giờ mua được không các cụ?

Mua đất Mêlinh thì chỉ để đầu tư chứ ở làm sao được...ở đấy thì khác gì đi tu...mà đầu tư thì giai đoạn này chẳng có sốt nữa...để 1 tỷ đấy sau 1, 2 năm thì bán vẫn được 1 tỷ...trong khi giá trị đồng tiền 1 tỷ thì bị mất giá (khi so với các thứ khác)...chung cư thì 1 tỷ cũng chẳng mua được...

Nói tóm lại 1 tỷ ở HN chẳng làm được cái giề...hoặc là gửi tiết kiệm hoặc mang vào Saigon mà múc...sau này Trung Quốc nó có tràn sang thì có chỗ mà chạy...hehe
Chung cư ở ngoại thành HN 1 tỷ mua tốt chứ cụ như: CC Binh đoàn 12, AZ Thăng Long, DT khoảng từ 65-80m2. Nói chung là các dự án thiếu vốn bây giờ phải hạ giá để thu hút người mua trong thời gian này.

odo nói:
Các dự án HN không "ăn dày" như các bác nghĩ đâu, tiền đất nộp chính thức cho nhà nước và không chính thức cho quan chức nhiều lắm, biểu giá đất sàn của HN cũng cao hơn SG nhiều.
Mợ Hanh-Pham: nhà em 6 phòng, dùng 3 máy lạnh mùa hè, 2 sưởi mùa đông, 4 TV, nồi cơm điện, lò vi sóng,.. mỗi năm tốn không quá 8tr tỉền điện, chứng tỏ khí hậu HN cũng không quá khắc nghiệt như giang hồ đồn đại, ối ông Bắc di cư vào Nam lại thèm cái mùa đông, mùa thu, mùa mưa phùn gió bấc của miền Bắc...cái gọi là con người cảm nhận thiên nhiên biến đổi, thời gian trôi chảy đó mợ:D
Bác này đi hơi xa chủ đề roài nhé ... hổng lẽ bác quanh năm suốt tháng chỉ ... ở trong nhà ....? thế thì khác gì nhà ... tù ợ ?
em thấy trên OS này có bác nào có quả chữ ký hay phết " nuôi 4 con DI HOA VI QUY " .... các bác nên theo câu này kẻo loãng thớt bác chủ mất ...

Tập Lái
3/8/11
2
0
0
Em cứ ngỡ nhà HN không có chuyện 1 tỷ mua được cơ.

Last edited by a moderator:
odo
Hạng B2
6/4/11
293
2
18
phuctrh nói:
odo nói:
Các dự án HN không "ăn dày" như các bác nghĩ đâu, tiền đất nộp chính thức cho nhà nước và không chính thức cho quan chức nhiều lắm, biểu giá đất sàn của HN cũng cao hơn SG nhiều.
Mợ Hanh-Pham: nhà em 6 phòng, dùng 3 máy lạnh mùa hè, 2 sưởi mùa đông, 4 TV, nồi cơm điện, lò vi sóng,.. mỗi năm tốn không quá 8tr tỉền điện, chứng tỏ khí hậu HN cũng không quá khắc nghiệt như giang hồ đồn đại, ối ông Bắc di cư vào Nam lại thèm cái mùa đông, mùa thu, mùa mưa phùn gió bấc của miền Bắc...cái gọi là con người cảm nhận thiên nhiên biến đổi, thời gian trôi chảy đó mợ:D
Bác này đi hơi xa chủ đề roài nhé ... hổng lẽ bác quanh năm suốt tháng chỉ ... ở trong nhà ....? thế thì khác gì nhà ... tù ợ ?
em thấy trên OS này có bác nào có quả chữ ký hay phết " nuôi 4 con DI HOA VI QUY " .... các bác nên theo câu này kẻo loãng thớt bác chủ mất ...
Cái đó để nói rằng khí hậu HN tương đối ôn hoà (bằng chứng là chi phí cho sưởi và máy lạnh cũng thấp) chứ không phải đến nỗi khắc nghiệt mùa hè quá nóng, đông quá lạnh như các bác SG vẫn hay nói đâu ạ.
Bọn Tây ở HN vào mùa đông, em thấy họ vẫn diện mỗi cái áo thun ngắn tay.

