Hạng C
10/8/20
518
952
93
Em bị phá xe 2 lần ở đăng kiểm Bình Triệu, một lần là chọt thụt con mắt cảm biến, lần kia là nó chớp đèn liên tục (ngồi đối diện thấy đèn xe nhá như chụp ảnh) cho đến khi cháy bóng.

Hóng thu gom các chiêu phá xe người thật việc thật khác.
Tụi nó bần đến độ vậy thật không bác?

Tập Lái
17/1/20
36
51
18
49
Tuần trước em mới đi đăng kiểm thử dũng cảm ko cho tiền mấy anh đăng kiểm nên xe em đo thấy lâu vãi , em thì cứ đứng sát xe nhìn chằm chằm xem có thằng nào phá xe mình ko:)
tại sao bạn có cái suy nghĩ tiêu cực vậy, tất cả mọi công tác trong trung tâm kiểm định đều thực hiện đúng quy trình, do xe của bạn cũ rồi nên khi kiểm tra không chịu được tác động vật lý thôi chứ không ai làm gì đâu nhé. Thôi thì lần sau bạn cứ cố ý bỏ quên vật có màu sắc nhìn giống tiền là mọi việc đâu vào đấy thôi.

Hạng D
24/2/20
4.488
7.412
113
37
tại sao bạn có cái suy nghĩ tiêu cực vậy, tất cả mọi công tác trong trung tâm kiểm định đều thực hiện đúng quy trình, do xe của bạn cũ rồi nên khi kiểm tra không chịu được tác động vật lý thôi chứ không ai làm gì đâu nhé. Thôi thì lần sau bạn cứ cố ý bỏ quên vật có màu sắc nhìn giống tiền là mọi việc đâu vào đấy thôi.
Dạ tại em đi đăng kiểm lần đầu mà xe em còn mới keng nên em muốn mấy ảnh tìm lỗi hộ xe em thôi mà.Em xin rút kinh nghiệm mà 200k hả mấy bác?

Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Dạ tại em đi đăng kiểm lần đầu mà xe em còn mới keng nên em muốn mấy ảnh tìm lỗi hộ xe em thôi mà.Em xin rút kinh nghiệm mà 200k hả mấy bác?
Lần đầu mình không biết giá bao nhiêu...nên rảo quanh các xe trước, nghía vô xem xanh đỏ thể nào....bị anh tài...hê thanh tra hay gì cha nội...hổng có, em tham khảo giá bi nhiêu, để không lỡ tay...bị chửi đồ phá giá...thui hè hè...

• Haha
Reactions: quannguyentsnct
Hạng D
9/1/16
1.665
3.231
123
48
Sài Gòn
Em bị phá xe 2 lần ở đăng kiểm Bình Triệu, một lần là chọt thụt con mắt cảm biến, lần kia là nó chớp đèn liên tục (ngồi đối diện thấy đèn xe nhá như chụp ảnh) cho đến khi cháy bóng.

Hóng thu gom các chiêu phá xe người thật việc thật khác.
Anh thật là dũng cảm, lần đầu chọt mắt cảm biến hình như anh cũng post ở Os rồi, lần thứ hai lại chui vô chỗ đó nữa, nó làm cho mù con mắt bên ngoài luôn để anh khỏi nói nó chọt. kkk.

Mà đi đăng kiểm có cần lột logo Os hông mấy anh, xe em cũng sắp tới hạn rồi,kkk. Với lại bỏ nhiêu cho vừa, em không thích hối lộ, nhưng tiền "boa" thì em ok nha.

• Like
Reactions: target_locked
Hạng D
4/8/11
1.048
4.267
143
Anh thật là dũng cảm, lần đầu chọt mắt cảm biến hình như anh cũng post ở Os rồi, lần thứ hai lại chui vô chỗ đó nữa, nó làm cho mù con mắt bên ngoài luôn để anh khỏi nói nó chọt. kkk.

Mà đi đăng kiểm có cần lột logo Os hông mấy anh, xe em cũng sắp tới hạn rồi,kkk. Với lại bỏ nhiêu cho vừa, em không thích hối lộ, nhưng tiền "boa" thì em ok nha.
Em tin ở hoa hồng bác ơi. Cứ nghĩ bọn đăng kiểm này " phi nhà nước" rồi, bây giờ như một dịch vụ công tư kết hợp, các sếp của nó sẽ có cách quản lý giáo dục để chiều khách, dụ khách.

Post lên đây cũng là cách góp phần cải tiến nó.

• Like
Reactions: Forrest Gump
Hạng D
10/9/08
2.871
5.895
113
Mình ở Anh quốc trong 3 năm đầu không cần kiểm định, sau đó định kì hàng năm. Thông tin kiểm định (MOT) được công khai, có thể kiểm tra cả thông tin xe bị tai nạn hay không, ODO, tình trạng tại thời điểm kiểm định như mức độ mòn của thắng, lốp, chảy nhớt... Bất kì gara nào cũng có thể làm dịch vụ kiểm định chỉ cần có hệ thống theo quy chuẩn như cầu nâng, máy kiểm tra khí thải.
Mình thấy như VN hiện tại 30+18+12 hợp lý hơn UK 36+12+12:

Hạng D
10/6/10
1.412
1.236
113
Vậy sao anh không đề xuất bỏ kiểm định lần đầu bên anh luôn?
Hình như bác ko hiểu, xe mới thì ko cần phải kiểm định cho tới khi dc 3 năm.
VN thì xe mới vẫn cần phải kiểm định mới có thể lăn bánh, lần kiểm định đầu tiên có thời hạn 2.5 năm.

• Like
Reactions: target_locked