Tập Lái
10/8/11
1
0
0
hungnd11 nói:
Em cứ ngỡ nhà HN không có chuyện 1 tỷ mua được cơ.
Đó là các dự án chưa hình thành, hạ giá để thu hút vốn thôi cụ, chứ HN mà tìm được CC 1 tỷ nhận nhà ngay thì đố cụ tìm được đấy.

Hạng D
24/10/10
3.410
14.778
113
odo nói:
Cái đó để nói rằng khí hậu HN tương đối ôn hoà (bằng chứng là chi phí cho sưởi và máy lạnh cũng thấp) chứ không phải đến nỗi khắc nghiệt mùa hè quá nóng, đông quá lạnh như các bác SG vẫn hay nói đâu ạ.
Em xin lỗi vì mang chuyện thời tiết vào đây nói lải nhải hoài, nhưng đọc phát này của bác odo thì em không nhịn được, cho em xả phát rồi em đi ngay, không lèm bèm làm mệt mắt các bác khác đâu hehe, bác nào cứ càm ràm sao mang chuyện thời tiết ra nói quài thì em xin lỗi lần nữa nhé.

Có lần em ra HN thì gặp cái lạnh 8-16 độ C. Mẹ ơi, mấy chục năm sống ở miền Nam, ra đó em bị sốc nhiệt. Áo lạnh thì không đúng loại nên tròng cái áo dày cui chứ chả ấm khỉ gió gì hết. Đi ra đường 1 bước là run 1 bước, đàn răng đánh suốt từ sáng đến khuya, hai quai hàm và thái dương nó cứ buốt lên, may mà em không bị xoang như 1 con bạn thân chứ không là nhức đầu khỏi làm ăn gì luôn. Sau đợt đó em chợt sợ khí hậu chỗ nào lạnh dưới 15 độ C vì với em, chỉ cần 25 độ là em đã đủ run lẩy bẩy rồi. Ở Đà Lạt còn cầm cự vì chỉ lạnh ban đêm, chứ HN mùa đông hoặc chớm đông là thôi rồi, cả đợt dài mấy tháng ... cho em ra chơi vài ngày thì em thích lắm, hỏi em dám ở không, em khóc như mưa cho xem.
Đừng so sánh em với các chú khoai tây sống xứ lạnh quen rồi, nói thiệt, thẩy các chú Nam Âu ra Alaska xem các chú ấy có mạnh miệng mặc áo thun không, đừng nói làm chim cánh cụt múa như trong Happy Feet nhá.
Nếu sống do công việc đòi hỏi, thì đâu cũng được. Bắt em ra HN sống để tìm được một mức thu nhập gấp 100 lần hiện giờ ở miền Nam ấm áp thì em chạy ra ngay ( tham tiền hehe) nhưng hỏi em đầu tư, nghĩa là phải có sinh lời, hoặc tương lai mình sẽ an hưởng tuổi già ở đó, thì em thấy không đâu ở VN bằng miền Nam iu vấu. Thế thôi ạ. Bắt buộc thì vẫn sẽ làm, còn cho lựa chọn, thì đâu ai đánh thuế mong muốn đâu, bác nhỉ !!!

Tranh luận về mấy cái này, chắc chỉ là so sánh tầm nhìn của từng người. Nó cũng hơi phiên phiến do vị trí đứng mỗi người khác nhau, góc nhìn khác nhau, sở thích cũng khác nhau. Các bác cứ ôn hòa bàn luận nhé, em thấy vui vẻ mà, đâu có gì căng thẳng đâu, hihi

Tập Lái
16/7/11
9
0
1
Hà NôỊ
dolotvnxk.net
Nhiều người hợp với khí hậu MN và cũng nhiều người thích khí hậu MB mà cụ. Nói chung là ở đâu thì dần quen và thích khí hậu nơi đó. Em thấy bốn mua cũng có cái hay.

Full Sinopharm
25/12/09
2.702
33.325
113
odo nói:

Em là dân Hà Nội nhe. Em nói thật chứ cái khí hậu Hà Nội kinh vãi. Lạnh thì lạnh buốt, 10 độ C mà còn khiếp hơn ở Tây -10 độ. Nóng thì oi kinh khủng, nồm thì tường nhà chảy cả nứơc...
SG là khí hậu tốt nhất, không quá nóng, không lạnh, nắng quanh năm (tha hồ năng lượng mặt trời), không bão, lũ....Mỗi tội hạ tầng như shit

Status
Không mở trả lời sau này.